NimitGuitar webboard
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ (/showthread.php?tid=1747)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - SARUN - 30-05-2008

?ผีผ้าห่ม?
อยู่ในข่าย กะทู้นี้ ไม๊ครับ????

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - Run - 30-05-2008

เอาด้วยคนครับ
คิดมานานแล้วว่ามันต้องเป็นพลังงานรูปแบบหนึ่งที่ยังคงความเข้มข้นอยู่ เป็นเรื่องทางวิทยาศาสตร์ที่ยังรอการพิสูจน์
ต้องมีความพร้อมขององค์ประกอบหลายอย่างจึงจะได้พบเห็นกัน พวกที่ปอดอ่อนแอมีรอยแหวกจะมีโอกาสเจอมากกว่า
ผมเองก็เป็นคนนึงที่ปอดไม่ค่อยดี แต่ยังโชคดีที่ไม่ต้องพบเจอครับ

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - gong_bee_gees - 30-05-2008

.::.pOoH.::. Wrote:
gong_bee_gees Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:โดยส่วนตัวไม่มีสัมผัสที่ 6 แบบหนูน้อย Cole Sear ในเรื่อง The Sixth Sense เลยครับ และไม่อยากมีด้วยจิ ไม่อยากพิสูจน์ ผมกลัวผีครับ Cool

ในหนัง หนูน้อยแกบอกว่า "I see dead people..."

ส่วนผมเห็นอย่างอื่นครับ...."I see mad people..."

"I want to see nude [girl]people" 555+++

ยังไม่เห็นอีกเหรอครับน้าก้อง...? โกหกตกนรกนะครับ...

ยังครับ ยังไม่เคยเห็นเลยครับ อันนี้พูดจริงๆื แต่ว่าน้า pOoH.::. ถามแบบนี้มีความนัยอะไรแฝงไว้รึเปล่าครับเนี่ย แบบว่าตามไม่ทันน่ะครับ

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - edo - 31-05-2008

.....มีครับมี......เพื่อนร่วมรุ่นถ่ายรูปได้จังๆ ที่ห้องเรียนครูใหญ่ครับ..... ผมขอหารูปมายืนยันก่อนนะครับ.....

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - pood - 31-05-2008

ขอให้คำจัดความของ "ผี" ก่อนครับ

ผีประเภทแรกคือ "คนตาย" ผีพวกนี้มีจริงแน่นอนและไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้

ผีประเภทสองคือ "ผีเฝ้าเวบ" ผีแบบนี้คือพวกที่ไม่มีตัวตนจริงแต่กลับมาหลอกหลอนคนอื่น เวบบางเว้บเลยกลายเป็น "บ้านผีสิง" จนลูกบ้านต้องย้ายบ้านหนี ผีประเภทนี้ก็ไม่เกี่ยวครับ

ผีที่เกี่ยวกับกระทู้นี้คือพวกจิตวิญญาณที่ไม่มีตัวตนแล้วแต่ยังไม่ยอมเลิกมายุ่งเกี่ยวกับคน
ผีพวกนี้ถ้าเป็นระดับไฮโซชาวบ้านก็เรียกว่าเทวดา ถ้าเป็นพวกโลโซก็เป็นพวกเปรตอสุรกาย
คนไทยส่วนใหญ่จะเชื่อว่าผีพวกนี้มีจริงแม้จะต้องไปขอยืมตัวมาจากศาสนาพรามณ์เพราะ
ศาสนาพุทธไม่มีผีครับ

ผมสงสัยว่าทำไมคนที่ชอบกีต้าร์นี่ไม่เห็นค่อยเชื่อเรื่องผีสางกันเลย ไม่เคยมีใครเอากีต้าร์ไปให้พระเจิม บางคนซื้อกีต้าร์มือสองมาจากเจ้าของเดิมที่ตายไปแล้วก็ไม่กลัวเขามาทวงคืน
ผมเลยคิดว่าพวกเราคงไม่เคยเห็นผีและไม่เชื่อเรื่องผีกัน

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - Maow - 31-05-2008

ผีเฝ้าเวบ นี่มันน่านัก

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - LittleNomad - 01-06-2008

แต่กีต้าร์ "หลอน" นี่พบกันบ่อย ๆ นะครับ...
มีทั้ง "หลอน" ด้วยรูปทรง-ด้วยเนื้อไม้-ด้วยรุ่นปีผลิต-ด้วยน้ำเสียง-และ ด้วยสนนค่าตัว...
...บรื๊อออออออ....!!!!

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - pop_250823 - 01-06-2008

เนี่ยหลอนจน ประสาทจะกินอยู๋แล้วครับ ต้องร้องเพลง คนจนมีสิทธิไห๊มคร๊าบบบบบ

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - povation - 01-06-2008

กีตาร์ราคาเป็นแสนหรือราคาสูงๆ
คนจนน่าจะไม่มีสิทธิ (โอกาส) ซื้อนะครับ แต่
คนจนมีสิทธิเล่นครับ ไม่เชื่อเชิญคนจนดั่งว่ามาบ้านเต่า!

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - SARUN - 01-06-2008

ก่อนหน้านี้ คงไม่มีใครคิด
pood Wrote:บางคนซื้อกีต้าร์มือสองมาจากเจ้าของเดิมที่ตายไปแล้วก็ไม่กลัวเขามาทวงคืน
ผมเลยคิดว่าพวกเราคงไม่เคยเห็นผีและไม่เชื่อเรื่องผีกัน

แต่นี้ไป หลายๆ คนคงคิด