NimitGuitar webboard
เค้าเป็นใครนะครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เค้าเป็นใครนะครับ (/showthread.php?tid=168)

Pages: 1 2 3 4

เค้าเป็นใครนะครับ - povation - 16-09-2007

ผมเจอที่นครหลวงการดนตรีสาขาฟอร์จูน เมื่อซักประมาณ 16.00 น. วันนี้เอง

RE: เค้าเป็นใครนะครับ - povation - 16-09-2007

ชายหนุ่มถ่ายเดี่ยวท่านนี้มีชื่อจริงและเล่นว่า Bank
บอกว่าเคยเข้าไปด้อมๆมองๆในบ้านแห่งหนึ่ง....ที่พวกเราเคยสิงสู่อยู่ด้วยกันพักหนึ่ง
และยังบอกอีกว่า ถ้าจำไม่ผิด เมื่อตอนอยู่โรงเรียนมัธยมที่เบญจม...เคยเล่นอยู่ในวงเดียวกับ " น้าpOoH "

คราวนี้ถูกพาดพิงแล้ว กรุณาออกมาให้สัมภาษณ์บ้างครับน้าปุ๊

RE: เค้าเป็นใครนะครับ - .::.pOoH.::. - 16-09-2007

click ดูรูปตอนแรก บอกตรงๆครับ จำไม่ได้...

พอบอกว่าเป็นเพื่อนสมัยมัธยมปลายฯ ชื่อจริงและชื่อเล่น แบงก์

โป้ง!!!

จำได้แม่นครับ แต่ก่อนเล่น rock band ปุ๊เล่นเบส เพราะแบงก์เล่นกีตาร์ไฟฟ้าเก่งมากๆ

ไปห้องซ้อมกันแถวซอยเสนาฯบ่อยมาก แต่พอเข้ามหาวิทยาลัย ก็แยกย้ายกันไปตามทาง

ไม่ค่อยได้เจอแล้วก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย คิดถึงนายมาก!!

RE: เค้าเป็นใครนะครับ - povation - 16-09-2007

คุณใหญ่ โทร.086- 5484074 เล่นอยู่ที่ป. กุ้งเผา และที่อื่นๆ ส่วนสาวเพื่อนสนิทที่สุดของเค้าคือ คุณติ่ง โทร.085-1164136
ทั้งสองทักทายผมในร้านนครหลวงการดนตรีว่า " เมื่อไหร่จะจัด Meeting อีก " ผมได้มองหน้าแล้วก็รู้ว่า เคยเจอกันในงานนั้น....
ดีใจที่เจอกันอีกครับ อีกไม่นานคงจะเข้ามาคุยกันที่บ้านสีฟ้านะครับ
บอกอีกว่า ครั้งที่แล้วกะว่าจะไปงาน " เปิดบ้าน povation " พลาดโอกาสไป ครั้งนี้ว่าจะไม่พลาด...
ผมดีใจที่ได้ยินคำพูดเช่นนี้ครับ ขอเชิญล่วงหน้า ณ ที่นี้เลย!

เบอร์แบงค์ 089-2027902

RE: เค้าเป็นใครนะครับ - .::.pOoH.::. - 16-09-2007

ขอบคุณครับน้าป๋อ ที่นำพาเพื่อนเก่าแก่คนหนึ่งของผมกลับมาอีกครั้ง...

อยากจะรู้จริงๆ ว่าฝีมือจะคมเหมือนเดิมอ๊ะป่าว!!! ต้องนัดดวด!!!

เค้าก็ออกตัวว่าชอบดวดเหมือนกัน
ผมจะไปเป็นสักขีพยานดวด..ด้วยคน!

โทรไปคุยเรียบร้อยแล้วครับ น้าแบงก์บอกว่า นัดดวดเมื่อให้โทรบอกทันที!

ปุ๊ก็ชวนน้าแบงก์เข้าบ้านนิมิตรเป็นที่เรียบร้อย รอแต่การเคาะประตูบ้านเท่านั้นเอง...อิอิ

RE: เค้าเป็นใครนะครับ - merlot - 16-09-2007

หวัดดีครับ ปู และ พี่ Povation
ผม Bank เอง

ยินดีที่ได้ เจอเพื่อนอีกครั้ง และมายืนยันว่า ..................ฝีมือไม่คมแล้ว เนื่องจากกิน Merlot และขวดเขียวมากเกินไป ทำให้ ธาตุไฟเข้าแทรก
แต่ยังรัก เจ้า หกสายเหมือนเดิม หวังว่าจะได้เจอกันเร็วๆนี้ครับ

merlot Wrote:หวัดดีครับ ปู และ พี่ Povation
ผม Bank เอง

ยินดีที่ได้ เจอเพื่อนอีกครั้ง และมายืนยันว่า ..................ฝีมือไม่คมแล้ว เนื่องจากกิน Merlot และขวดเขียวมากเกินไป ทำให้ ธาตุไฟเข้าแทรก
แต่ยังรัก เจ้า หกสายเหมือนเดิม หวังว่าจะได้เจอกันเร็วๆนี้ครับ

ตั้งชื่อซะหล่อจนจำไม่ได้ อย่างนี้ต้องต้อนรับด้วยรี' เอาให้ลืม Merlot

ยินดีต้อนรับน้าแบงก์ เข้าสู่สมาคมคนคลั่งไคล้ดนตรี acoustic และไม่ตุกติก...อิอิอิ