NimitGuitar webboard
เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ (/showthread.php?tid=162)

Pages: 1 2 3

เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - Therock - 16-09-2007

เนื่องจากวันนี้ มีน้าสองท่าน ผู้คร่ำหวอดในการ สรรหากีตาร์ มาเยี่ยมเยียนครับ ซึ่งน้าป๋อ มักจะกำชับเสมอว่า ใครมาแตะต้องกีตาร์เรา ต้องถ่ายภาพไว้เป็นหลักฐาน เวลาไปทำหายเองจะได้หา แพะ ได้ อุอุ...ผมไม่ขอพูดมากแต่จะให้น้า ๆ ได้ดูจากภาพกันเอง แล้วกันนะครับ

เริ่มด้วย ดูภาพผู้ต้องหาที่ต้องเซนเซอร์หน้าตาไว้ก่อนครับ
[Image: dscn5536resizeyv2.jpg]

จากนั้นน้ากะทะ...เริ่มการลองกีตาร์..โดยไม่ปล่อยให้เสียเวลา
[Image: dscn5532resizeip6.jpg]

ยังไม่พอครับ
[Image: dscn5533resizeie4.jpg]

ผมได้ยินเสียงบ่นพิมพัม....."เสียงดีนะ ร็อค แต่สู้ taylor พี่ไม่ได้....." อ้าว เดี๋ยวมี ทำปืนลั่น ครับ 5555

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - Therock - 16-09-2007

ต่อมาที่น้า san ..........ซึ่งดูการเลือกกีตาร์ลอง ก็รู้ซึ้งถึง รสนิยม ^^
[Image: dscn5531resizeda1.jpg]

น้า san บอก "ร็อค พี่ขอรูปที่มันดูดี ๆ นะ" ดังนั้น ผมจึงไม่สามารถโพสต์รูปเดี่ยว น้า san ที่เหลืออยู่มากมายในกล้องได้ครับ.....อ้าวแปลว่าไง เนี่ย !!!?!?!!?

หลังจากเดี่ยวกันไป ก็เริ่ม เข้ารวมเป็นกลุ่มก้อนครับ
[Image: dscn5530resizetd1.jpg]

และ
[Image: dscn5535resizeom6.jpg]......

สุขสม อารมณ์หมายกันไปทั้งคู่ครับ................และหลังจากนั้น...โปรดติดตามตอนต่อไปครับ อุอุ

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - AcousticMAN_001 - 16-09-2007

รอชมอยู่ครับ น้าเดอะร็อก

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - boobyblue - 16-09-2007

เล่นเพลงอะไรกัน
จะได้จินตนาการถูก
วานบอกที...

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - Therock - 16-09-2007

เพื่อไม่ให้เสียเที่ยว การมามหาชัย ผมจึงพาไปทานอาหารทะเล๊ ทะเล ... ร้านเด็ด .. . ตามกันมาได้เลยครับ ท่านผู้ชม . .. . อุอุ

จากเชียงใหม่ วิ่งเส้นพหลโยธิน ถึงอนุสาวรีย์ ...พยายามหาทางมาเส้นพระรามสองให้ได้ .. . จนกว่าจะเจอป้ายร้านตามนี้ครับ....
[Image: dscn5538resizeov8.jpg]

เป็นการบอกทางที่เยี่ยมสุด ๆ ๆ จากนั้นก็มาดูบรรยากาศร้านกันครับ..... ร้านตั้งอยู่ใจกลาง นากุ้ง ใครอยากกินกุ้งก็ลงไปจับในน้ำเอาเองครับ
[Image: dscn5539resizefw2.jpg]

โฉมหน้าสอง พิธีกรพาชิมของเรา .....หมึกดำ และ อ.ยิ่งสาก ..
[Image: dscn5540resizeef1.jpg]

พอนั่งปุ๊ป....สะดุดตาสาว ๆ ปั๊บ.....น้ากะทะรีบบอก เสียดาย น้ากำมะกอน ไม่มา
[Image: dscn5542lv2.jpg]

อุอุ

มาดู แมนยู ......ไม่ใช่ครับ เมนู อาหารกันครับ......
เริ่มด้วย....ยำตะไคร้....น้ากะทะบอก...กินแล้วบำรุง สมรรถภาพ...ทางไหนคิดกันเอาเองครับ
[Image: dscn5545resizeyl1.jpg]

ต่อด้วย ปลากระพงทอดราดน้ำปลา .. แหนมซี่โครงหมู .... . . ทอดมันกุ้ง ชิ้นโต
[Image: dscn5548resizeus8.jpg]

และปิดท้ายด้วย กุ้งเผา.....แต่ไม่มี ป. นะครับ.......(ที่จริงมันมีอีกนิดหน่อย แต่ไม่ได้ถ่ายมาครับ เพราะกลัวถ่ายแล้วกินไม่ทัน)
[Image: dscn5552resizetb8.jpg]

"หมึกดำ รู้สึกว่า กุ้งมันยังดิ้น ๆ อยู่เลยนะท่าน ผู้ชม . . . เดี๋ยวเราตามไปดูพ่อครัวทำกัน...อ้าวกล้อง กะทะ(pan) ตาม มาด้วยนะ"
[Image: dscn5553resizedi2.jpg]

อุอุ

เริ่มเหนื่อยแล้วครับ......อันนี้หลังจากทาย main Course กันแล้วก็เริ่มเมา คุยเสียงดังละลานชาวบ้าน แนบรูปบรรยากาศร้านไว้แล้วกันครับ...........ที่จริง ผมต้องไปเล่นที่สวนลุม สามทุ่ม น้า ๆ สองท่านก็ตามไปเชียร์อีก.....ว้าว วันนี้ญี่ปุ่นน่ารักจับใจเลยครับ แต่ผมไม่ได้เอากล้องไป อิอิ

จบแล้วครับทริปวันนี้ พบกันใหม่โอกาสหน้ายังไง ขอลาท่านผู้ชมไปก่อนครับ

boobyblue Wrote:เล่นเพลงอะไรกัน
จะได้จินตนาการถูก
วานบอกที...

คือรู้สึกว่ามันจะไม่ได้เป็นเพลงอ่ะครับน้าบลู...............อิอิ

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - AcousticMAN_001 - 16-09-2007

ว้าจบแล้วเหรอ.....กะลังชมเพลินๆเลย

RE: เมื่อสองตลก คณะ ศรีหนุ่ม (สันหนุ่ม) เชิญยิ้ม .....มาบุกกลางวันแสก ๆ - povation - 16-09-2007

เห็นแล้วเชื่อว่า ....ถนัดเสียง....แกจะตามไปชิมเสียงทุกที่แน่ๆเลย
ส่วนน้องดอกเรอะ " ถนัดหลี " ไม่ยักมีรูปลงบ้าง ?