NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 (/showthread.php?tid=14984)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - pood - 21-12-2012

MiniFlex Model 2

ใครที่สนใจไมค์ติดกีตาร์โปร่งรุ่นนี้สามารถทดสอบตัวจริงเสียงจริงใด้ในงานครับ

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - agoodmouse - 21-12-2012

ไม่อยู่ไทย แป๊บเดียว พลาด

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - Cin - 21-12-2012

(21-12-2012, 07:48)pood Wrote: MiniFlex Model 2

ใครที่สนใจไมค์ติดกีตาร์โปร่งรุ่นนี้สามารถทดสอบตัวจริงเสียงจริงใด้ในงานครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่กฤษณ์
ว่าแต่ใครที่มี Model 1 ที่ติดกีต้าร์เรียบร้อยแล้ว
จะเอาไปบ้านพี่กฤษณ์เพื่อเปรียบเทียบด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งครับTongue

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - dayw - 21-12-2012

น้ากฤษณ์ เสนอมาขนาดนี้ ผมขอจองเลยแล้วกัน รอมานานละ Takamine ส่วน K.yairi เอาไว้โอกาสหน้าถ้าโลกไม่แตกไปซะก่อนคงได้ร่วมชายคาเดียวกันแน่นอนครับ เดี๋ยวผมไปโอนเงินจองวันนี้เลยช่วงบ่ายๆ แล้วจะส่ง Message ไปให้นะครับ กีต้าร์ที่ผมมีส่วนใหญ่เอาใช้เล่นลุยอยู่แล้ว ดังนั้นน้ากฤษณ์สามารถ
เอาไปให้น้าๆ ท่านอื่นลองวันเปิดบ้านเสาร์นี้ ได้เต็มที่เลยนะครับ ผมไม่ซีเรียส ขอบคุณน้ากฤษณ์อีกครั้งที่ให้โอกาส คนที่ชื่นชอบดนตรี และชอบเล่นกีต้าร์ตัวน้อยๆ อย่างผม ขอให้น้ากฤษณ์ และครอบครัวมีความสุขตลอดปีใหม่นี้ และตลอดไปเลยนะครับ ปีนี้ผมติดงานวันเสาร์พอดี ตอนแรกวางแผนจะเข้า กทม. วันศุกร์นี้กับเพื่อนและแฟนและจะไปร่วมงานให้ได้ เสียดายมากคงต้องเอาไว้โอกาสหน้านะครับ

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - pood - 21-12-2012

(21-12-2012, 10:50)dayw Wrote: น้ากฤษณ์ เสนอมาขนาดนี้ ผมขอจองเลยแล้วกัน รอมานานละ Takamine ส่วน K.yairi เอาไว้โอกาสหน้าถ้าโลกไม่แตกไปซะก่อนคงได้ร่วมชายคาเดียวกันแน่นอนครับ เดี๋ยวผมไปโอนเงินจองวันนี้เลยช่วงบ่ายๆ แล้วจะส่ง Message ไปให้นะครับ กีต้าร์ที่ผมมีส่วนใหญ่เอาใช้เล่นลุยอยู่แล้ว ดังนั้นน้ากฤษณ์สามารถ
เอาไปให้น้าๆ ท่านอื่นลองวันเปิดบ้านเสาร์นี้ ได้เต็มที่เลยนะครับ ผมไม่ซีเรียส ขอบคุณน้ากฤษณ์อีกครั้งที่ให้โอกาส คนที่ชื่นชอบดนตรี และชอบเล่นกีต้าร์ตัวน้อยๆ อย่างผม ขอให้น้ากฤษณ์ และครอบครัวมีความสุขตลอดปีใหม่นี้ และตลอดไปเลยนะครับ ปีนี้ผมติดงานวันเสาร์พอดี ตอนแรกวางแผนจะเข้า กทม. วันศุกร์นี้กับเพื่อนและแฟนและจะไปร่วมงานให้ได้ เสียดายมากคงต้องเอาไว้โอกาสหน้านะครับ

ใด้เลยครับ ถ้าจะให้ส่งไปเชียงใหม่เมื่อไหร่ก็บอกมาครับ ผมจะวานน้ายอดเยี่ยมหิ้วไปให้ครับ

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - ยอดเยี่ยม - 21-12-2012

(21-12-2012, 11:20)pood Wrote: ได้เลยครับ ถ้าจะให้ส่งไปเชียงใหม่เมื่อไหร่ก็บอกมาครับ ผมจะวานน้ายอดเยี่ยมหิ้วไปให้ครับ

Rolleyes อยากให้หิ้วกีตาร์มาเชียงใหม่
รีบไวๆปลายเดือนนี้ยังมีตั๋ว
หากปล่อยไว้เนิ่นนานยังกลัวๆ
จะให้ชัวร์..ต้องยกให้นครชัยแอร์

สายการบินใหม่ไปสะดวก
ไม่ต้องบวกค่าภาษีดีหนักหนา
แอร์โฮสเตสก็สุดสวย..ช่างเจรจา
เคยบินมาหลายครั้ง..ยังติดใจ Big Grin

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - Maow - 21-12-2012

น้ายอดเยี่ยมใจดีจัง เอยยยย

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - thepguitar - 21-12-2012

พี่กฤษณ์ ตกลงtakamine400ผมจัดการแซดเดิลเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่กฤษณ์มากครับที่ให้คำปรึกษามาตลอด(โทรหาทุกวัน วันนี้เลยไม่กล้าโทร)
กีตาร์ตัวนี้เสียงดีมากๆครับ ผมและลูกสาวถูกใจมากครับ โชคดีมากครับที่ได้มา
และผมขอเขียนถึงช่างกีตาร์ที่ทำแซดเดิลให้ผมครับ ชื่อช่างศักดิ์ ประตูน้ำ 081-6295257
พี่เค้าอัธยาศัยดีครับ งานก็ใช้ได้ ราคาก็มิตรภาพ ทำแซดเดิลตัดแบ่งแล้วฝน 2 ชิ้นก็คิดราคาแค่ 300 บาทนั่งรอรับได้เลยครับ
ผมพอใจกับช่างมากครับ

(21-12-2012, 16:40)thepguitar Wrote: พี่กฤษณ์ ตกลงtakamine400ผมจัดการแซดเดิลเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่กฤษณ์มากครับที่ให้คำปรึกษามาตลอด(โทรหาทุกวัน วันนี้เลยไม่กล้าโทร)
กีตาร์ตัวนี้เสียงดีมากๆครับ ผมและลูกสาวถูกใจมากครับ โชคดีมากครับที่ได้มา
และผมขอเขียนถึงช่างกีตาร์ที่ทำแซดเดิลให้ผมครับ ชื่อช่างศักดิ์ ประตูน้ำ 081-6295257
พี่เค้าอัธยาศัยดีครับ งานก็ใช้ได้ ราคาก็มิตรภาพ ทำแซดเดิลตัดแบ่งแล้วฝน 2 ชิ้นก็คิดราคาแค่ 300 บาทนั่งรอรับได้เลยครับ
ผมพอใจกับช่างมากครับ

ยินดีด้วยครับที่ใด้กีตาร์ถูกใจ

พรุ่งนี้ถ้ามีใครสนใจตอนประมาณหกโมงเย็นผมจะมีรายการพิเศษครับ

ACOUSTIC PICKUPS WORKSHOP

1. DTAR WAVELENGTH
2. HIGHLANDER IP-1
3. FISHMAN MATRIX VT
4. FISHMAN ELLIPSE VT
5. FISHMAN ELLIPSE BLEND
6. FISHMAN RARE EARTH BLEND
7. LR BAGGS ANTHEM SL
8. LR BAGGS ELEMENT ACTIVE
9. LR BAGGS IBEAM ACTIVE
10. LR BAGGS M1
11. MINIFLEX MICROPHONES

ถ้าใครมี pickup รุ่นอื่นๆจะนำมาประลองด้วยก็สนุกดีครับ การทดสอบเทียบกับเสียงที่จับด้วย studio microphone นั้นจะเปิดโอกาสให้ทุกคนลองเองใด้ครับ ตอนที่ผมทำ workshop ในงานมิตติ้งคราวที่แล้วนั้นห้องจัดงานใหญ่มากจนฟังความแตกต่างแทบไม่ออกครับ

RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - humnoi - 21-12-2012

เรียน พี่กฤษณ์ ครับ ผมขออนุญาติสละสิทธิ์ Moris M80-LTD นะครับ
ว่าจะลงไปรับเอง แต่ติดงานไม่สามารถไปรับได้ สะดวก คิวสองจัดต่อเลยนะครับ

ขอบคุณครับ