NimitGuitar webboard
เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... (/showthread.php?tid=1495)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 01-05-2008

17.11

อากาศขมุกขมัว ฟ้าสลัว ใจเเละตัว หวั่นเย็น..ฟ้า เเละ เเผ่นน้ำ ดูคล้ายคลึงสิ่งเดียวกัน

วันหยุดนี้ ความว่างเปล่าว.....จงภักดีกับท่าน

[attachment=8275]

สุขสันต์วันเเรงงาน

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - .::.pOoH.::. - 01-05-2008

วันนี้ที่ทำงานผมไม่หยุดครับ สงสัยเค้าเห็นเราไม่ใช้แรงงาน ก็เลยไม่ให้หยุด

ส่วนวันครูเค้าก็ไม่ให้หยุด เราก็คงไม่ใช่ครูอีก

ตัวอะไรซักอย่างนึงล่ะครับ...

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 01-05-2008

ครับน้า.::.pOoH.::.... 5555555555

คนมีภาระหน้าที่เยอะ คือ คนมีค่าในฟันเฟืองของสังคม..

มองโลกเเง่ดี ...ยินดี ด้วยครับ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - Therock - 02-05-2008

นั่งมองปฏิทินที่ออฟฟิศมีหยุดแค่เมื่อวานครับ.....ยาวไปอีกสองเดือน ไม่มีหยุดเลย....

โถชีวิตร็อค ทำงานใช้หนี้กันไปอิอิ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 17-06-2008

เช้านี้อากาศดีจริงๆ

อยากให้วิวนอกหน้าต่าง ....เป็นอย่างเช้านี้ทุกวันจัง

ครึ้มเย็น ฝนโปรยเล็กน้อย ไม่เปียกปอนคนทำงาน

สมาชิกทุกท่าน จงมีภาระกิจที่ราบรื่น เเข็งเเรง สุขภาพดีทุกท่านครับ

ป.ล เสียงดนตรีไพเราะขึ้น อย่างน้อยไม่มีเวลาเล่นกัน ก็ฟังครับ

ดนตรีจะพาเราเดินทางShy

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - Therock - 17-06-2008

น้าหนึ่ง....งานเมื่อวานเป็นไงบ้างครับ อยากดูรูปอ่ะครับ...ว่าสยิว ๆ ๆ ๆ อย่างที่เล่ารึปล่าว อุอุ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 17-06-2008

7 โมงนิดๆ ไปเดินตลาด

กะหาพระตักบาตร เเต่เราดันมะค่อยนิยม พระที่อยู่เเถวๆ ข้างร้านเเกง ยืนจ่อมตรงตลาด...

เลยรอดูเเถวบ้านก่อน เเล้วไปถามคนขายของเเถวนั้น เค้าว่า ไม่เคยเห็นเลย

กลายเป็นต้องตอบเขาไปเเทนว่าสมัยเด็กๆเคยมีเดินผ่านหน้าบ้าน เมื่อกาลครั้งหนึ่ง10กว่าปีสมัย คุณยายยังมีชีวิต

เดินไปตลาด ผ่านโรงเรียน คอนเเวนต์ๆ นึง คนส่งลูกหลานดั่งจราจล ฝนชักเเรงขึ้นพอชื้นเสื้อ เเต่ไม่ถอยShy

เพื่อจุดประสงค์หลัก ไปซื้อบัตรเติมเงินโทรศัพท์ อยากส่งข้อความยามเช้าถึงนารีคนนึง เพราะ...เราเองคงดีใจถ้ามีใครส่งไรมาป่วนยามเช้า เลยเดินต่อไป เพื่อการใหญ่ต้องบรรลุ 5555

อารามรีบร้อน...ปรากฎพื้นที่เปียก ทำให้ลื่น ดีที่ทรงตัวได้ดี จึงรอดมา

ถ้าเเก่กว่านี้หงายเข้าโรงพยาบาลเเน่ ลื่นเเรงมากๆๆๆๆๆๆๆSad

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

จะย่างก้าวใด ใจจงพิจารณา มีสติให้มาก เเม้ระวังก้ออาจพลาดได้

เพราะผมมักระวังลื่นเสมอ เคยข้อเท้าพลิกเป๋ไปเกือบเดือน จึงระวังมาก

เเต่...ยังเจอดีSad

นารีเก็บไว้ในใจได้ เเต่เราต้องรอดตายได้ จากนาทีเฉพาะหน้าก่อน

เมื่อเติมเงินส่งข้อความได้ ..... ก้อยังอยากตักบาตรอยู่

จึงเดินกลับไปร้านส้มตำข้างทางเเถวบ้าน เเละ ซื้อโน่นนี่ 3-4อย่าง มาทานกับเเม่

เเล้วรู้สึกว่า นี่เเหละตักบาตร

จึงเดินกลับเข้าบ้าน ยื่นถุงกับข้าวให้เเม่ เเละ พูดว่าตักบาตรกะพระที่บ้านนี่เเหละ

เเม่ก้อฮาๆ ดูสรยุทธ์เสี้ยมต่อไป

บอกเเล้วเช้านี้อากาศดี

รอดูปลายปีนะ พาราก้อนมั้ง งานไทยช๊อตฟิลม์.... หยิวเเน่นอน555

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - กีต้าร์เก่า - 17-06-2008

....อ่านดูและ....นู๋ hattaya111 คงเป็นนักเขียนภาษาและอารมณ์ Rock&Roll นะเนี่ย.......แบบ รงค์ วงศ์สวรรค์ ไง

ส้าธุ ....
ขอบคุณครับพี่ Rock&Roll ชอบครับ เเต่ไม่ขอลูกสาวสวยเเบบ น้ารงค์ วงศ์สวรรค์ นะครับ นานไป

ขอเเม่พันธุ์ก่อน.....

ในรูปไม่เลวครับ เเอบชื่นชมงานเเนบของพี่ชายเสมอ ....อิอิ