NimitGuitar webboard
เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... (/showthread.php?tid=1495)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - poPPie - 25-04-2008

น้า1 หัทยา กำลังอยู่ในโลกทิพย์รึงัยครับ

พักผ่อนเยอะๆ หมั่นอุทิศบุญที่สร้างมาไปยัง เจ้ากรรม นายเวร
จะได้พ้นจาก วิบากกรรม ในครั้งนี้ นะครับ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - pop_250823 - 25-04-2008

ผมเข้าใจอารมณ์นี้ของน้า1 ครับ ผมก็เคยเป็น.....

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - Therock - 25-04-2008

SARUN Wrote:ฝาก ลำนำ นี้ ให้ป้าแดง
เหรอหนึ่ง???

.....ลำไหน ลำนำ เนี่ยสังเกตุได้ง่าย ๆ ว่าจะคอยบังเลน ร่องน้ำ ไม่ให้ลำตามพยายามแซงไปได้ง่าย ๆ ครับ

แต่ต้องดูที่โค้งให้ดีเพราะ...ลำตามอาจจะกรรเชียงตีวงแคบ แซงเฉือนแค่เพียงเสี้ยวลมหายใจ ไปก็ได้ครับ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - .::.pOoH.::. - 25-04-2008

คาลิล ยิบราน...

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 25-04-2008

คามือ ยิบตา...........555 คาใจ คนจน..........

คาหนม คาหนำ .............คาร์ ขำ คาร๋ส เบอร์ก.............

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 25-04-2008

ขณะนี้ ฝนหนักมาก ระวังสุขภาพ19.09 25เมษา

สุขสันต์ถ้วนหน้าครับ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - san - 25-04-2008

คาบอย คาเฟ่ เคยไปหรือยัง

คาบาเล่ย์ โชว์ โอ้โห หวิวๆ

คาราคาซัง ช่างมัน ช่างใจ

คาราวะกัน ระวังห้วโขกกกกกกก

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - pinkuitarz - 25-04-2008

ใช่ค่ะน้าหนึ่ง อากาศวันนี้ช่างเป็นวันที่ไม่น่าอยู่คนเดียวจริงๆ(ความรู้สึกช้า)

ตอนนี้ปิ๊งก็นั่งฟังเสียงฟ้าร้องอยู่ค่ะเนี่ย เหอะๆ

เมื่อกี๊แม่เค้าเดินออกนอกบ้านไปได้นิดเดียว มีฟ้าผ่าค่ะ แม่เค้ากรี๊ดลั่นเลย วิ่งถอยหลังเข้าบ้านแทบไม่ทัน ส่วนเจ้าน้องชายก็สะดุ้งเฮือกด้วยเสียงกรี๊ดของแม่ค่ะ

กรรมจริงๆเนาะ 555

Tongue

ปล.กลอนอะไรกันอ่ะคะ

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - dejemerry - 25-04-2008

Webmaster Wrote:
dejemerry Wrote:
Webmaster Wrote:ดีแล้วที่ไม่ไปไหนคับ ผมใช้เวลาจากบ้านไปศาลาแดง 2 ช.ม. (ปกติ 5-10 นาที)

ป้าแดง ยังไม่ได้จองศาลาเลยค่ะ น้าเว็บ เอาที่ไหนมาพูด Sad

[Image: p1100395resizeoc0.jpg]
นี่ไงศาลาป้าแดง Tongue

จ๊ากกกกกกกกก นี่ศาลาที่บ้านน้ายอดจุ๊ ป้าแดงขอยืมนั่ง แป๊บนึง
แต่จริง ๆ แล้วศาลาป้าแดงมีแล้วนะ ก็ ศาลาคนเศร้าไง ฮือ..ฮือ..

SARUN Wrote:ฝาก ลำนำ นี้ ให้ป้าแดง
เหรอหนึ่ง???

น้าซ่าส์..จะเอาสัก ลำนำ มั้ย ป้าแดงจัดให้
เปรี้ยง!! พลั้ก!! ผั๊วะ!! อึ้ก!! Cool

RE: เนื่องด้วยอากาศวันนี้ ช่างดู...... - hattaya111 - 26-04-2008

pinkuitarz Wrote:ใช่ค่ะน้าหนึ่ง อากาศวันนี้ช่างเป็นวันที่ไม่น่าอยู่คนเดียวจริงๆ(ความรู้สึกช้า)

ตอนนี้ปิ๊งก็นั่งฟังเสียงฟ้าร้องอยู่ค่ะเนี่ย เหอะๆ

เมื่อกี๊แม่เค้าเดินออกนอกบ้านไปได้นิดเดียว มีฟ้าผ่าค่ะ แม่เค้ากรี๊ดลั่นเลย วิ่งถอยหลังเข้าบ้านแทบไม่ทัน ส่วนเจ้าน้องชายก็สะดุ้งเฮือกด้วยเสียงกรี๊ดของแม่ค่ะ

กรรมจริงๆเนาะ 555

Tongue

ปล.กลอนอะไรกันอ่ะคะ

อันนี้มั้ง ที่ค้า อ่านละก้อ ไรกันต่อ ลำนำลำตาม ยิบราล ยิบตา คาเฟ่ คาบาเร่ ไรกันต่อมั้ง

สุขสันต์วันศุกร์

จงอย่าตั้งคำถามวกวน กับตัวเองว่า...เป็นเพราะอะไร

แต่ให้คำ ตอบกับตัวเองอย่างง่ายๆว่า?.. เพราะมันเป็นธรรมชาติ

ธรรมชาติที่สุดท้าย แล้วทุกคนจะเหลือแต่ตัวเอง

ตอบคำถามต่างๆ เดินทางสู่ แดนดิน ถิ่นต่างๆในระหว่างทาง

และ จบลงเอยสุดท้าย ที่ความสงบ................. แต่โดยลำพัง

เช้าวันฟ้ามัวๆ โลกเปียกน้ำ

ความชื้น แทรกซึงปกคลุมโลก จึงเป็นเช้าที่เย็นสบาย

สหายแห่งข้าพเจ้า งานการลุล่วง สมหวังดังหมาย

หมากัด ก้อไม่ตาย ขอให้เจอไม้หน้า 3 อย่างเร็วไว

หัทยา เอาใจช่วยห่างๆ

เพราะเจอด้วยกัน .....แต่วิ่งหนีไปก่อนอย่างไกล

จึงตะโกนกลับไปให้เธอรู้กัน โชคดีนะพวก 555

สุขสันต์วันศุกร์ ที่ชุ่มเย็น อากาศเเบบนี้เสียงกีตาร์เพราะมาก ลองดู

เล่นเผื่อด้วยครับ ....ไข้ขึ้น มะคืน ตัวเปียกไปหน่อย....จะรอฟัง

หนูเองก้อหมั่นเล่นดีๆหล่ะ