NimitGuitar webboard
พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ (/showthread.php?tid=14820)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - lekleklek - 17-11-2012

เข้าไปชิมๆมาสี่ห้าตัว ขอบอกว่า โดนทุกตัวครับ กรี๊ดดดด ....

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - parker1713 - 18-11-2012

(17-11-2012, 02:44)lekleklek Wrote: เข้าไปชิมๆมาสี่ห้าตัว ขอบอกว่า โดนทุกตัวครับ กรี๊ดดดด ....

สงสัยเล็งอย่างเดียวกัน มีคู่แข่งแล้วเรา ตั้งแต่งานที่เชียงใหม่แล้วนะน้องเล็กx3 RolleyesShyTongue

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - pood - 18-11-2012

เปิดบ้านปีนี้จะเป็นปีที่ผมทำใจลำบากที่สุดครับเพราะหกปีที่ผ่านมานั้นก็ไม่ยอมขายกีตาร์ตัวที่เสียดายเพราะหายากหรือเพราะซื้อมาใด้ในราคาโชคช่วย มาถึงตอนนี้ก็เลยมีเยอะจนจำไม่ใด้ว่ามีอะไรมั่งแล้วครับ

ปีนี้ไม่ใช่ปีของ Yamaha แน่นอนเพราะแทบไม่ใด้ซื้อใหม่เลย แฟนๆยี่ห้อนี้ก็สมหวังกันไปแล้วเพราะน้า Nit GT เพื่งปล่อยของดีๆออกมาทั้งกรุเมื่อเร็วๆนีเอง ยี่ห้อที่ "กรุรั่ว" แต่ไม่ถึงกับแตกแน่นอนคือ Gibson และ K. Yairi เพราะผมมีสองยี่ห้อนี้อยู่สามสิบกว่าตัว บางรุ่นมีเกินหนึ่งตัวด้วย

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - Aijuk - 19-11-2012

อยากได้ K.yairi สักตัว ไม่รู้จะจองทันน้าๆไหม

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - lekleklek - 19-11-2012

takamine ตัวนั้นมันสุดยอดจริงๆครับพี่ ถ้าแอคชั่นต่ำกว่านี้อีกนิดจะแจ่มมากเลยครับ

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - dayw - 19-11-2012

เล็งมาหกปี ปีนี้ วันนี้ 22 ธค. ดันมีธุระอีกและ
แต่ก็ลุ้นๆ อยู่ว่าจะสู้น้าๆ ท่านอื่นได้รึเปล่า
ถ้ามีรุ่นที่เข้าตา ปีนี้สู้แน่นอนครับ

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - pood - 19-11-2012

(19-11-2012, 10:59)lekleklek Wrote: takamine ตัวนั้นมันสุดยอดจริงๆครับพี่ ถ้าแอคชั่นต่ำกว่านี้อีกนิดจะแจ่มมากเลยครับ

Takamine ตัวนั้นเป็นกีตาร์ใหม่ครับ ทางโรงงานเขาจะไม่ขัน truss rod มาเลยแต่ปล่อยคอให้โค้งตามธรรมชาติและมีความสูงสาย 6 ประมาณ 2.8 mm. ที่ 12th fret ตามสเป็ค ตอนนี้ผมตั้งสายสูงเพราะผมไม่ใด้เล่นเฟร็ตบนๆเลย ถ้าคิดว่าสูงไปจะขันคอให้ตรงขึ้นเท่าไหร่ก็ใด้โดยไม่ต้องไปลด saddle ครับ

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - noomxman - 19-11-2012

รอลุ้นครับรอลุ้น

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - JackyChat - 19-11-2012

ช่วยรีบประกาศหน่อยนะครับ อยากไปมากกกกก ขอไปฟัง กับสัมผัสก่อนในปีแรกครับ....แล้วค่อยเก็บตังค์ในปีถัดไป

RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - nit gt - 21-11-2012

(18-11-2012, 22:44)pood Wrote: เปิดบ้านปีนี้จะเป็นปีที่ผมทำใจลำบากที่สุดครับเพราะหกปีที่ผ่านมานั้นก็ไม่ยอมขายกีตาร์ตัวที่เสียดายเพราะหายากหรือเพราะซื้อมาใด้ในราคาโชคช่วย มาถึงตอนนี้ก็เลยมีเยอะจนจำไม่ใด้ว่ามีอะไรมั่งแล้วครับ

ปีนี้ไม่ใช่ปีของ Yamaha แน่นอนเพราะแทบไม่ใด้ซื้อใหม่เลย แฟนๆยี่ห้อนี้ก็สมหวังกันไปแล้วเพราะน้า Nit GT เพื่งปล่อยของดีๆออกมาทั้งกรุเมื่อเร็วๆนีเอง ยี่ห้อที่ "กรุรั่ว" แต่ไม่ถึงกับแตกแน่นอนคือ Gibson และ K. Yairi เพราะผมมีสองยี่ห้อนี้อยู่สามสิบกว่าตัว บางรุ่นมีเกินหนึ่งตัวด้วย
ก็ไม่ถึงกับ กรุแตกครับ พอดีมันซ้ำกันหลายตัวเลยแบ่งให้กันไปดูแลกันบ้าง ครับ
พี่Pood เปิดบ้านปีนี้ท่าจะยิ่งใหญ่กว่าปีที่ผ่านมาแน่ๆ 30กว่าตัวไม่ธรรมดาเลย
น่าตื่นเต้นจริงๆเลยครับRolleyes