NimitGuitar webboard
อุธาหรณ์ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อุธาหรณ์ (/showthread.php?tid=1433)

Pages: 1 2

RE: อุธาหรณ์ - BytSerk - 16-04-2008

วันนี้พึ่งไปร้านกีตาร์เห็นกีตาร์คอหักแยก 2 ท่อนเลย เห็นแล้วเศร้า

เอาใจช่วยให้ซ่อมได้นะครับ

RE: อุธาหรณ์ - hattaya111 - 18-04-2008

ผมคือนักทำลายกีตาร์ หักมามาก ทุกเเบบ ซ่อมได้เเน่นอนครับ
อาจเเข็งเเรงกว่าเดิมด้วยซ้ำ ดูๆเเทบไม่รู้ว่าหัก
คลาสสิคก้อมีอยู่ตัวนึงครับ ของ อีตา ผึ้งอาร์เเชร์ หักมาหลายปี ก้ออัดงานอัลบั้ม มา2ชุดหลังเนี่ยเเหละ

อย่าท้อครับ เอาใจช่วย

RE: อุธาหรณ์ - .::.pOoH.::. - 19-04-2008

hattaya111 Wrote:ผมคือนักทำลายกีตาร์

คราวหน้าโชว์หน่อยนะครับน้าหนึ่ง เอาแบบหัวกีตาร์เสียบเข้าไปที่แอมป์ (ของใครก็ไม่รู้) เลยครับ ผมชอบ

RE: อุธาหรณ์ - hattaya111 - 21-04-2008

.::.pOoH.::. Wrote:
hattaya111 Wrote:ผมคือนักทำลายกีตาร์

คราวหน้าโชว์หน่อยนะครับน้าหนึ่ง เอาแบบหัวกีตาร์เสียบเข้าไปที่แอมป์ (ของใครก็ไม่รู้) เลยครับ ผมชอบ

ได้เลยครับ ว่าเเต่น้าpOoH.::.ตู้rolandน้ายังสบายดีไหมครับ ชักคิดถึง อิอิBig Grin

RE: อุธาหรณ์ - pop_250823 - 21-04-2008

ซาดิสม์........

RE: อุธาหรณ์ - SARUN - 21-04-2008

ไม่คิดถึง Marshall บ้างเรอะ 5555

RE: อุธาหรณ์ - hattaya111 - 21-04-2008

หน่าๆ ไม่ต้องวุ่นวายที่รัก.... ได้กันทุกคน

จัดไป คนละรู...2รู 55555........ย้อเย่น น้าาา....เด๋ว อันปลั๊กกันหมด อิอิ

RE: อุธาหรณ์ - chatza - 14-05-2014

(15-04-2008, 12:04)leuheang Wrote: เมื่อไม่กี่เดือนที่แล้วผมพึ่ง post ขอบคุณเพื่อนๆใน web นี้ที่ช่วยเป็นที่ปรึกษาในการซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ (่ของผมเก่าของคนอื่น)

วันนี้เจ้า hirade K5 ของผมจากไปเสียแล้วจากความสัพเพร่าของผมเอง

เื่พื่อนๆคงเคยเล่นกีต้าร์บนเตียงนอนกันบ้างไม่มากก็น้อยใช่ไหมครับ

บางทีเล่นแล้วก็วางทิ้งๆ ไว้บนเตียงเลยก็คงเคยใช่ไหมครับ

ผมก็เช่นกัน

แต่วันดีคืนดี แม่บ้าน(ผู้หวังดี) เข้ามาช่วยเก็บกวาดจัดห้องนอนผ้าห่มให้

และด้วยความหวังดีกลัวห้องจะดูเลอะเทะ ก็เลย "เอาผ้าห่มคลุมกีต้าร์เอาไว้ให้"

และด้วยความเผลอเรอนของผมกลับบ้านมาโดดขึ้นเตียงเลยครับ

กร้อบ เสียงกีต้าร์แตก

ผมทำกีต้าร์ตัวเองคอหัก (เตียงผมเป็นแท่นเตี้ยๆ เดินเหยียบเตียงตัวเองประจำ)

ลองถามเพื่อนบอกว่าน่าจะพอส่งซ้อมได้ (ไม่รู้จริงหรือเปล่าเพื่อนผมตอบทางโทรศัพท์โดยไม่ทันได้เห็นกีต้าร์ผมเลยด้วยซ้ำ)

ว่าหลังสงกราน จะลองเอาไปซ่อม..... ไม่รู้จะสำเร็จหรือเปล่า

ลอง search ดู hirade k5 เลิกผลิตนานแล้ว รุ่นใกลๆกันแบบ hirade h5 ในweb บอกว่ายังผลิต แต่โทรไปนครหลวงการดนตรี บอกว่า เลิกผลิตแล้วเช่นกัน

ยิ่งฟังยิ่งเศร้า

กีต้าร์สาย nylon ของ takamine ผมชอบมากๆ เพราะว่า คอบางกว่ายี่ห้ออื่นๆ (เปรียบเทียบเฉพาะที่เคยลองนะครับ) และมีเหล็กดามคมด้วย (ไม่รู้ว่าจริงๆมีประโยชน์หรือไม่แต่มีแล้วรู้สึกอุ่นใจดี)

ทางนครหลวงบอกว่ามีแต่ hirade H8 ราคาปาไป 7หมื่นกว่าเกินความสามารถผมไปหน่อย

ถ้าซ่อมได้ก็คงมี แต่ซ่อมไม่ได้ก็ไม่รู้จะไปเล่นอะไรดี

ผมมี Hirade H8 มือสองสภาพดีมาก สนใจติดต่อได้ครับ tel. 0818548080 ชัชวาล ครับ

RE: อุธาหรณ์ - eventide - 15-05-2014

Upgrade เลยครับผมมี hirade h15

ถ้าสนใจจะขายให้60000บาท มือหนึ่ง 120000 บาทเลิกทำแล้วด้วย ปี 1991
all solid
spruce top
Indian rosewood back and sides
bridge brazillian rosewood
Hard case
มาลองได้ที่ตึกแกรมมี่หรือสุขุมวิท 101
โทร 0891234173

RE: อุธาหรณ์ - oogma - 18-05-2014

เง้อ เสียใจด้วยครับผม T T