NimitGuitar webboard
Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. (/showthread.php?tid=14310)

Pages: 1 2

Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - โฟล์คน้อย - 30-08-2012

Uploaded with ImageShack.us

สวัสดีครับ น้าๆ

รบกวนหน่อยครับ.. ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องแอมป์สักเท่าไร
กิ๊บสันของน้าSlash ตัวนี้ควรจะจับคู่กับแอมป์ตัวไหนดีครับ

1. ถ้าเน้นเล่น+ซ้อมอยู่ในบ้านเป็นหลัก ตัวไหนดีครับ
2. หรือถ้าเลือกใช้แบบยาวๆ จบที่แอมป์ตัวนี้ตัวเดียวไปก่อนเลย ตัวไหนเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

อีกอย่างนึง ตัวผู้เล่นเองก็ไม่ค่อยคล่องเรื่องของแอมป์และอุปกรณ์
ผมจึงอยากจะขอให้เป็นแบบใช้งานง่ายๆ ด้วยนะครับ

น้าๆ ช่วยผมหน่อยนะครับ
โฟล์คน้อย.. อิอิ

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - SARUN - 30-08-2012

Marshall stack สิ !!
[Image: 6a00d8341c630a53ef016303c7591c970d-600wi]
ซื้อไว้ซัก 3 ชุด
2ชุดแรก แยกเสียงClean กับเสียงแตก
อีก 1 ชุด ไว้เป็น Amp สำรอง

น่าจะวางเข้าผนังไว้ตรงบริเวณที่ตั้ง TV ในCondoของน้า ได้อย่างสบายๆ
หรือจะนำไปเล่นคอนเสิร์ตที่ไหน ก็ไม่อายใคร
แถมขนย้ายใส่รถ 10 ล้อได้ไม่ยาก !!

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - โฟล์คน้อย - 30-08-2012

ตอบซะน่าทุบ.. สรุปว่า Marshall

ว่างเมื่อไร.. ได้เสี้ยมน้าซาเล้งคนแรก..

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - Taylor814aura - 30-08-2012

ฮานิ้บ่เฮ๊ย..

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - pong555 - 31-08-2012

โอวว์ กีต้าร์สวยมาก เห็นแล้วยังอยากได้เลย Big Grin

ในความคิดผม Gibson ต้องเล่นกับแอมป์ Marshall ตามที่น้า Saran บอก เพราะผมลองมาแล้วหลายครั้งแล้วกับแอมป์ยี่ห้ออื่นๆ มันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะ เหมือนกับมันเกิดมาคู่กันจริงๆ ส่วนจะเป็นรุ่นไหนนั้น ก็ต้องพิจารณาเอาครับ อ้อ..แต่มันก็มี Marshall รุ่น Signature ของ Slash เลยนะ เพราะไหนๆ ก็มีกีต้าร์ของ Slash แล้ว ก็ควรต้องจัดแอมป์ Slash Signature ด้วย ลองหาข้อมูลดูแล้วกันครับ http://www.marshallamps.com/product.asp?productId=159

อีกกรณีนึง ถ้าอยากได้ Sound สมัยใหม่หน่อย เสียงแตกดีๆ ก็ต้องนี่เลย Mesa Boogie ที่ผมลองแล้วไปกันได้กับ Gibson แถมเสียงแตกดุดันสะใจกว่า Marshall เยอะ รุ่นที่นิยมกันก็มี Dual Rectifier หรือรุ่นใหม่หน่อยก็น่าจะเป็น Mark V (five) ถ้าชอบแนว Metal ล่ะก็ Mesa ตอบโจทย์ได้ดีกว่า ถ้าชอบแนว Rock ธรรมดาไม่รุนแรงมาก Marshall น่าจะเป็นคำตอบที่ดีครับ

ลองดูแล้ว ได้ผลยังไง ลองมาเล่าสู่กันฟังนะครับ Big Grin

ปล. ส่วนกีต้าร์ ถ้าเบื่อเมื่อไหร่บอกนะคร้าบ พอดีมีเพื่อนบ้า Slash หาอยู่ครับ Rolleyes

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - lekleklek - 31-08-2012

Mesa Boogie ครับสมัยก่อนผมใช้คู่กับ

[Image: 06-606230117_l.jpg]

แล้ว Direct เข้าดอกลำโพงแอมป์เลย แซบหลาย ดิบดีแท้

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - วันละเป๊ก - 31-08-2012

(31-08-2012, 11:16)lekleklek Wrote: Mesa Boogie ครับสมัยก่อนผมใช้คู่กับ

แล้ว Direct เข้าดอกลำโพงแอมป์เลย แซบหลาย ดิบดีแท้

โหดแท้

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - โฟล์คน้อย - 31-08-2012

(31-08-2012, 10:56)pong555 Wrote: โอวว์ กีต้าร์สวยมาก เห็นแล้วยังอยากได้เลย Big Grin

ในความคิดผม Gibson ต้องเล่นกับแอมป์ Marshall ตามที่น้า Saran บอก เพราะผมลองมาแล้วหลายครั้งแล้วกับแอมป์ยี่ห้ออื่นๆ มันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะ เหมือนกับมันเกิดมาคู่กันจริงๆ ส่วนจะเป็นรุ่นไหนนั้น ก็ต้องพิจารณาเอาครับ อ้อ..แต่มันก็มี Marshall รุ่น Signature ของ Slash เลยนะ เพราะไหนๆ ก็มีกีต้าร์ของ Slash แล้ว ก็ควรต้องจัดแอมป์ Slash Signature ด้วย ลองหาข้อมูลดูแล้วกันครับ http://www.marshallamps.com/product.asp?productId=159

อีกกรณีนึง ถ้าอยากได้ Sound สมัยใหม่หน่อย เสียงแตกดีๆ ก็ต้องนี่เลย Mesa Boogie ที่ผมลองแล้วไปกันได้กับ Gibson แถมเสียงแตกดุดันสะใจกว่า Marshall เยอะ รุ่นที่นิยมกันก็มี Dual Rectifier หรือรุ่นใหม่หน่อยก็น่าจะเป็น Mark V (five) ถ้าชอบแนว Metal ล่ะก็ Mesa ตอบโจทย์ได้ดีกว่า ถ้าชอบแนว Rock ธรรมดาไม่รุนแรงมาก Marshall น่าจะเป็นคำตอบที่ดีครับ

ลองดูแล้ว ได้ผลยังไง ลองมาเล่าสู่กันฟังนะครับ Big Grin

ปล. ส่วนกีต้าร์ ถ้าเบื่อเมื่อไหร่บอกนะคร้าบ พอดีมีเพื่อนบ้า Slash หาอยู่ครับ Rolleyes

ขอบคุณมากครับน้า
เห็นน้าซาเล้งก็แนะนำผมหลังไมค์อยู่เหมือนกันครับสำหรับเจ้า Mesa Boogie
และก็อีกสองสามตัว ได้ข้อมูลพอสมควรเลยครับ
ส่วน Marshall รุ่น Signature ของ Slash
ประเดี๋ยวผมจะแว๊บๆ เข้าไปดูครับ

(31-08-2012, 11:16)lekleklek Wrote: Mesa Boogie ครับสมัยก่อนผมใช้คู่กับ

ดิบเหมือนสาวๆ แดนปลาดิบหรือเปล่าครับน้าเล็ก..อิอิ
มีหวังงานนี้ได้สะบัดหัวกันจนผมร่วงหมดหัวแน่ๆ..

(31-08-2012, 11:20)วันละเป๊ก Wrote:

โหดแท้

โหด มัน.. ฮาาาาาาาาาาาาาา.. ครับ..
น้าเป๊ก.. เดี๋ยวผมตามไปอ่านต่อนะ..
สำหรับมหากาพย์.. ก๊าบก๊าบ..

คริคริ..

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - Teera - 01-09-2012

มีงบเท่าไหร่ครับน้า จะได้บอกลายแทงถูก

RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - lekleklek - 01-09-2012

(01-09-2012, 08:32)Teera Wrote: มีงบเท่าไหร่ครับน้า จะได้บอกลายแทงถูก

ผมงบประมาณ 2500+-200 ขอลายแทงงงง ด่วน