NimitGuitar webboard
กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ (/showthread.php?tid=14279)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - โฟล์คน้อย - 31-08-2012

(31-08-2012, 13:30)povation Wrote:
(31-08-2012, 13:24)pooslash Wrote: คนไทย อ่านน้อย ฟังเยอะ ชอบเชื่อข่าวลือ ชอบโทษกัน ไม่ชอบความคิดเห็นต่าง และบางคนก็ไม่เคารพความคิดเห็นคนอื่น "ใครทำดีกับเราให้จำ เราทำดีกับใครให้ลืม" แค่นี้ก็มีความสุข

ผมเป็นคนไทย แต่ไม่ยักเป็นอย่างที่น้องpooslash สรุปมา
ช่วยวิจารณ์ผมทีครับ ผมอาจจมองตนผิดไป ต้องขออภัยด้วย

ไม่วิจารณ์ครับ แต่ขอชมว่า
เพลงสมกับวัยดีครับ.. อิอิ

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Katayoot - 31-08-2012

(31-08-2012, 13:24)pooslash Wrote: คนไทย อ่านน้อย ฟังเยอะ ชอบเชื่อข่าวลือ ชอบโทษกัน ไม่ชอบความคิดเห็นต่าง และบางคนก็ไม่เคารพความคิดเห็นคนอื่น "ใครทำดีกับเราให้จำ เราทำดีกับใครให้ลืม" แค่นี้ก็มีความสุข

ผมก็คนไทยครับ แต่ไม่อยากจ่ายภาษีเยอะ

อ่าวววว ผิดกระทู้ 55555

ว่าแต่น้ายังไม่ตอบคำถามผมเลยว่าที่สมาชิกมาโพสต์ประสบการณ์
เรียกว่า fake ????

หรือไม่ชอบคนที่คิดต่าง เลยไม่อ่านเยอะ ไม่ฟังเยอะ และคิดโทษพวกเค้าว่าปล่อยข่าวลือ
เลยไม่เคารพความเห็นที่น้าท่านอื่นแชร์ให้ฟัง และแอบไปมีความสุขคนเดียว

ในนี้มีไว้แสดงความคิดเห็น ผมถึงกล้าโพสต์ และต้องการความคิดเห็นคนอื่น
เพื่อวิเคราะห์ ไม่ใช่เอามาสนับสนุนความคิดตัวเองให้ดูดี

ยังอยากทราบความคิดน้าอยู่นะครับ เอาแบบ " คิด. วิเคราะห์. แยกแยะ"

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - boonthong - 31-08-2012

ขอแสดงความเห็น คำถามดูภาพตอบใน 3วิ ผมแทนจะตอบไม่ทันเลย ทั้งๆที่พอรู้คำตอบอยู่แล้ว เช่น martin backpacker หรือ ovation adamas หรือตัวที่มีลักษณะที่ ต้องใช้เวลาคิดเพิ่มเช่น Marting ooo42 เพราะเป็น OM ก็ได้หรือเป็น Brand อื่นก็ได้ที่เป็นทรงนี้

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Katayoot - 31-08-2012

เกมส์โชว์ค่ายอื่นไม่เคยได้ยินเรื่องการกระทำแบบตบหน้าคนดูแบบนี้

ค่ายนี้โดนทุกเกมส์

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - povation - 31-08-2012

(31-08-2012, 18:17)Katayoot Wrote: เกมส์โชว์ค่ายอื่นไม่เคยได้ยินเรื่องการกระทำแบบตบหน้าคนดูแบบนี้

ค่ายนี้โดนทุกเกมส์

ตบยังไง ตบยังไง
เจ็บแค่ไหน เจ็บตรงไหน
ตบหน้า แต่เจ็บใจ หรือไง

อย่าพูดแทนผม ผมก็คนดูคนหนึ่ง ผมกลับคิดว่า เค้าเอาขนมหวานมาล่อเด็กอย่างผม ต่างหาก

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Tai Labour - 31-08-2012

กระทู้วิเคราะห์เกมโชว์ ปล่อยของมาเลย ห้ามเตี๊ยม Big Grin

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Katayoot - 01-09-2012

อ่ะ.. สมมติว่าน้า โคม ได้แชมป์
ก็ต้องมีคนสงสัยอีกว่า น้าโคมทำงานกับ WP
ทำไมถึงได้เข้าไปแข่งเกมส์ของ WP

ดีนะไม่ได้แชมป์ ....

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - boobyblue - 01-09-2012

ช่วงนี้เครียดอะไรเปล่าน้า...
มาคุยกับผมก็ได้นะ...รับรองปวดหัวตึ๊บ...
เครียดกว่าเดิม....Tongue

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - povation - 01-09-2012

(01-09-2012, 01:49)Katayoot Wrote: อ่ะ.. สมมติว่าน้า โคม ได้แชมป์
ก็ต้องมีคนสงสัยอีกว่า น้าโคมทำงานกับ WP
ทำไมถึงได้เข้าไปแข่งเกมส์ของ WP

ก็จะกลายเป็นข่าวโคมลอย

เค้าเลือกคนมาเล่นในรายการตามความเหมาะสม ของเค้าเอง
เด็กๆพวกนี้ไม่เข้าใจเลย พยายามจะคาดคั้นหาความจริง ไม่อธิบายแล้ว
ไว้เกิดมาเป็นหัวอกคนจัดรายการหรือเจ้าของรายการเกมโชว์บ้างเถอะ

RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - Katayoot - 01-09-2012

(01-09-2012, 01:56)boobyblue Wrote: ช่วงนี้เครียดอะไรเปล่าน้า...
มาคุยกับผมก็ได้นะ...รับรองปวดหัวตึ๊บ...
เครียดกว่าเดิม....Tongue

ก็เครียดพอสนควรอ่ะน้า แต่บอกไป ไม่รู้น้าจะเครียดตามอ่ะป่าว

ผมเครียดเรื่องเงินอ่ะครับ :p

(01-09-2012, 02:07)povation Wrote:
(01-09-2012, 01:49)Katayoot Wrote: อ่ะ.. สมมติว่าน้า โคม ได้แชมป์

ก็จะกลายเป็นข่าวโคมลอย

เค้าเลือกคนมาเล่นในรายการตามความเหมาะสม ของเค้าเอง
เด็กๆพวกนี้ไม่เข้าใจเลย พยายามจะคาดคั้นหาความจริง ไม่อธิบายแล้ว
ไว้เกิดมาเป็นหัวอกคนจัดรายการหรือเจ้าของรายการเกมโชว์บ้างเถอะ

แล้วถ้าเกิดเป็นคนจัดรายการฯ น้าป้อ เอ๊ยยย!!!! น้าป๋อจะทำแบบรายการนี้มั้ยครับ Smile