NimitGuitar webboard
หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก (/showthread.php?tid=14110)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - ยอดเยี่ยม - 31-10-2012

(31-10-2012, 12:09)dejemerry Wrote: สวัสดีค่ะ พี่น้อง พ้องเพื่อน อิอิ อยากจะถามว่า ถ้าอยากไปเที่ยวดอยสุเทพ จะเป็นไปได้มั้ยคะ
อยากไปป่ะอากาศเย็น ๆบ้างไรบ้าง แล้วควรต้องพกพาเสื้อกันหนาวไปมากน้อยแค่ไหนคะ
อุณหภูมิประมาณเท่าไหร่กันคะ ทั้งกลางวันกลางคืน

Rolleyes หากมีเวลาก็วกกลับไปทางจอมทองแล้วขึ้นดอยอินทนนท์น่าจะดีนะครับ
ช่วงนี้แม่คะน้าเกาะที่ยอดหญ้าเลย เตรียมเสื้อกันหนาวหนาๆไว้ตวยเน้อ
ถ้าเจอเกร็ดหิมะก็เตรียมน้ำหวานไปด้วยเผื่อทำน้ำแข็งไสกิน Big Grin

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - dejemerry - 31-10-2012

(31-10-2012, 12:20)Maow Wrote:
(31-10-2012, 12:09)dejemerry Wrote: สวัสดีค่ะ พี่น้อง พ้องเพื่อน อิอิ อยากจะถามว่า ถ้าอยากไปเที่ยวดอยสุเทพ จะเป็นไปได้มั้ยคะ อยากไปป่ะอากาศเย็น ๆบ้างไรบ้าง แล้วควรต้องพกพาเสื้อกันหนาวไปมากน้อยแค่ไหนคะ อุณหภูมิประมาณเท่าไหร่กันคะ ทั้งกลางวันกลางคืน

ไปได้ครับ รู้สึกว่าน้าซินจะให้เบอร์รถตู้กับพี่ป๋อไว้แล้วสามารถเช่ารถตู้ขึ้นดอยสุเทพได้ครับ จากที่พักไปก็คงราว 1 ชั่วโมงครับ สำหรับอากาศก็เย็นๆ ในตอนเช้า แต่ก็เพียง 20-21 องศาเซลเซียส ครับ เพราะฉะนั้นก็มี jacket หรือเสื้อแขนยาวสวมหัวบางๆ ก็น่าจะเพียงพอครับ เพราะสายๆก็ร้อนแล้วครับ เพราะท้องฟ้าโล่งมาก แดดส่องซะเกือบไหม้เลยครับ

รายงานอากาศล่าสุดเช้าวันนี้ 31 ตค 55 มีฝนตกเล็กน้อยในบางพื้นที่พอให้ดินชุ่มๆครับ ส่วนอากาศก็กำลังดีไม่ร้อนไม่หนาวครับ หวังว่าทุกท่านคงจะได้รับความสะดวกสบายในการมาเยือนเชียงใหม่ในครานี้ครับ

ขอบคุณค่ะ น้าหม่าว แล้วถ้าวกไปดอยอินทนนท์อย่างที่น้ายอดเยี่ยมบอกจะสะดวก
มั้ยคะ

(31-10-2012, 12:58)ยอดเยี่ยม Wrote:
(31-10-2012, 12:09)dejemerry Wrote: สวัสดีค่ะ พี่น้อง พ้องเพื่อน อิอิ อยากจะถามว่า ถ้าอยากไปเที่ยวดอยสุเทพ จะเป็นไปได้มั้ยคะ
อยากไปป่ะอากาศเย็น ๆบ้างไรบ้าง แล้วควรต้องพกพาเสื้อกันหนาวไปมากน้อยแค่ไหนคะ
อุณหภูมิประมาณเท่าไหร่กันคะ ทั้งกลางวันกลางคืน

Rolleyes หากมีเวลาก็วกกลับไปทางจอมทองแล้วขึ้นดอยอินทนนท์น่าจะดีนะครับ
ช่วงนี้แม่คะน้าเกาะที่ยอดหญ้าเลย เตรียมเสื้อกันหนาวหนาๆไว้ตวยเน้อ
ถ้าเจอเกร็ดหิมะก็เตรียมน้ำหวานไปด้วยเผื่อทำน้ำแข็งไสกิน Big Grin

ขอบคุณน้าศักดิ์ชัยจ้า Big Grin

เข้าไปหาใน google เห็นน้ำตก สวย ๆเยอะเลยคะ มีน้ำตกที่ไหนที่ไม่ไกลจากที่พักบ้างมั้ยคะ

ส่วนอีกสถานที่นึงที่อยากไปมว๊ากกก คงเป็นที่ช๊อปปิ้งทั่วๆไปที่ราคาถูกกว่า กทม. จะมีมั้ยคะ อิอิ

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - ยอดเยี่ยม - 31-10-2012

(31-10-2012, 13:11)dejemerry Wrote: ขอบคุณน้าศักดิ์ชัยจ้า Big Grin

เข้าไปหาใน google เห็นน้ำตก สวย ๆเยอะเลยคะ มีน้ำตกที่ไหนที่ไม่ไกลจากที่พักบ้างมั้ยคะ

ส่วนอีกสถานที่นึงที่อยากไปมว๊ากกก คงเป็นที่ช๊อปปิ้งทั่วๆไปที่ราคาถูกกว่า กทม. จะมีมั้ยคะ อิอิ

Rolleyes น้ำตกแม่กลาง อยู่ก่อนทางขึ้นดอยอินทนนท์ครับ มีน้ำตลอดปี
ส่วนสถานที่ชอปปิ้งต้องยกให้ถนนคนเดินประตูท่าแพ หรือถนนวัวลาย
แต่ส่วนใหญ่ผมไปเดินดูสาว ไม่ค่อยได้ซื้อของครับ Tongue

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - dejemerry - 31-10-2012

(31-10-2012, 15:40)ยอดเยี่ยม Wrote:
(31-10-2012, 13:11)dejemerry Wrote: ขอบคุณน้าศักดิ์ชัยจ้า Big Grin

Rolleyes น้ำตกแม่กลาง อยู่ก่อนทางขึ้นดอยอินทนนท์ครับ มีน้ำตลอดปี
ส่วนสถานที่ชอปปิ้งต้องยกให้ถนนคนเดินประตูท่าแพ หรือถนนวัวลาย
แต่ส่วนใหญ่ผมไปเดินดูสาว ไม่ค่อยได้ซื้อของครับ Tongue
ขอบคุณรายละเอียดจากน้าศักดิ์ชัยมาก ๆนะคะ ใจจริงอยากไปสัก สามคืนเพราะขึ้น
เครื่องบินไปทั้งทีเที่ยวให้คุ้มทีเดียว แล้วคงไม่ได้ช๊อปกลางคืน เพราะว่ามีงานล๊อคไว้
ทั้งสองคืนเลยทีเดียว ไว้โอกาสหน้าฟ้าใหม่ไปแอ่วอีกครั้งคงมีโอกาสได้เที่ยวกันอีก

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - nit gt - 31-10-2012

กลับ มาเมื่อวาน ร้อน ตับแตก กลางคืนพอเย็น ๆ อยู่ ไม่ หนาวมาก อย่าขนไปเยอะมาก Sad

เด็ก ๆ อย่างลืมชุดว่ายน้ำ+ลูกบอล น่ะ ครับBig Grin

(31-10-2012, 17:44)nit gt Wrote: กลับ มาเมื่อวาน ร้อน ตับแตก กลางคืนพอเย็น ๆ อยู่ ไม่ หนาวมาก อย่าขนไปเยอะมาก Sad

เด็ก ๆ อย่างลืมชุดว่ายน้ำ+ลูกบอล น่ะ ครับBig Grin

กะว่าจะเอาเสื้อขนมิ้งค์ไปด้วย อิอิ

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - Cin - 31-10-2012

(31-10-2012, 15:40)ยอดเยี่ยม Wrote:

ไม่ได้เข้าตอบให้ป้าแดงเลย พอดีช่วงนี้ยุ่งมากๆครับ ดีมีน้าชัยมาช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวให้แล้ว
บอกได้เลยว่าช่วงนี้ไม่หนาวครับ กลางวันร้อนตับแลบ กลางคืนบริเวณรีสอร์ทประมาณ 21-22 องศา
ไมุ่ถึงขั้นต้องมีเสื้อกันหนาวนะครับ

(31-10-2012, 18:31)cin Wrote:

ไม่ได้เข้าตอบให้ป้าแดงเลย พอดีช่วงนี้ยุ่งมากๆครับ ดีมีน้าชัยมาช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวให้แล้ว
บอกได้เลยว่าช่วงนี้ไม่หนาวครับ กลางวันร้อนตับแลบ กลางคืนบริเวณรีสอร์ทประมาณ 21-22 องศา
ไมุ่ถึงขั้นต้องมีเสื้อกันหนาวนะครับ

ขอบคุณค่ะ น้าซิน อยากไปทั้งดอยสุเทพ ทั้งดอยอินทนนท์ จะโลภมากไปมั้ยคะ ไม่ค่อยรู้ระยะทางเลยกะไม่ถูกจริง ๆ แล้วถ้าไม่สองดอยไม่ได้ เลือกไป หนึ่งดอย ควรเป็นดอยไหนดีคะ เอาว่าแวะเที่ยวตามทางที่มีน้ำตกด้วยนะคะ

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - tao - 31-10-2012

(31-10-2012, 19:43)dejemerry Wrote:

ขอบคุณค่ะ น้าซิน อยากไปทั้งดอยสุเทพ ทั้งดอยอินทนนท์ จะโลภมากไปมั้ยคะ ไม่ค่อยรู้ระยะทางเลยกะไม่ถูกจริง ๆ แล้วถ้าไม่สองดอยไม่ได้ เลือกไป หนึ่งดอย ควรเป็นดอยไหนดีคะ เอาว่าแวะเที่ยวตามทางที่มีน้ำตกด้วยนะคะ

สองดอยภายในหนึ่งวันทันครับ ดอยสุเทพห่างจากที่พักไม่มากใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาที อยู่ในตัวเมือง ดอยอินทนนท์ห่างจากตัวเมืองประมาณ 80 กิโล ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3 ชั่งโมง ตลอดทางมีน้ำตกอยู่หลายที่ครับ

RE: หนาวนี้ตี้เจียงใหม่เน่อ (Meeting III) + และ แอ๊ดคาราบาวอะคูสติก - Cin - 31-10-2012

(31-10-2012, 19:43)dejemerry Wrote:

ดูจากตารางทัวร์ที่แน่นมาก ท่าทางจะไปไม่ไหวแน่ๆ สองดอยในวันเดียว
ผมว่าวันเสาร์ตื่นเช้าไป ดอยสุเทพ แล้วไปเที่ยวเส้นแม่ริมดีมั้ยครับ มีปางช้าง สวนเสือ น้ำตกก็มี ร้านอาหารบรรยากาศดีๆก็หลายร้าน
สองที่นี่ก็น่าจะหมดวันนึงแล้วนะครับ