NimitGuitar webboard
2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+---- Forum: Povation's Guitar Gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=19)
+---- Thread: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 (/showthread.php?tid=14105)

Pages: 1 2 3

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - povation - 06-01-2013

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - Maow - 10-01-2013

น้าป๋อใส่เสื้อม่อฮ่อมใช่ไหมครับ สวยจังครับน้าป๋อ ใส่แล้วดูเป็นหนุ่มเหนือเลย

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - povation - 10-01-2013

(10-01-2013, 10:00)Maow Wrote: น้าป๋อใส่เสื้อม่อฮ่อมใช่ไหมครับ สวยจังครับน้าป๋อ ใส่แล้วดูเป็นหนุ่มเหนือเลย

ขอบคุณครับ
ใส่แล้วดูสุภาพดี ชอบครับ

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - povation - 09-02-2013

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - เม็ดพริก - 10-02-2013

Tongueว้าว...เป็นครอบครัวที่อบอุ่น น่ารักมากเลยนะครับผมSmile มีดนตรีเป็นสื่อกลางสร้างสัมพันธ์ภาพในครอบครัวให้ผูกพันธ์กลมเกรียวดีจังเลยครับ

ที่บ้านลูกชายผมยังเล็กมากครับ(เพิ่งจะ8เดือนเองครับ)ชื่อน้องดี๊ดี ครับ ต่อไปพอโตขึ้นผมจะขอลอกไอเดียร์น้าป๋อกับพี่แดงบ้างครับ จะสอนให้ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์และมีความสุขอย่าง พี่ปิ๊ง กับพี่ปัง บ้างนะครับผม (แหะๆBig Grin น้าป๋อคงไม่คิดค่า ลิขสิทธ์ผมใช่ไหมครับ อิ อิBig Grin)

ปล1:ซานต้าตัวนี้เห็นน้าป๋อเกริ่นว่า เล่นปิ๊คกิ้ง ดีมาก ไม่มีคลิบมาให้น้องๆได้หลงไหลกันบ้างหรอครับTongue

ปล2:ลายเคอรีเมเปิล ชัดแจ๋ม ลึก สวยงามมากครับผม ดีใจกับน้าป๋อที่ครอบครองกีต้าร์สวยๆมากมายเลยครับTongue

Tongueอ้อขอถามแบบไม่รู้จริงๆนะครับ ลายแบบซานต้าตัวนี้นี่เค้าเรียกว่าเคอร์รี หรือ เฟรม กันแน่หรอครับ กระทู้ที่แล้วผมเหมาเอาว่าคงเป็นเคอร์รีมั้ง ก็ไม่รู้ปล่อยว่าไก่ตัวใหญ่ไปหรือเปล่านะครับBig Grin เพราะจริงๆผมก็ไม่ทราบว่า2ลายนี้มันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับTongue

ขอบคุณสำหรับดนตรีเพราะๆและรูปสวยๆที่เอามาแบ่งให้น้องๆชมด้วยครับBig Grin

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - povation - 10-02-2013

(10-02-2013, 00:08)เม็ดพริก Wrote: Tongueว้าว...เป็นครอบครัวที่อบอุ่น น่ารักมากเลยนะครับผมSmile มีดนตรีเป็นสื่อกลางสร้างสัมพันธ์ภาพในครอบครัวให้ผูกพันธ์กลมเกรียวดีจังเลยครับ

ที่บ้านลูกชายผมยังเล็กมากครับ(เพิ่งจะ8เดือนเองครับ)ชื่อน้องดี๊ดี ครับ ต่อไปพอโตขึ้นผมจะขอลอกไอเดียร์น้าป๋อกับพี่แดงบ้างครับ จะสอนให้ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์และมีความสุขอย่าง พี่ปิ๊ง กับพี่ปัง บ้างนะครับผม (แหะๆBig Grin น้าป๋อคงไม่คิดค่า ลิขสิทธ์ผมใช่ไหมครับ อิ อิBig Grin)

ปล1:ซานต้าตัวนี้เห็นน้าป๋อเกริ่นว่า เล่นปิ๊คกิ้ง ดีมาก ไม่มีคลิบมาให้น้องๆได้หลงไหลกันบ้างหรอครับTongue

ปล2:ลายเคอรีเมเปิล ชัดแจ๋ม ลึก สวยงามมากครับผม ดีใจกับน้าป๋อที่ครอบครองกีต้าร์สวยๆมากมายเลยครับTongue

Tongueอ้อขอถามแบบไม่รู้จริงๆนะครับ ลายแบบซานต้าตัวนี้นี่เค้าเรียกว่าเคอร์รี หรือ เฟรม กันแน่หรอครับ กระทู้ที่แล้วผมเหมาเอาว่าคงเป็นเคอร์รีมั้ง ก็ไม่รู้ปล่อยว่าไก่ตัวใหญ่ไปหรือเปล่านะครับBig Grin เพราะจริงๆผมก็ไม่ทราบว่า2ลายนี้มันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับTongue

ขอบคุณสำหรับดนตรีเพราะๆและรูปสวยๆที่เอามาแบ่งให้น้องๆชมด้วยครับBig Grin

ขอบคุณครับ
ครอบครัวใดมีนักดนตรีประจำบ้านได้ 2 คนขึ้นไป ก็นับว่าโชคดีแล้วครับ
เค้าเรียกว่า Flamed Maple ครับ
Curly Maple ลายจะเป็นลอนๆ หรือ โค้ง

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - เม็ดพริก - 10-02-2013

Tongueขอบคุณครับ พี่ป๋อ Tongue
จริงๆแล้วที่บ้านผมไม่มีใครเป็นนักดนตรีหรอกครับTongue แต่เพราะผมเป็นคริสต์ได้ร้องเพลงนมัสการพระเจ้าอยู่บ้าง และเล่นกีต้าตีคอร์ดพอได้ก๊องแก้งไปครับ เพิ่งจะตั้งใจหาเวลาว่างเรียนกีต้าร์ก็ครึ่งปีมานี่เองครับ ถึงแม้จะอายุ36แล้วก็ตามSad ฝีมือคงไม่ได้ครึ่งของน้องปังด้วยซ้ำSad แต่ผมยังคงนิยมและมีความสุขกับเพลงนัมสการพระเจ้าอยู่เสมอ ทุกครั้งที่ร้องและเล่นด้วยฝีมืออันน้อยนิดแต่ก็เล่นกันสุดใจเลยที่เดียวครับ
ขอบคุณที่ตอบคำถามผมนะครับ

RE: 2008 Santa Cruz F Flamed Maple / Sitka Spruce Natural # 1040 - Nueng - 26-06-2013

(07-11-2012, 15:53)povation Wrote:
(07-11-2012, 15:31)Nobi Wrote:
(07-11-2012, 14:15)parker1713 Wrote: ข่าววงในแจ้งว่าตัวนี้มีทีเด็ด "น้องอาร์"ไม่แน่จริงอย่าประชันนะถามเจ้าชายหมูดูก็ได้Big Grin

ไม่เชื่อ ๆ นัดเลยดีกว่า

ใครแพ้ ต้องมีนัดล้างตา และนัดล้างตัว!

นัดไปเลยดีกว่า...