NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 29-06-2012

เรื่องกีต้าร์น้อยไปนั้นไม่ใช่ประเด็นครับ ตอนนี้ผมมีกีต้าร์ all solid ทรง OM อยู่ 12 ตัวพอดี มี 10 ตัวที่อยู่ในกลุ่มไม่เกินแสน ผมไม่ขนไปทั้งหมดแน่นอนแต่จะรอเติมหากมวยยังไม่ครบคู่หรือมีเสียงเรียกร้องว่าอยากลองตัวจริงครับ

ดังนั้นคงไม่ต้องบอกนะครับว่ากีต้าร์ที่ผมคืดว่าให้เสียงที่ประทับใจที่สุดนั้นราคาไม่เกินแสนหรอกครับ

1. Larrivee OM-10 Custom “Unicorn”, spruce/rosewood.
2. Breedlove N-20E nylon string, spruce/rosewood.
3. Gibson J-165, spruce/maple
4. Morris FH-102
5. Guild F-30 Aragon, red spruce/mahogany
6. Taylor BTO 12-fret Grand Concert, spruce/maple
7. Martin OMJM, spruce/rosewood
8. K. Yairi YF000-28, spruce/rosewood
9. K. Yairi M2002 LTD, spruce/maple
10. K. Yairi RF-95C Custom, spruce/rosewood
11. K. Yairi MV-90F, spruce/ovangkol
12. Takamine LTD 2005, spruce/mahogany

กลุ่ม K. Yairi ดูใด้ในกระทู้นี้ครับ ที่เหลือส่วนใหญ่ยังไม่เคยลงใน gallery

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=12960

ตัวอย่างเสียงบางส่วนครับ

ส่วนรุ่นนี้นั้นขายไปหมดแล้วครับ S-101, 102 นี่ซื้อมากี่ตัวก็โดนสอยหมด น่าจะมีใครเอามาให้ฟังกันในงานบ้างนะครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - noomxman - 30-06-2012

ผมขอนำ MORRIS S-101 ไปเป็นตัวประกอบในงานด้วยนะครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Nobi - 30-06-2012

Yamaha LS36 ใช้ทรง OM ครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 30-06-2012

(30-06-2012, 09:35)Nobi Wrote: Yamaha LS36 ใช้ทรง OM ครับ

เดือดร้อนผมอีกแล้วหรือนี่

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Paco - 30-06-2012

เนื่องจากการจัดกิจกรรมคราวนี้มีสมาชิกให้ความสนใจกันมากเป็นพิเศษ จึงขอรับจำนวนจำกัดแค่เพียง35ท่านเท่านั้นนะครับ ทางร้านอาจจะต้องปิดร้านในวันงานเพื่อจัดเตรียมสถานที่สำหรับท่านที่จะมาร่วมงาน(เนื่องจากงานนี้มีการนำGuitarมากันค่อยข้างมากทั้งจำนวนและมูลค่าดังนั้นจึงต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ) งานเริ่มบ่าย2นะครับโดยเริ่มจากการแนะนำGuitarแต่ละตัวของเจ้าของGuitar(บรรยายคุณลักษณะที่โดดเด่นอาจมีการท้าทายหรือเกทับกันบางเพื่อเพิ่มสีสันในงาน),มีการให้ความรู้เกี่ยวกับ GuitarทรงO ประวัติและความเป็นมาโดยพี่กฤษณ

ขออนุญาติเพิ่มเติมกติกาในการVoteเพื่อหาสุดยอดGuitarขวัญใจมหาชนชาวบ้านฟ้าดังนี้ครับ ในเบี้องต้นจะแบ่งGuitarออกเป็น2กลุ่มกลุ่มละ12ตัวโดย Group A เป็นGuitarที่มีราคาเกิน100,000บาท Group B เป็นGuitarที่มีราคาต่ำกว่า100,000บาท โดยการVoteจะเริ่มที่ Group B ก่อนเพื่อคัดเอา4ตัวจาก12ตัวเข้ารอบต่อไป ในGroup A จะต้องถูกคัดออก4ตัวให้เหลือ8ตัว ดังนั้นในรอบMain DrawจะมีGuitar Group A 8ตัว Group B 4ตัวรวมเเป็น12ตัวเพื่อVoteหาผู้ชนะต่อไป

[Image: 94475211.jpg]

สำหรับผู้ที่ทำการทดสอบGuitarจะต้องเล่นGuitarที่ละตัวจนครบทั้ง3ตัวโดยคนคนเดียวในรูปแบบเดียวกันทั้งStrumและPicking ผู้ร่วมงานจะต้องVoteเพื่อเลือกGuitarตัวที่ท่านชอบมากที่สุด(1คนเท่ากับ1คะแนน)แต่สำหรับผู้ที่ทดสอบGuitar1Voteเท่ากับ3คะแนน ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆมีความคิดเห็นอย่างไร

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 30-06-2012

มารอดูSessionเกทับถมกันเนี่ยแหละครับ สนุกสุดละ 5555 Big GrinBig Grin
แพ้ชนะเป็นเรื่องขำๆ แต่เรื่องทับถมเกทับเนี่ยเรื่องหญ่ายยยยยย TongueTongue

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - วันละเป๊ก - 30-06-2012

(30-06-2012, 14:54)piggyprince Wrote: มารอดูSessionเกทับถมกันเนี่ยแหละครับ สนุกสุดละ 5555 Big GrinBig Grin
แพ้ชนะเป็นเรื่องขำๆ แต่เรื่องทับถมเกทับเนี่ยเรื่องหญ่ายยยยยย TongueTongue

เห็นด้วย!

ไม่รู้น้าๆที่เชียงใหม่จะกล้าลงมาสู้รึปล่าว Tongue 5555

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - thepguitar - 30-06-2012

(30-06-2012, 14:49)Paco Wrote: เนื่องจากการจัดกิจกรรมคราวนี้มีสมาชิกให้ความสนใจกันมากเป็นพิเศษ จึงขอรับจำนวนจำกัดแค่เพียง35ท่านเท่านั้นนะครับ ทางร้านอาจจะต้องปิดร้านในวันงานเพื่อจัดเตรียมสถานที่สำหรับท่านที่จะมาร่วมงาน(เนื่องจากงานนี้มีการนำGuitarมากันค่อยข้างมากทั้งจำนวนและมูลค่าดังนั้นจึงต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ) งานเริ่มบ่าย2นะครับโดยเริ่มจากการแนะนำGuitarแต่ละตัวของเจ้าของGuitar(บรรยายคุณลักษณะที่โดดเด่นอาจมีการท้าทายหรือเกทับกันบางเพื่อเพิ่มสีสันในงาน),มีการให้ความรู้เกี่ยวกับ GuitarทรงO ประวัติและความเป็นมาโดยพี่กฤษณ

ขออนุญาติเพิ่มเติมกติกาในการVoteเพื่อหาสุดยอดGuitarขวัญใจมหาชนชาวบ้านฟ้าดังนี้ครับ ในเบี้องต้นจะแบ่งGuitarออกเป็น2กลุ่มกลุ่มละ12ตัวโดย Group A เป็นGuitarที่มีราคาเกิน100,000บาท Group B เป็นGuitarที่มีราคาต่ำกว่า100,000บาท โดยการVoteจะเริ่มที่ Group B ก่อนเพื่อคัดเอา4ตัวจาก12ตัวเข้ารอบต่อไป ในGroup A จะต้องถูกคัดออก4ตัวให้เหลือ8ตัว ดังนั้นในรอบMain DrawจะมีGuitar Group A 8ตัว Group B 4ตัวรวมเเป็น12ตัวเพื่อVoteหาผู้ชนะต่อไป

สำหรับผู้ที่ทำการทดสอบGuitarจะต้องเล่นGuitarที่ละตัวจนครบทั้ง3ตัวโดยคนคนเดียวในรูปแบบเดียวกันทั้งStrumและPicking ผู้ร่วมงานจะต้องVoteเพื่อเลือกGuitarตัวที่ท่านชอบมากที่สุด(1คนเท่ากับ1คะแนน)แต่สำหรับผู้ที่ทดสอบGuitar1Voteเท่ากับ3คะแนน ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆมีความคิดเห็นอย่างไร

+1 ครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - parker1713 - 01-07-2012

(30-06-2012, 14:49)Paco Wrote: เนื่องจากการจัดกิจกรรมคราวนี้มีสมาชิกให้ความสนใจกันมากเป็นพิเศษ จึงขอรับจำนวนจำกัดแค่เพียง35ท่านเท่านั้นนะครับ ทางร้านอาจจะต้องปิดร้านในวันงานเพื่อจัดเตรียมสถานที่สำหรับท่านที่จะมาร่วมงาน(เนื่องจากงานนี้มีการนำGuitarมากันค่อยข้างมากทั้งจำนวนและมูลค่าดังนั้นจึงต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ) งานเริ่มบ่าย2นะครับโดยเริ่มจากการแนะนำGuitarแต่ละตัวของเจ้าของGuitar(บรรยายคุณลักษณะที่โดดเด่นอาจมีการท้าทายหรือเกทับกันบางเพื่อเพิ่มสีสันในงาน),มีการให้ความรู้เกี่ยวกับ GuitarทรงO ประวัติและความเป็นมาโดยพี่กฤษณ

มาลงชื่อคนแรก พี่Pacoจะได้จัดเตรียมกองกำลังได้ง่ายครับBig Grin

เห็นจากlistแล้ว ที่ลองแล้ว ต้องมีชนคือ
Martin OM-45 Marquis VS. Martin OM-42 Custom/Marquis specs # 17 of 50

ลองมาแล้ว สุดของที่สุดทั้งคู่ครับBig Grin

อีกตัวเป็นBrandและSpecในดวงใจ แต่ไม่มีวาสนา
Bourgeois OM Signature Adi/Madagascar

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - วันละเป๊ก - 01-07-2012

ลืมถามเรื่องสายกีต้าร์ครับ เพราะมันจะมีผลต่อเสียงมาก จะต้องใช้สายให้เหมือนกันหมดรึปล่าวครับ