NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 18-07-2012

แพ้สูสีไม่ค่อยกลัว กลัวแพ้ขาดลอย เกรงใจคนเฝ้าติดตามชม

คลิป การน็อคที่เร็วที่สุดในโลก หมัดเดียวพบแพทย์ - ไปหน้าแรก

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 18-07-2012

ความจริงงานนี้เราไม่รับกีต้าร์ที่ราคาขายต่ำกว่าห้าหมื่นนะครับแต่ Veelah ของน้า piggyprince นั้นใด้ส่งรายชื่อก่อนที่จะมีการประกาศกติกานี้ดังนั้นผมขอยกเว้นให้เพียงตัวเดียว เรื่องการท้าชนนั้นผมแน่ใจว่ากีต้าร์ราคาไม่ถึงหมื่นนั้นเสียงดีเกินราคาทุกตัวครับเพราะไม้มันบางแต่ก็ต้องแลกด้วยอายุการใช้งานและความทนทานซึ่งเราไม่สามารถวัดใด้ในงานแบบนี้

การที่เราไม่รับกีต้าร์ราคาถูกนั้นเพราะกีต้ร์ประเภทนี้หาลองใด้ทั่วไปครับในขณะที่กีต้าร์ที่จัดมาแสดงในงานเป็นประเภทที่คนส่วนใหญ่ไม่มีโอกาสใด้สัมผัสเกือบทุกตัว ถ้างานนี้เราจัดเป็น Veelah เจอ Recording King เจอ Guild GAD เจอ Blueridge เจอ คาราบาว ผมว่าคงไม่มีใครอยากจ่ายสามร้อยบาทหรอก ถ้ามีเดี๋ยวจัดอีกรอบก็ใด้ครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 18-07-2012

ส่วน Clip นี้ฝากให้น้องหมื่นหูผู้ท้าชน...

คลิป ต่อยตัวเองทำไม - ไปหน้าแรก

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 18-07-2012

(18-07-2012, 10:40)pood Wrote: ความจริงงานนี้เราไม่รับกีต้าร์ที่ราคาขายต่ำกว่าห้าหมื่นนะครับแต่ Veelah ของน้า piggyprince นั้นใด้ส่งรายชื่อก่อนที่จะมีการประกาศกติกานี้ดังนั้นผมขอยกเว้นให้เพียงตัวเดียว เรื่องการท้าชนนั้นผมแน่ใจว่ากีต้าร์ราคาไม่ถึงหมื่นนั้นเสียงดีเกินราคาทุกตัวครับเพราะไม้มันบางแต่ก็ต้องแลกด้วยอายุการใช้งานและความทนทานซึ่งเราไม่สามารถวัดใด้ในงานแบบนี้

การที่เราไม่รับกีต้าร์ราคาถูกนั้นเพราะกีต้ร์ประเภทนี้หาลองใด้ทั่วไปครับในขณะที่กีต้าร์ที่จัดมาแสดงในงานเป็นประเภทที่คนส่วนใหญ่ไม่มีโอกาสใด้สัมผัสเกือบทุกตัว ถ้างานนี้เราจัดเป็น Veelah เจอ Recording King เจอ Guild GAD เจอ Blueridge เจอ คาราบาว ผมว่าคงไม่มีใครอยากจ่ายสามร้อยบาทหรอก ถ้ามีเดี๋ยวจัดอีกรอบก็ใด้ครับ

แล้วแต่พี่กฤษณ์เลยครับ Big Grin ผมท้าชนขำๆแซวไปงั้นแหละครับ สุดท้ายอยากให้พี่กฤษณ์Finalizeการท้าชนแต่ละคู่ดังที่เพื่อนๆให้เกียรติพี่กฤษณ์เป็นผู้จัดรายการครั้งนี้ครับ Smile
โดยส่วนตัวผมไม่ซีเรียสเลยครับ อยากท้าชนสนุกๆไปงั้นแหละครับ ดูมีสีสันดี กวนพี่ๆไปงั้นแหละคึกคักดีครับ 555

พอดีเห็นมีกีต้าร์ทำในจีนเพื่อเป็นLimitedของไทย เลยจับมาท้าชนเล่นๆกับแบรนด์ใหม่ Real's ซึ่งเป็นของไทยทำ น่าสนุกดีครับทั้งๆที่รู้ว่ายังไงก็ชกแล้ววืดเข้าหน้าตัวเอง 555 TongueTongue

พี่ป๋อครับผมโดนน๊อคตั้งแต่หน้าบอร์ดแล้วครับสำหรับVeelahตัวนี้ 555 TongueTongue

(18-07-2012, 10:42)povation Wrote: ส่วน Clip นี้ฝากให้น้องหมื่นหูผู้ท้าชน...

5555555 ฮาว่ะพี่ป๋อ ชอบๆๆๆ Big GrinBig GrinBig Grin

ดนตรีเค้าทำตื่นเต้นดีครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Rham - 18-07-2012

กลัวว่าคู่มวยจะน้อยไป อยากจะขอเชิญ Collings om2hg ของน้า โนบิ ขึ้นพบกับ santa cruz om/ar ของผมครับ
ผมคิดว่า 2 แบรนด์นี้น่าจะมีผู้ให้ความสนใจอยู่บ้าง หากนำขึ้นเวทีให้ผู้ที่มีฝีมือเล่นให้ฟัง วิจารณ์พร้อมตอบข้อซักถามเพื่อนสมาชิก ก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกฝ่ายและเป็นความบันเทิงด้วยครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - karn - 18-07-2012

(18-07-2012, 10:05)piggyprince Wrote:
(18-07-2012, 09:55)Real Wrote: ...พึ่งรู้ว่าสเปคของน้าParkerกับน้าหมูนี่ชอบรุ่นใหญ่Wink ส่วนผมไม่รู้ว่ามีรุ่นใหญ่มาสนใจบ้างหรือเปล่า ถ้าไม่มีใน3วัน!!! จะไปขอท้าชนสเปคเดียวกับน้าParkerบ้าง Big Grin
- OM Rosewood+ Engelmann
- OM. ชิงชัน(อายุร้อยกว่าปี)+Adirondack
- OO. ชิงชัน(อายุร้อยกว่าปี)+Sinker

ท้าชน Thailand vs China ซะโหน่ยยยนะจ้ะที่ร้ากกกกก Big GrinBig Grin

Veelah OME Thailand Limited 100 Spruce Top+Laminated Mahogany (Made in China) vs Real's ชิงชัน(อายุร้อยกว่าปี)+Adirondack (Made in Thailand)

ข้ามรุ่นไปหน่อยนะจ้ะ แต่เพราะรักถึงอยากจะข้ามรุ่นนะจ้ะ จุฟๆ TongueTongue

เรื่องท้าชนแล้วแพ้มีกลัวที่หนาย ชกข้ามรุ่นไปเลยสนุกดี อิๆๆๆๆ Big GrinBig Grin

มาชนนอกรอบกับของผมก็ได้ครับน้องหมู Veelah V1-OM Unlimited รุ่นเล็กสุด
อยากข้ามรุ่นเหมือนกัน Big Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 18-07-2012

คุณ Paco วันละเป๊กและคุณป๋อเป็นผู้จัดและดำเนินรายการนี้นะครับ ส่วนผมรับอาสาเป็นวิทยากรครับ

(18-07-2012, 10:57)Rham Wrote: กลัวว่าคู่มวยจะน้อยไป อยากจะขอเชิญ Collings om2hg ของน้า โนบิ ขึ้นพบกับ santa cruz om/ar ของผมครับ
ผมคิดว่า 2 แบรนด์นี้น่าจะมีผู้ให้ความสนใจอยู่บ้าง หากนำขึ้นเวทีให้ผู้ที่มีฝีมือเล่นให้ฟัง วิจารณ์พร้อมตอบข้อซักถามเพื่อนสมาชิก ก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกฝ่ายและเป็นความบันเทิงด้วยครับ

ผมขอออกตัวก่อนครับ
กีตาร์ของน้อง Nobi จะเดินทางมาจากสหรัฐอเมริกา ในราวสัปดาห์หน้าครับ
ลงเครื่องบินก็เข้า Pub เลยว่างั้นเหอะ!

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - nattapat - 18-07-2012

ของผมชนกับใครได้บ้างครับ morris s102
cedar+rosewood