NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Cin - 16-07-2012

(15-07-2012, 09:47)povation Wrote: หากน้องRham ขอท้าชน
ผมก็คงขอปฏิเสธครับ เพราะได้ลองมาแล้ว ผู้ท้าชนคงชนะขาดลอย ไม่สนุกแน่เลย

อ้าว อย่างนี้ก็ไม่สนุกเลย กีต้าร์สองตัวนี้สเปคใกล้เคียงกันมาก ทั้งขนาดและชนิดไม้
อีกทั้งราคาอยู่ในระดับเดียวกัน
Santa Cruz OM ของน้าราม
ผมไม่เคยลองจับหรอกครับ แต่คิดว่าสองตัวนี้น่าจะสูสี เอาหน่อยหนะพี่ป๋อ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 16-07-2012

(16-07-2012, 21:42)cin Wrote:
(15-07-2012, 09:47)povation Wrote: หากน้องRham ขอท้าชน
ผมก็คงขอปฏิเสธครับ เพราะได้ลองมาแล้ว ผู้ท้าชนคงชนะขาดลอย ไม่สนุกแน่เลย

อ้าว อย่างนี้ก็ไม่สนุกเลย กีต้าร์สองตัวนี้สเปคใกล้เคียงกันมาก ทั้งขนาดและชนิดไม้
อีกทั้งราคาอยู่ในระดับเดียวกัน
ผมไม่เคยลองจับหรอกครับ แต่คิดว่าสองตัวนี้น่าจะสูสี เอาหน่อยหนะพี่ป๋อ

ผมลองแล้ว Santa Cruz OM ของน้องRham น่าจะกินขาดครับ เกรงจะไม่สูสีนา

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - lekleklek - 16-07-2012

Santa Cruz OM ของน้าRhamได้เป็นขวัญใจแน่นอน ฟันทิ้งเลย

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Cin - 16-07-2012

(16-07-2012, 22:00)lekleklek Wrote: Santa Cruz OM ของน้าRhamได้เป็นขวัญใจแน่นอน ฟันทิ้งเลย

ฟันทิ้งเลย อื้อหือ เห็นใจน้องๆบ้าง
ถ้าเหลือเยอะ ส่งมาทางนี้นะ ยังขาดแคลนTongue

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - lekleklek - 16-07-2012

(16-07-2012, 22:29)cin Wrote:
(16-07-2012, 22:00)lekleklek Wrote: Santa Cruz OM ของน้าRhamได้เป็นขวัญใจแน่นอน ฟันทิ้งเลย

ฟันทิ้งเลย อื้อหือ เห็นใจน้องๆบ้าง
ถ้าเหลือเยอะ ส่งมาทางนี้นะ ยังขาดแคลนTongue

คนทางนี้คิดถึงคนทางโน้นจริงๆ 55อิจฉาน้าcin ได้อยู่ในเมืองที่เดินไปทางไหนก็งามมมม

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 17-07-2012

(16-07-2012, 21:53)povation Wrote:

ผมลองแล้ว Santa Cruz OM ของน้องRham น่าจะกินขาดครับ เกรงจะไม่สูสีนา

แหม่ OM-42 Custom Marquis ผมก็เคยลองแล้วยังกล้าท้าชนเลย Smile
อะไรกันจากPovationเปลี่ยนชื่อเป็นPodd วงโมเดิร์นด๊อกแล้วหรอเนี่ย ไม่ใจเลยตะเอง TongueBig GrinBig Grin
เค้าแซวเล่นนะพี่ป๊อด เอ้ย พี่ป๋ออออ! TongueBig Grin
เอามาชนเหอะน่า นะ นะ นะ ตะเอง Big GrinBig Grin
รักนะ จุบุ จุบุ

"ในจายม่ายเคยมีผู้ด๊ายยยยย จนความร้ากเธอเข้ามา~" Tongue

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Rham - 17-07-2012

(16-07-2012, 21:53)povation Wrote:

ไม่จริงหรอกครับ พี่ป๋อถ่อมตัวเกินไปครับ
วันที่ไปบ้านพี่ป๋อได้ลอง martin หลายตัว
ตัว om42 custom เหนือกว่า santa cruz ของผมอย่างเห็นได้ชัด
ส่วน OOO42 ก็ยังเหนือกว่าเล็กน้อยครับ

แต่ที่ผมอยากนำกีต้าร์ไปก็เพราะ คิดว่าเพื่อนๆหลายท่านอาจจะอยากลองเล่น santa cruz ดูบ้างครับ

santa cruz จะเป็นขวัญใจรึเปล่าก็ไม่สน
ขอแต่น้า 3เล็ก อย่าทอดทิ้งกีต้าร์ ธรรมดา ล่ะกัน
ให้เป็นขวัญใจ น้า3เล็ก ล่ะกันนะ Big Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 17-07-2012

น้องRham เองก็ยังไม่กล้ามาท้าชนเลยทั้งๆที่มีกีตาร์ OM ดีๆอย่างSanta Cruz ในครอบครอง
ผมจะอาจหาญไปท้าชนก่อนยิ่งเป็นไปไม่ได้
ชอบนักเชียวเรื่องเสมอนอก จับคู่ให้คนโน้นคนนี้ นี่ล่ะ
ทีเรื่องสาวๆไม่รู้จักส่งมาประกบคู่ท้าชนกับพี่เชื้อบ้าง
ผมจะอยู่กับความจริง ต้องประมาณตน ไม่ได้ถ่อมตนครับน้องRham
อย่างที่รับคำท้าน้องหมื่นหูก็เพราะเห็นว่าสูสีดู๋ดี๋ จะถอยก็ใช่ที่
แต่ถึงอย่างไร แม้เราไม่ได้ประกบคู่ชนกันก็ตาม แต่ก็นำไปโชว์ทั้งคู่อยู่แล้ว ให้คนมาร่วมงานลองเทียบเท่านั้นก็พอครับ
สงสัยจริง ว่าท้าชนฟังดูก็น่าสนุก แต่ทำไมเจ้าของกีตาร์แต่ละคนไม่กล้าท้าชนบ้าง หรือจะมีแค่คู่เดียวทั้งงาน

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Cin - 17-07-2012

(17-07-2012, 10:27)povation Wrote: น้องRham เองก็ยังไม่กล้ามาท้าชนเลยทั้งๆที่มีกีตาร์ OM ดีๆอย่างSanta Cruz ในครอบครอง
ผมจะอาจหาญไปท้าชนก่อนยิ่งเป็นไปไม่ได้
ชอบนักเชียวเรื่องเสมอนอก จับคู่ให้คนโน้นคนนี้ นี่ล่ะ
ทีเรื่องสาวๆไม่รู้จักส่งมาประกบคู่ท้าชนกับพี่เชื้อบ้าง
ผมจะอยู่กับความจริง ต้องประมาณตน ไม่ได้ถ่อมตนครับน้องRham
อย่างที่รับคำท้าน้องหมื่นหูก็เพราะเห็นว่าสูสีดู๋ดี๋ จะถอยก็ใช่ที่
แต่ถึงอย่างไร แม้เราไม่ได้ประกบคู่ชนกันก็ตาม แต่ก็นำไปโชว์ทั้งคู่อยู่แล้ว ให้คนมาร่วมงานลองเทียบเท่านั้นก็พอครับ
สงสัยจริง ว่าท้าชนฟังดูก็น่าสนุก แต่ทำไมเจ้าของกีตาร์แต่ละคนไม่กล้าท้าชนบ้าง หรือจะมีแค่คู่เดียวทั้งงาน

ปฏิเสธมาแบบนี้ก็เซ็งพอดี
ส่วนเรื่องสาวๆ ไม่ต้องห่วงครับ เที่ยวหน้าผมจะจับชนให้สามวันสามคืนเลย
คลานออกมาจากห้อง อย่ามาโทษผมนะจ๊ะพี่ป๋อ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 17-07-2012

(17-07-2012, 10:36)cin Wrote:
(17-07-2012, 10:27)povation Wrote: น้องRham เองก็ยังไม่กล้ามาท้าชนเลยทั้งๆที่มีกีตาร์ OM ดีๆอย่างSanta Cruz ในครอบครอง

ปฏิเสธมาแบบนี้ก็เซ็งพอดี
ส่วนเรื่องสาวๆ ไม่ต้องห่วงครับ เที่ยวหน้าผมจะจับชนให้สามวันสามคืนเลย
คลานออกมาจากห้อง อย่ามาโทษผมนะจ๊ะพี่ป๋อ

คลานหนีหรือว่าคลานเหนื่อย
เอางี้ล่ะกัน
Yamaha LS36 และ Gibson CJ-165 ของผมเปิดโต๊ะรับท้าชน ใครนึกสนุกเชิญมาท้าได้เป็นรายตัวครับ