NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Real - 12-07-2012

(12-07-2012, 21:00)piggyprince Wrote: เข้าใจความหมายละครับว่า "กลิ้งไปได้อีกไกล" มันหมายความว่าอย่างไร เข้าใจอย่างลึกซึ้งจริงๆครับ

รอดูผลโหวตครับ ยังไงก็ยังอยากสนุกและเห็นด้วยกับ "ท้าชน" ที่พี่ปู๊ดเสนอครับ Big Grin

ไม่ว่าผลVoteจะออกมาเป็นอย่างไรผมขอท้าชนตั้งแต่วันนี้ครับ

"OM28 Marquis Year 2010" ขอท้าชน "2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50"

.... ถ้ามีจัดแถลงข่าวและมีพริตตี้ด้วย ว้าวๆๆ เห็นแล้วนึกถึงงานในรูปเลยครับ Tongue

[Image: 20120321143306.jpg?psid=1]

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 12-07-2012

(12-07-2012, 23:17)Real Wrote:
(12-07-2012, 21:00)piggyprince Wrote: เข้าใจความหมายละครับว่า "กลิ้งไปได้อีกไกล" มันหมายความว่าอย่างไร เข้าใจอย่างลึกซึ้งจริงๆครับ

รอดูผลโหวตครับ ยังไงก็ยังอยากสนุกและเห็นด้วยกับ "ท้าชน" ที่พี่ปู๊ดเสนอครับ Big Grin

ไม่ว่าผลVoteจะออกมาเป็นอย่างไรผมขอท้าชนตั้งแต่วันนี้ครับ

"OM28 Marquis Year 2010" ขอท้าชน "2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50"

.... ถ้ามีจัดแถลงข่าวและมีพริตตี้ด้วย ว้าวๆๆ เห็นแล้วนึกถึงงานในรูปเลยครับ Tongue

[Image: 20120321143306.jpg?psid=1]

รบกวนน้อง Real พิจารณาเป็นธุระจัดหามาเพื่อเป็นสักขีสุขโขพยานในการท้าชนให้ผมด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
เรื่องนี้ผมไม่รบกวนพี่กฤษณครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Real - 12-07-2012

(12-07-2012, 23:21)povation Wrote:
(12-07-2012, 23:17)Real Wrote:

รบกวนน้อง Real พิจารณาเป็นธุระจัดหามาเพื่อเป็นสักขีสุขโขพยานในการท้าชนให้ผมด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
เรื่องนี้ผมไม่รบกวนพี่กฤษณครับ

ประมาณนี้ได้มั้ยครับพี่ป๋อ
[Image: 689.jpg?psid=1]

...ส่วนOM28 Marquis ช่างหาญกล้ายิ่งนักที่ Junior lightweight กล้า ท้า ชน Light heavyweight Big Grin

(WBO)
รุ่น Heavyweight น้ำหนัก มากกว่า 200 lb (90.72 kg)
รุ่น Junior heavyweight ไม่เกิน 200 lb (90.72 kg)
รุ่น Light heavyweight ไม่เกิน 175 lb (79.4 kg)
รุ่น Super middleweight ไม่เกิน 168 lb (76.2 kg)
รุ่น Middleweight ไม่เกิน 160 lb (72.6 kg)
รุ่น Junior middleweight ไม่เกิน 154 lb (69.9 kg)
รุ่น Welterweight ไม่เกิน 147 lb (66.7 kg)
รุ่น Junior welterweight ไม่เกิน 140 lb (63.5 kg)
รุ่น Lightweight ไม่เกิน 135 lb (61.2 kg)
รุ่น Junior lightweight ไม่เกิน 130 lb (59.0 kg)
รุ่น Featherweight ไม่เกิน 126 lb (57.2 kg)
รุ่น Junior featherweight ไม่เกิน 122 lb (55.3 kg)
รุ่น Bantamweight ไม่เกิน 118 lb (53.5 kg)
รุ่น Junior bantamweight ไม่เกิน 115 lb (52.2 kg)
รุ่น Flyweight ไม่เกิน 112 lb (50.8 kg)
รุ่น Junior flyweight ไม่เกิน 108 lb (49.0 kg)
รุ่น Mini flyweight ไม่เกิน 105 lb (47.6 kg)
รุ่น pin weight ไม่เกิน 101 lb (45.9 kg)

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - karn - 12-07-2012

ไปครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 13-07-2012

Update 26 คน
รายชื่อผู้ที่ยืนยันจองบัตรล่วงหน้า จ่ายเงินในวันงาน(ไม่มาก็ต้องผูกพันที่จ่ายเงินให้กับทางร้าน 300 บาท)

povation – voted 2
Nobi – voted 2
barbor32 – voted 2
F น้องชาย barbor32 – voted 2
วันละเป๊ก – voted 2
piggyprince – voted 1
Real
parker1713 – voted 1
pood
SARUN
amp0004
Paco
noomxman – voted 2
notto – voted 2
Rham – voted 1
nattapat
call
folkenman – voted 2
Nueng – voted 2
ยอดเยี่ยม – voted NO
sornnarin
boonthong
gman – voted 2
manoch
nit gt – voted 2
karn

ประมาณนั้นเลย....ช่ายเลย

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 13-07-2012

ผมเกิดปีระกา...รับคำท้าแล้ว แต่สงสัยว่าใครจะมีการท้ากันคู่ต่อไป หรือจะท้าชนต่อเรียงคิวอีก
[Image: 17298352.jpg]

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม(ไก่)

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Plysters - 13-07-2012

ถ้าเพื่อนที่นัดไว้ไม่ชิ่งนี่ขอไปเยี่ยมชมด้วยคนแน่นอนนะครับ Smile

แต่คนไม่แน่นอนยังไม่มีสิทธิ Vote ก็ขออนุญาตยังไม่โหวตนะครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - amp0004 - 13-07-2012

งานนี้ดูน่าตื่นเต้น ท่านจะมันส์กว่าครั้งก่อนแฮะ Big Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Real - 13-07-2012

พี่Nobiเสนอรูปแบบมา 2 แบบ และมีผู้votedแบบ1=3คน votedแบบ2=11คน voted NO=1 ยังไม่voted=15คน
เพื่อให้มีอีกแบบทางเลือก ผมเสนอให้มีแบบที่3(ท้าชน) ตามหลักเหตุผลของพี่poodครับ

แบบ 1 (เฟ้นหา OM ขวัญใจ)
แบบที่ 2 (ร่วมสนุก สังสรรค์ ทดลองเล่น ฟังเสียง OM)
แบบที่3 (ท้าชน)

และผมvotedแบบ3 ครับ

ปล.สมาชิกที่votedไปแล้วมีสิทธิ์เปลี่ยนใจได้ก่อน15ก.ค.55
Tongue

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
(10-07-2012, 20:52)pood Wrote: ผมคิดว่าการจัดประกวดกีต้าร์ทุกตัวโดยใช้กรรมการ 9-10 คนนั้นคงจะไม่สนุกเท่าไหร่นัก เหตุผลคือคงจะหากรรมการยากเพราะแม้แต่ตัวผมเองถ้าให้ลองกีตาร์แบบจริงจังนั้นแค่ลองไปซักสามสี่ตัวผมก็เริ่มเบลอแล้ว ถ้าเป็นสถานที่กว้างๆอย่างบ้านคุณนพดลนั้นก็ยังพอจะแยกเป็นกลุ่มเล็กๆเพื่อลองเสียงกีต้าร์พร้อมๆกันใด้หลายตัวโดยเสียงไม่รบกวนกันแต่ในร้าน Nothing but The Blues คงทำไม่ใด้ (ใครสามารถห้ามสาวๆและน้ายอดเยี่ยมให้หยุดคุยกันแค่ 5 นาทีใด้ก็เก่งกว่าผมแล้วครับ)
โดยเหตุผลดังกล่าวผมว่าเราน่าจะเปลี่ยนรูปแบบการประกวดครั้งนี้เป็นรายการ "ท้าชน" เพื่อความสนุกสนานดีกว่าครับ โดยในชั่วโมงแรกจะเปิดโอกาสให้ทุกคนใด้ลองกีต้าร์ตัวที่น่าสนใจก่อน เรื่องเสียงนั้นอาจฟังใด้ไม่ชัดเจนเท่าไหร่เพราะคนเยอะและกีต้าร์เยอะแต่เรื่อง playability นี่รับรองว่ารู้แน่นอน
พอเริ่มชั่วโมงที่สองผมจะเล่าประวัติของกีต้าร์ทรงนี้และถามเจ้าของถึงความเป็นมาของกีต้าร์ทุกตัวที่่มาร่วมงาน นอกจากนั้นก็จะถามด้วยว่าต้องการจะ "ท้าชน" กับกีตาร์ตัวอื่นในกลุ่มเดียวกันไหม คราวนี้ก็คงเริ่มมันแล้วครับ (กีต้าร์ที่เจ้าของระบุว่าไม่ต้องการจะประลองกับใครก็ต้องแจ้งก่อนนะครับ ไม่งั้นมีสิทธิ์โดนท้าหมด)
รายการ "ท้าชน" นี่เริ่มท้ากันใด้เลยตั้งแต่วันนี้ครับ ไม่ต้องรอให้ถึงวันงานหรอก
กีตาร์ที่ท้าชนกันจะมีคนกลางเป็นคนเล่นให้ทุกคนใด้ฟังกันชัดๆครับ ผมไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าเล่นโดยไม่ออก PA เสียงมันจะดังพอให้ทุกคนในร้่านใด้ยินชัดเจนหรือเปล่าถ้าไม่ใด้ยินก็ต้องเล่นผ่านแอมป์ เพื่อให้ "คนกลาง" ที่เล่นเป็นคนกลางจริงผมจะให้ผูกตาตอนเล่นครับแล้วผมจะให้วิจารณ์ว่าตัวไหนมีจุดดีจุดด้อยอย่างไรก่อน แต่ละคู่ผมจะให้มีคนเล่นสองคนเพื่อกำจัด short term memory effect พอเล่นเสร็จผมจะให้คนฟังยกมือโหวตว่าชอบตัวไหนมากกว่า (ถ้าชอบเท่าๆกันก็ไม่ต้องยกมือหรือยกที่เดียวสองมือก็ใด้)
การท้าชนนี่ไม่จำเป็นต้องจบในรอบเดียวครับ ผู้ชนะในรอบแรกสามารถท้าชนกับตัวอื่นใด้อีก รายการนี้คงเล่นกันใด้เกินสองชั่วโมงแน่นอน ส่วนรายการสุดท้ายคือการประลอง pickup ครับว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนให้เสียงถูกใจคนฟังมากที่สุด
คู่ที่ผมอยากฟัง
OM-28 Marquis กับ OM-45 Marquis
Richie Sambora กับ John Mayer ความจริงอยากให้เจอ Laurence Juber มากกว่าเพราะทรงเดียวกันแต่ยังไม่มีใครส่งมาร่วมงาน
Morris S-101 เจอ S-102
ยังมีอีกเยอะนะครับ ถ้ามีคู่ชนมากพอเราก็จะมาโหวตกีตาร์ขวัญใจมหาชนกันอีกทีด้วย

(13-07-2012, 20:50)Real Wrote: พี่Nobiเสนอรูปแบบมา 2 แบบ และมีผู้votedแบบ1=3คน votedแบบ2=11คน voted NO=1 ยังไม่voted=15คน
เพื่อให้มีอีกแบบทางเลือก ผมเสนอให้มีแบบที่3(ท้าชน) ตามหลักเหตุผลของพี่poodครับ

แบบ 1 (เฟ้นหา OM ขวัญใจ)
แบบที่ 2 (ร่วมสนุก สังสรรค์ ทดลองเล่น ฟังเสียง OM)
แบบที่3 (ท้าชน)

และผมvotedแบบ3 ครับ

ปล.สมาชิกที่votedไปแล้วมีสิทธิ์เปลี่ยนใจได้ก่อน15ก.ค.55
Tongue

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
(10-07-2012, 20:52)pood Wrote: ผมคิดว่าการจัดประกวดกีต้าร์ทุกตัวโดยใช้กรรมการ 9-10 คนนั้นคงจะไม่สนุกเท่าไหร่นัก เหตุผลคือคงจะหากรรมการยากเพราะแม้แต่ตัวผมเองถ้าให้ลองกีตาร์แบบจริงจังนั้นแค่ลองไปซักสามสี่ตัวผมก็เริ่มเบลอแล้ว ถ้าเป็นสถานที่กว้างๆอย่างบ้านคุณนพดลนั้นก็ยังพอจะแยกเป็นกลุ่มเล็กๆเพื่อลองเสียงกีต้าร์พร้อมๆกันใด้หลายตัวโดยเสียงไม่รบกวนกันแต่ในร้าน Nothing but The Blues คงทำไม่ใด้ (ใครสามารถห้ามสาวๆและน้ายอดเยี่ยมให้หยุดคุยกันแค่ 5 นาทีใด้ก็เก่งกว่าผมแล้วครับ)
โดยเหตุผลดังกล่าวผมว่าเราน่าจะเปลี่ยนรูปแบบการประกวดครั้งนี้เป็นรายการ "ท้าชน" เพื่อความสนุกสนานดีกว่าครับ โดยในชั่วโมงแรกจะเปิดโอกาสให้ทุกคนใด้ลองกีต้าร์ตัวที่น่าสนใจก่อน เรื่องเสียงนั้นอาจฟังใด้ไม่ชัดเจนเท่าไหร่เพราะคนเยอะและกีต้าร์เยอะแต่เรื่อง playability นี่รับรองว่ารู้แน่นอน
พอเริ่มชั่วโมงที่สองผมจะเล่าประวัติของกีต้าร์ทรงนี้และถามเจ้าของถึงความเป็นมาของกีต้าร์ทุกตัวที่่มาร่วมงาน นอกจากนั้นก็จะถามด้วยว่าต้องการจะ "ท้าชน" กับกีตาร์ตัวอื่นในกลุ่มเดียวกันไหม คราวนี้ก็คงเริ่มมันแล้วครับ (กีต้าร์ที่เจ้าของระบุว่าไม่ต้องการจะประลองกับใครก็ต้องแจ้งก่อนนะครับ ไม่งั้นมีสิทธิ์โดนท้าหมด)
รายการ "ท้าชน" นี่เริ่มท้ากันใด้เลยตั้งแต่วันนี้ครับ ไม่ต้องรอให้ถึงวันงานหรอก
กีตาร์ที่ท้าชนกันจะมีคนกลางเป็นคนเล่นให้ทุกคนใด้ฟังกันชัดๆครับ ผมไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าเล่นโดยไม่ออก PA เสียงมันจะดังพอให้ทุกคนในร้่านใด้ยินชัดเจนหรือเปล่าถ้าไม่ใด้ยินก็ต้องเล่นผ่านแอมป์ เพื่อให้ "คนกลาง" ที่เล่นเป็นคนกลางจริงผมจะให้ผูกตาตอนเล่นครับแล้วผมจะให้วิจารณ์ว่าตัวไหนมีจุดดีจุดด้อยอย่างไรก่อน แต่ละคู่ผมจะให้มีคนเล่นสองคนเพื่อกำจัด short term memory effect พอเล่นเสร็จผมจะให้คนฟังยกมือโหวตว่าชอบตัวไหนมากกว่า (ถ้าชอบเท่าๆกันก็ไม่ต้องยกมือหรือยกที่เดียวสองมือก็ใด้)
การท้าชนนี่ไม่จำเป็นต้องจบในรอบเดียวครับ ผู้ชนะในรอบแรกสามารถท้าชนกับตัวอื่นใด้อีก รายการนี้คงเล่นกันใด้เกินสองชั่วโมงแน่นอน ส่วนรายการสุดท้ายคือการประลอง pickup ครับว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนให้เสียงถูกใจคนฟังมากที่สุด
คู่ที่ผมอยากฟัง
OM-28 Marquis กับ OM-45 Marquis
Richie Sambora กับ John Mayer ความจริงอยากให้เจอ Laurence Juber มากกว่าเพราะทรงเดียวกันแต่ยังไม่มีใครส่งมาร่วมงาน
Morris S-101 เจอ S-102
ยังมีอีกเยอะนะครับ ถ้ามีคู่ชนมากพอเราก็จะมาโหวตกีตาร์ขวัญใจมหาชนกันอีกทีด้วย

ประเด็น Vote ไม่ได้เปลี่ยนแปลง
คง รอ Vote ถึงวันที่ 15 กรกฎาคม 2555 เหมือนเดิมครับน้อง Real
ส่วนท้าชน เป็นรายการพิเศษที่ใช้เวลาไม่นานและไม่ยุ่งยากที่จัดขึ้นได้อยู่แล้วในงานไม่ว่าผล Vote จะออกมาอย่างไร ผมก็เห็นว่าน่าสนุก จัดให้มีซัก 5-10 คู่ ก็ยังได้ ถ้าเจ้าของกีตาร์เค้ายินยอม
และเชื่อว่า รายการท้าชนเป็นคู่กรณีๆไปนั้น ไม่น่าจะมีท่านใดที่มาร่วมงานขัดข้อง หากผมเข้าใจผิดไปในเรื่องนี้ กรุณาท้วงติงมาด้วยว่าท่านไม่อยากแม้แต่ให้มีการท้าชนด้วย
การท้าชน เริ่มประกบคู่ท้าชนได้เลยนะครับ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ท้าชนไปให้ความรู้ไป ใครฤาจะไม่ชอบ?

ตอนนี้น้องหมูดีร้อยและผม นำร่องคู่แรกไปแล้ว
คู่ต่อไปกีตาร์ตัวใดกับกีตาร์ตัวใดครับ หากช้าไป เดี๋ยวผมท้าชนกันเองระหว่างกีตาร์ของผมทั้งสองตัวนะ!

Update 26 คน
รายชื่อผู้ที่ยืนยันจองบัตรล่วงหน้า จ่ายเงินในวันงาน(ไม่มาก็ต้องผูกพันที่จ่ายเงินให้กับทางร้าน 300 บาท)

povation – voted 2
Nobi – voted 2
barbor32 – voted 2
F น้องชาย barbor32 – voted 2
วันละเป๊ก – voted 2
piggyprince – voted 1
Real
parker1713 – voted 1
pood
SARUN
amp0004
Paco
noomxman – voted 2
notto – voted 2
Rham – voted 1
nattapat
call
folkenman – voted 2
Nueng – voted 2
ยอดเยี่ยม – voted NO
sornnarin
boonthong
gman – voted 2
manoch
nit gt – voted 2
karn

votedแบบ1คือให้มีประกวด = 3 คน
votedแบบ2คือไม่ต้องให้มีประกวด = 11 คน
voted NO = 1 คน
ยังไม่voted = 11 คน