NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - gman - 12-07-2012

(12-07-2012, 13:08)povation Wrote: ขอเชิญเป็นวิทยากรในงานด้วยนะครับ
เกี่ยวกับเรื่องไม้ยิ่งดี

ขอบคุณครับแต่ผมขอผ่านนะครับน้าป๋อ เพราะด้วยภารกิจผมคงไม่สามารถจัดสรรเวลาที่จะเตรียมเนื้อหาสาระอะไรได้
และเรื่องข้อมูลต่างๆผมคิดว่าสมาชิกท่านอื่นๆ เช่น น้ากฤษณ์ น่าจะรอบรู้มากกว่าผมด้วยซ้ำ
อีกอย่างคือดูจากรูปแบบงานคร่าวๆแล้ว แค่ลองฟัง ลองเล่น หรือจะประชันกันแบบที่เพื่อนๆต้องการก็คงจะเต็มเวลาแล้ว
ดังนั้นผมขอเป็นผู้ชมผู้ฟังน่าจะเหมาะกว่าครับ Smile

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - notto - 12-07-2012

ผมขอโหวตแบบที่ 2 ครับ สำหรับผมต้องการให้บรรยากาศในงานมีความเป็นกันเอง ชิล ๆ สบาย ๆ ได้แลกเปลี่ยนความรู้กับน้า ๆ ทุกท่าน เรื่องกีต้าร์ตัวไหนดีที่สุดสำหรับผมไม่ใ่ช่ประเด็นครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 12-07-2012

(12-07-2012, 13:59)gman Wrote:
(12-07-2012, 13:08)povation Wrote: ขอเชิญเป็นวิทยากรในงานด้วยนะครับ
เกี่ยวกับเรื่องไม้ยิ่งดี

ขอบคุณครับแต่ผมขอผ่านนะครับน้าป๋อ เพราะด้วยภารกิจผมคงไม่สามารถจัดสรรเวลาที่จะเตรียมเนื้อหาสาระอะไรได้
และเรื่องข้อมูลต่างๆผมคิดว่าสมาชิกท่านอื่นๆ เช่น น้ากฤษณ์ น่าจะรอบรู้มากกว่าผมด้วยซ้ำ
อีกอย่างคือดูจากรูปแบบงานคร่าวๆแล้ว แค่ลองฟัง ลองเล่น หรือจะประชันกันแบบที่เพื่อนๆต้องการก็คงจะเต็มเวลาแล้ว
ดังนั้นผมขอเป็นผู้ชมผู้ฟังน่าจะเหมาะกว่าครับ Smile

ไม่เห็นด้วยครับ
เราจัดเวลาให้ได้ มันอยู่ในหัว ไม่ต้องเตรียมการเตรียมเนื้อหาสาระอะไรมากนัก ผมรู้!
เชื่อว่า พี่กฤษณคงอยากให้มาร่วมด้วยช่วยกัน พี่กฤษณจะได้ไม่ต้อง OVERLOAD เกินไป

Update 25 คน
รายชื่อผู้ที่ยืนยันจองบัตรล่วงหน้า จ่ายเงินในวันงาน(ไม่มาก็ต้องผูกพันที่จ่ายเงินให้กับทางร้าน 300 บาท)

povation – voted 2
Nobi – voted 2
barbor32 – voted 2
F น้องชาย barbor32 – voted 2
วันละเป๊ก – voted 2
piggyprince – voted 1
Real
parker1713 – voted 1
pood
SARUN
amp0004
Paco
noomxman – voted 2
notto – voted 2
Rham – voted 1
nattapat
call
folkenman – voted 2
Nueng – voted 2
ยอดเยี่ยม – voted NO
sornnarin
boonthong
gman – voted 2
manoch
nit gt – voted 2

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - parker1713 - 12-07-2012

ท่าทางจะไม่ต้องลุ้นถึงวันอาทิตย์ น้าๆจะชอบแนวRelax จะยอมแพ้ตอนนี้ก็เสียเชิงTongue

สงสัยจะต้องรบกวนพี่ป๋อเป็นผู้ดำเนินการจัดงานต่อไปครับBig Grin

แต่ก็จะมีเรื่องแนวทางประชันกีตาร์ของพี่กฤษณ์ด้วย เห็นมีความคิดเห็นที่แตกต่างในประเด็นนี้ครับBig Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Nobi - 12-07-2012

น้า parker ไม่เสียเชิงหรอกครับ
งานต่อไป ผมขอเสนอจัดแบบ serious
แต่ขอคัดเฉพาะตัวเป๋งๆ ไม่เกิน 12 ตัว กำลังสวย

"คอลิง" ขอส่งประกวด คิวแรกครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 12-07-2012

(12-07-2012, 14:54)parker1713 Wrote: ท่าทางจะไม่ต้องลุ้นถึงวันอาทิตย์ น้าๆจะชอบแนวRelax จะยอมแพ้ตอนนี้ก็เสียเชิงTongue

สงสัยจะต้องรบกวนพี่ป๋อเป็นผู้ดำเนินการจัดงานต่อไปครับBig Grin

แต่ก็จะมีเรื่องแนวทางประชันกีตาร์ของพี่กฤษณ์ด้วย เห็นมีความคิดเห็นที่แตกต่างในประเด็นนี้ครับBig Grin

แนวทางคนมาร่วมงานที่อยากให้การประกวด ยังไม่หมดหวังไปครับ
คะแนน Vote หลายท่านยังสงวนทีท่าอยู่
และก็ยังมีโอกาสที่จะมีผู้มาร่วมงานเพิ่มขึ้นก่อนถึงวันปิด Vote 15 กค 55
ฉะนั้น รีบVote รีบลงชื่อเข้าร่วม หรือแม้แต่การล็อบบี้ให้ Voted ไปในทางใดๆ ก็เปิดโอกาส สามารถทำได้ทั้งนั้น
เพราะที่นี่สบายๆไม่ใช่การเมือง เราจะจัดงานที่ตามใจเสียงส่วนใหญ่ของผู้ที่จะมาร่วมงานและลงชื่อแล้ว

ผมจะหน้าที่เหมือนเดิม คือ สนับสนุนกิจกรรม ช่วยให้งานเดินหน้าไปอย่างถูกใจคนที่มาร่วมงานให้มากที่สุด นำกีตาร์ของผมมาให้ชมและเล่นกัน สนับสนุนจัดหาอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องหรือจำเป็นบนเวที ช่วยบันทึกภาพและเสียงในงาน พร้อมตัดต่อและทำ Clips ให้คนที่มาร่วมงานและคนที่ไม่มีโอกาสร่วมงานได้รับชมรับฟังกัน

ผมคงมีคนช่วยเดิมเหมือน

ในที่นี้ ขอให้หมายถึง....
ประกวด คือการแข่งขัน
ประชัน คือการเปรียบเทียบ
ท้าชน คือความท้าทายในทางที่ดี

ประกวด ประชัน หรือ ท้าชน สนุกไปคนละแบบ แต่คงเลือกได้ไม่เกิน 2 แบบในเวลาและสถานที่ที่จำกัด

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 12-07-2012

(10-07-2012, 22:37)pood Wrote:
(10-07-2012, 21:23)cin Wrote:
(10-07-2012, 20:54)povation Wrote: น้อง cin ต้องยืนยันจะมางานนี้โดยไม่มีเงื่อนไขขอดูรายละเอียดก่อน จึงจะได้สิทธิ vote เหมือนคนอื่นนะครับ

ผมยืนยันแบบนั้นไม่ได้จริงๆครับ
เพราะว่าผมอยากมาเห็นงานประลอง หรืองานท้าชน หรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆ มันส์ๆ
แต่ถ้าให้ผมยืนยันมาร่วมงาน ที่ผลัดกันขึ้นไปร้องเพลง สังสรรค์กัน แค่นั้น
ผมว่าผมนัดน้าๆคนอื่นและพี่ป๋อด้วยไปเที่ยวกันวันหลังจะดีกว่าครับ
ผมไม่เสียเวลาเดินทางไปแน่ๆครับ ต้องขอโทษด้วยที่พูดตรงๆครับ
ถ้ายังงั้นตัดคะแนนโหวตผมได้เลยครับ

เข้าใจความหมายละครับว่า "กลิ้งไปได้อีกไกล" มันหมายความว่าอย่างไร เข้าใจอย่างลึกซึ้งจริงๆครับ

รอดูผลโหวตครับ ยังไงก็ยังอยากสนุกและเห็นด้วยกับ "ท้าชน" ที่พี่ปู๊ดเสนอครับ Big Grin

ไม่ว่าผลVoteจะออกมาเป็นอย่างไรผมขอท้าชนตั้งแต่วันนี้ครับ

"OM28 Marquis Year 2010" ขอท้าชน "2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50"

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - lekleklek - 12-07-2012

ความเห็นส่วนรวมน่าจะดีที่สุดครับตอนนี้ เมื่อใช้การโหวตก็ต้องเป็นตามผลโหวตละครับทีนี้ เพิ่งมาไล่อ่านแบบละเอียดๆตั้งแต่ต้น มีจุดที่ผมสนใจอยู่สองจุดครับ งานนี้ถ้าเป็นการประกวด เราจะเอาผลการตัดสินไปทำอะไรครับ เพราะคงเอาไปใช้ยืนยันกันภายนอกวงไม่ได้ มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวล้วนๆของผู้ที่มางาน ถ้าเป็นงานแบบที่2 จะทำให้สนุกไม่น่าเบื่ออย่างน้า Cin ว่ามาซึ่งผมก็เคยว่าไปทำนองนี้เหมือนกัน 555 ได้อย่างไร งานไหนงานนั้นออกมาในรูปแบบนั่งดูเทพเล่น เซียนเล่น ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่อยากให้คนอื่นที่อาจเป็นแค่คนเพิ่งหัด หรือมือสมัครเล่น แต่ใจรักกล้าขึ้นไปใส่กันบนเวทีหน่อย ผมชอบอย่างนั้นมากครับ เขามั่วมาเราก็มั่วไปฮาๆดี เรื่องความรู้คงได้กันเต็มๆทั้งสองงานอยู่แล้ว แต่อยากฝากไว้นิดนึงงานงานนึง ไม่สามารถตอบโจทย์ความต้องการของทุกคนได้อย่างสมบูรณ์หรอกครับ ผมได้คุยกับคนที่อยากได้แบบประลอง และอยากให้เป็นแบบที่2 มาทั้งสองฝั่งบอกได้เลยว่า เหตุผลดีทั้งสองฝั่งครับโดยรวมอยากให้งานสนุกไม่น่าเบื่อทั้งสองฝั่งแหละครับ แต่คนจัดงานนี่แหละรับบทหนักสุดไม่ว่างานจะออกมาแบบไหน ทิ้งท้ายไว้ด้วยข้อคิดส่วนตัวครับ พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง ใช้ได้ทุกสถานการณ์ครับ ด้วยความปรารถณาดีให้กับคนปากไวใจเร็วครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - thepguitar - 12-07-2012

อยากไปครับ แต่ต้องไปต่างจังหวัด กำลังหาทางเลื่ยงอยู่
ถ้าเลี่ยงได้จะรีบมาลงชื่อครับ
สำหรับผมงานจะเป็นรูปแบบไหนก็ได้ ขอได้ไปร่วมงานก็ดีใจแล้ว

(12-07-2012, 21:00)piggyprince Wrote:
(10-07-2012, 22:37)pood Wrote:
(10-07-2012, 21:23)cin Wrote:
(10-07-2012, 20:54)povation Wrote: น้อง cin ต้องยืนยันจะมางานนี้โดยไม่มีเงื่อนไขขอดูรายละเอียดก่อน จึงจะได้สิทธิ vote เหมือนคนอื่นนะครับ

ผมยืนยันแบบนั้นไม่ได้จริงๆครับ
เพราะว่าผมอยากมาเห็นงานประลอง หรืองานท้าชน หรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆ มันส์ๆ
แต่ถ้าให้ผมยืนยันมาร่วมงาน ที่ผลัดกันขึ้นไปร้องเพลง สังสรรค์กัน แค่นั้น
ผมว่าผมนัดน้าๆคนอื่นและพี่ป๋อด้วยไปเที่ยวกันวันหลังจะดีกว่าครับ
ผมไม่เสียเวลาเดินทางไปแน่ๆครับ ต้องขอโทษด้วยที่พูดตรงๆครับ
ถ้ายังงั้นตัดคะแนนโหวตผมได้เลยครับ

เข้าใจความหมายละครับว่า "กลิ้งไปได้อีกไกล" มันหมายความว่าอย่างไร เข้าใจอย่างลึกซึ้งจริงๆครับ

รอดูผลโหวตครับ ยังไงก็ยังอยากสนุกและเห็นด้วยกับ "ท้าชน" ที่พี่ปู๊ดเสนอครับ Big Grin

ไม่ว่าผลVoteจะออกมาเป็นอย่างไรผมขอท้าชนตั้งแต่วันนี้ครับ

"OM28 Marquis Year 2010" ขอท้าชน "2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50"

ดีนะที่ผมไม่มี Martin OM100 ไม่งั้นน้องหมูดีร้อย คงมาขอท้าชนด้วยเป็นแน่ (ผมจะให้ชนตรงขอบๆ...เลยล่ะ)

หากจะท้าชน กับกีตาร์ของผม
2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50
ยินดีครับ รับคำท้าล่วงหน้า ส่วนกติกาการประกบคู่ท้าชนเป็นอย่างไร รบกวนพี่กฤษณพิจารณานะครับ ผมรับได้ทุกกรณี เพื่อความสนุกๆของพวกเรา

(12-07-2012, 22:11)lekleklek Wrote: ความเห็นส่วนรวมน่าจะดีที่สุดครับตอนนี้ เมื่อใช้การโหวตก็ต้องเป็นตามผลโหวตละครับทีนี้ เพิ่งมาไล่อ่านแบบละเอียดๆตั้งแต่ต้น มีจุดที่ผมสนใจอยู่สองจุดครับ งานนี้ถ้าเป็นการประกวด เราจะเอาผลการตัดสินไปทำอะไรครับ เพราะคงเอาไปใช้ยืนยันกันภายนอกวงไม่ได้ มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวล้วนๆของผู้ที่มางาน ถ้าเป็นงานแบบที่2 จะทำให้สนุกไม่น่าเบื่ออย่างน้า Cin ว่ามาซึ่งผมก็เคยว่าไปทำนองนี้เหมือนกัน 555 ได้อย่างไร งานไหนงานนั้นออกมาในรูปแบบนั่งดูเทพเล่น เซียนเล่น ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่อยากให้คนอื่นที่อาจเป็นแค่คนเพิ่งหัด หรือมือสมัครเล่น แต่ใจรักกล้าขึ้นไปใส่กันบนเวทีหน่อย ผมชอบอย่างนั้นมากครับ เขามั่วมาเราก็มั่วไปฮาๆดี เรื่องความรู้คงได้กันเต็มๆทั้งสองงานอยู่แล้ว แต่อยากฝากไว้นิดนึงงานงานนึง ไม่สามารถตอบโจทย์ความต้องการของทุกคนได้อย่างสมบูรณ์หรอกครับ ผมได้คุยกับคนที่อยากได้แบบประลอง และอยากให้เป็นแบบที่2 มาทั้งสองฝั่งบอกได้เลยว่า เหตุผลดีทั้งสองฝั่งครับโดยรวมอยากให้งานสนุกไม่น่าเบื่อทั้งสองฝั่งแหละครับ แต่คนจัดงานนี่แหละรับบทหนักสุดไม่ว่างานจะออกมาแบบไหน ทิ้งท้ายไว้ด้วยข้อคิดส่วนตัวครับ พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง ใช้ได้ทุกสถานการณ์ครับ ด้วยความปรารถณาดีให้กับคนปากไวใจเร็วครับ

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่ง เสียตำลึงทอง ผมยอมเสียตำลึงทอง
พูดไปสองไพเบี้ย นิ่ง เสียไมค์ทอง ผมจะไม่ยอมนิ่งเด็ดขาด ก็ผมรักเค้านี่นา
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=13719