NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 26-06-2012

(26-06-2012, 12:35)pood Wrote: กีต้าร์ทรง OM ที่เสียงดีจริงนั้นคงไมใด้มีมากนัก น่าจะมีที่วางใด้แบบไม่อึดอัด คราวนี้น่าจะจำกัดว่าไม่ต้องเอาไปคนละเกินสามตัวเพราะสงสารเจ้าของกีต้าร์ตอนแบกกลับครับ

ถ้ากลัวว่ากีต้าร์จะล้นร้านอีกก็ต้องให้ส่งเข้าประกวดใด้ยี่ห้อละไม่เกินสองตัวยกเว้น Martin ซึ่งเป็น original OM อาจให้ส่งใด้สามรุ่น ถ้ายังมากเกินไปอีกก็ต้องจัดรอบตัดเชือกตอนบ่ายสามแบบแพ้ตกรอบ (เอาไปเก็บหลังร้าน) เหลือไว้โชว์แค่ 12 ตัวก็ยังใด้

น่าสนุกดีครับพี่ปู๊ด คัดกันออกมาตามที่ว่าจะได้ไม่เยอะเกินไป แล้วมาแข่งขันกันสนุกๆ
ผมเห็นด้วยเลยครับจะได้ร่วมสนุกกัน วัตถุประสงค์ก็เพื่อให้เกิดกิจกรรมดีๆเอาเป็นว่าให้โหวตกันสนุกๆ เรื่องเสียงเนี่ยขึ้นอยู่กับหูแต่ละคนและความชอบจริงๆครับ Big Grin

(26-06-2012, 12:48)lekleklek Wrote: ผมว่าคนละตัวก็ล้นงานแล้วล่ะครับทรงนี้ คัดตัวที่ตัวเองคิดว่าเจ๋งสุดในบ้านมาตัวเดียวก็พอครับ ได้ตัดสินทั้งกีตาร์และหูเจ้าของด้วยครับ แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบของคนส่วนใหญ่อยู่ดีครับ

เห็นด้วยเลยเล็ก LIKE LIKE LIKE!! Big Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - วันละเป๊ก - 26-06-2012

ส่ง

Martin OM-45 Marquis
Martin OM-18 Golden Era

ไม่รู้จะตัดตัวไหนจริง

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 26-06-2012

(26-06-2012, 13:08)วันละเป๊ก Wrote: ส่ง

Martin OM-45 Marquis
Martin OM-18 Golden Era

ไม่รู้จะตัดตัวไหนจริง

งั้น เอาไปอย่างละครึ่งตัว+

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 26-06-2012

ถ้ามีรายการ "ตัดเชือก" ก็คงไม่ต้องจำกัดว่าจะเอามาคนละตัวครับ (ต่อให้จำกัดผมก็ฝากสมาชิกคนอื่นหิ้วมาประชันใด้อยู่แล้ว) จำกัดอย่างเดียวว่าเจ้าของกีต้าร์ไม่มีสิทธิ์โหวตให้กีต้าร์ตัวเองก็พอ

รายการนี้ควรจำกัดว่าควรเป็นไม้หลังชนิดเดียวกัน อย่างเช่น rosewood เจอ rosewood mahogany เจอ mahogany เท่านั้น ส่วนรายชื่อกีต้าร์นั้นตอนนี้มีตัวยืนแล้วสองรุ่นคือ Martin OM-45 Marquis (rosewood) และ OM-18GE (mahogany)

งานนี้ผมเสนอให้น้า Sarun และน้า Benz เป็นคนเล่นครับ เล่นแบบ picking อย่างเดียวก็พอเพราะทรงนี้เขาไม่ใด้ทำมาให้ตีคอร์ดแบบดุเดือด คนเล่นก็ต้องโหวตด้วยนะครับว่าตัวไหนเล่นง่ายสบายนิ้วและตัวไหนเสียงดีเนื่องจากคนฟังคงโหวตใด้เรื่องเสียงอย่างเดียว

ใครอยากร่วมสนุกลองลงรายชื่อกีต้าร์มาใด้เลยครับ ทางผู้จัดจะใด้รู้ว่าจะมีกีต้าร์เข้าร่วมประชันกี่ยี่ห้อและกี่ตัว ถ้าเกินโหลก็จะมีรายการตัดเชือกให้เหลือแค่ 12 ตัว ถ้ามีคนส่งรุ่นเดียวกันเข้าประชันนี่ใด้เจอกันเองก่อนแน่นอนครับ

งานนี้รับรองว่าไปกันเกิน 15 คนครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 26-06-2012

งานนี้ Ovation ไม่เกี่ยวนะครับ

อ้าว..แล้ว Lowden O ทั้งหลายแหล่ ก็ได้แต่ชะแง้เหลียวแลมองเก้อน่ะซิ

แล้วแบบนี้ จะเอาไปได้ไหม

2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50
2003 Martin OM-42 Quilted Maple Natural # 17 of 30
2001 Martin Custom 000-42 Natural # 784566
2005 Bourgeois JOMC Natural # 003656

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Cin - 26-06-2012

ตกลงงานนี้พี่ป๋อเป็นผู้ดำเนินการใช่มั้ยครับ?

(26-06-2012, 14:47)cin Wrote: ตกลงงานนี้พี่ป๋อเป็นผู้ดำเนินการใช่มั้ยครับ?

ปล่อยให้งง

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 26-06-2012

Bourgeois JOMC โดน DQ ครับ เพราะ J มันย่อมาจาก Jumbo สรุปว่าน้ำหนักเกินครับ ถ้าเป็นรุ่น OMC เฉยๆถึงจะผ่านครับ

ส่วน Martin ทั้งสามตัวผ่านเข้ารอบตัดเชือกครับ ตัว maple อย่าคิดว่าจะใด้บายเข้ารอบ 12 ตัวนะครับ ผมว่าคงมี Gibson มาประกบแน่นอน

(26-06-2012, 15:13)pood Wrote: Bourgeois JOMC โดน DQ ครับ เพราะ J มันย่อมาจาก Jumbo สรุปว่าน้ำหนักเกินครับ ถ้าเป็นรุ่น OMC เฉยๆถึงจะผ่านครับ

เพราะ J แท้ๆ เลย
งั้นตัวนี้ค่อยไปรอมั่วนิ่มงาน J ครั้งต่อไป

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 26-06-2012

ส่งด้วยครับ ว่าจะท้าชน OM-45 Marquis!!! TongueTongue
สู้ตายเว้ยเห้ย !!
OM-28 Marquis Big Grin
ชื่อภาษาไทย "น้องออม28 มะขวิด" Tongue

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=10360

ถึงแม้จะใหม่ เสียงยังเปิดไม่เท่า แต่โทนเทือกเดียวกันน้อ คริๆ Tongue
ว่าแต่ เป๊ก เรายืม Toneร้ายของนายหน่อย กีต้าร์นายเปิดเกินไปแระนะ 555 Tongue