NimitGuitar webboard
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน (/showthread.php?tid=13574)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 05-07-2012

(05-07-2012, 17:36)SARUN Wrote:
(05-07-2012, 16:43)piggyprince Wrote: 3. เสียงดีกว่า เพราะกีต้าร์เล่นมากกว่า การสะท้อนของเสียงดีกว่า เปิดกว่า

ช่วงเดือนนี้ รับจ้างเบิร์น กีตาร์ ดีกว่า!!!
"บริการ เล่นกีตาร์ก่อนเข้าประลอง แทนเจ้าของที่ไม่ค่อยมีเวลา เพื่อทำให้สายสั่นสะเทือน จนทำให้ ส่วนต่างๆ ของกีตาร์สั่นสะเทือน ทำให้ ข้อต่อ ส่วนจับยึด กาว ฯลฯ เข้าที่ เพื่อร่นระยะเวลาเสียงเปิด ให้มาเร็วขึ้น" Big Grin

ขอพิกัดบ้านด่วนครับเสธ.!!!! Big GrinBig Grin
เอาจริงนะ บ้านอยู่ไหน จะฝากเบิร์นเด้อออออออออออออออออออออ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Rham - 05-07-2012

ขออภัยด้วยครับพี่กฤษณ์ กีต้าร์santa cruz ตัวที่ผมจะนำไปร่วมสนุกด้วยเป็น om ไม่ได้cutawayครับ เป็นรุ่น om/ar ครับ
[Image: LqHdvb.jpg]
ขอบคุณครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 05-07-2012

คะแนนรวมครั้งสุดท้ายมาจาก....
1. คะแนนรวมจากผู้เข้าร่วมงาน
2. คะแนนที่ได้มาจากกรรมการเล่นแบบเปิดตาก่อน
3. สุดท้ายของการตัดสินคะแนนรวมสูงสุด จะต้องให้กรรมการปิดตาเล่นและลงคะแนนอีกครั้ง
ส่วนหูเปิด มิฉะนั้นจะได้ชื่อว่าปิดหูปิดตากรรมการ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Taylor814aura - 05-07-2012

รับเบิร์น..ฟรี !!! เออ..บริดจ์หลุดไม่อยู่ในข้อตกลงงะ่..เจ้าของอยู่ดูได้..เผื่อทนไม่ได้บอกให้หยุดที..ฮิ ฮิ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - วันละเป๊ก - 05-07-2012

(05-07-2012, 19:57)Rham Wrote: ขออภัยด้วยครับพี่กฤษณ์ กีต้าร์santa cruz ตัวที่ผมจะนำไปร่วมสนุกด้วยเป็น om ไม่ได้cutawayครับ เป็นรุ่น om/ar ครับ
[Image: LqHdvb.jpg]
ขอบคุณครับ

กลัวก็ตัวนี้แหละ Tongue
ต้องทำ Poker Face Cool

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Rham - 06-07-2012

โธ่...น้าเป็กครับ ตัวนี้ยังเป็นรองเหล่ามะขวิด มะเฟือง อยู่หลายขุมครับ
แต่ก็อยากจะนำไปให้เพื่อนๆได้ลองเล่น ลองฟัง ให้หลากหลายแบรนด์ยิ่งขึ้นครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - pood - 06-07-2012

Santa Cruz OM/AR ผมหาสเป็คไม่เจอเลยครับ ขอลิ้งค์ด้วยครับ

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - Cin - 06-07-2012

Santacruz/Arlen Roth

http://www.santacruzguitar.com/instruments/arlen-roth/

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - piggyprince - 06-07-2012

(06-07-2012, 09:51)Rham Wrote: โธ่...น้าเป็กครับ ตัวนี้ยังเป็นรองเหล่ามะขวิด มะเฟือง อยู่หลายขุมครับ
แต่ก็อยากจะนำไปให้เพื่อนๆได้ลองเล่น ลองฟัง ให้หลากหลายแบรนด์ยิ่งขึ้นครับ

งานนี้น้ารามต้องมาให้ได้นะครับ ห้ามเบี้ยว!!
แล้วก็ได้ยินแว่วๆมาว่าจะรับ OM-18GE ใส่ถุงกลับบ้านด้วย Big GrinBig Grin

RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - povation - 06-07-2012

สรุปรายละเอียดของงาน

ชื่องาน
O Meeting 2012

วัตถุประสงค์ของการจัดงาน
พบปะสังสรรค์ สนุกสนานเฮฮา เพิ่มมิตรภาพ
ความรู้ความเข้าใจและเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับกีตาร์
เสาะหากีตาร์เพื่อหวังเป็นเพื่อนคู่ใจ

จำนวนคนมาร่วมงาน
ไม่เกิน 35 คน โดยจะต้องจองบัตรล่วงหน้า เท่านั้น

ศิลปินรับเชิญ
Surprise!

ทีมงาน
ขออาสาสมัคร เพื่อแบ่งหน้าที่ความรับผิดชอบในแต่ละส่วนงาน
ช่างภาพ
ช่างถ่ายวีดิโอ
แบบลงคะแนนเสียง
จัดส่งกีตาร์นำมาใช้งานและเก็บเข้ากล่อง

กีตาร์ที่จะนำมาประกวด
เจ้าของหรือตัวแทนจะต้องแจ้งส่งชื่อเข้าร่วมงานนี้ เพื่อทราบจำนวนแน่นอน ภายในวันที่ 22 กรกฎาคม 2555
ไม่จำกัดจำนวนกีตาร์ที่ส่งเข้าประกวด แต่ต้องผ่านคุณสมบัติการคัดเลือกแล้วเท่านั้น

การพิจารณาแบ่งกลุ่ม ประกบคู่ ตลอดจนปัญหาใดๆที่เกิดขึ้นในระหว่างการประกวด
ดร.กฤษณ สุจริตกุล (pood) เป็นผู้พิจารณาชี้ขาด

อุปกรณ์ที่นักดนตรีรับเชิญใช้บนเวที
Neumann M 147 Tube Condenser Microphone
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=12984
Neumann TLM 103 Anniversary Vocal Condenser Microphone
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=12637
Boss 802
Mackie mixer

การเตรียมความพร้อมก่อนเริ่มงาน
12.00 น. Sound Check

เวลางาน
13.00 – 19.00 น.

รายการต่างๆบนเวทีประกวด
นักดนตรีรับเชิญบนเวทีเพื่อเล่นกีตาร์ที่เข้าประกวดให้ผู้มาร่วมงานได้ชมและฟังเสียง
ความรู้ความเข้าใจและเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับกีตาร์ในแต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นที่นำมาประกวด
เชิญกรรมการให้เหตุผลที่ได้เลือกกีตาร์ในรอบสุดท้ายนั้น
(ขอความเห็นเพิ่มเติม)

วิทยากร
ดร.กฤษณ สุจริตกุล (pood) และ อาสาสมัครท่านอื่นๆ

กรรมการ
จะเลือกส่วนหนึ่งของผู้เข้าร่วมงานมาเป็นกรรมการ 6 คน ซึ่งจะเป็นกรรมการตัดสินตลอดจนถึงรอบสุดท้าย 4 คน และกรรมการจับเวลา 2 คน

การทดลองฟังเสียงกีตาร์เพื่อลงคะแนนเสียง
ผู้ที่มาร่วมงานลองเล่นกีตาร์เพื่อฟังเสียงและความถนัดได้ไม่เกินตัวละ 30 วินาที
เฉพาะที่เป็นกรรมการสามารถลองเล่นกีตาร์เพื่อฟังเสียงและความถนัดได้ไม่เกินตัวละ 2 นาที

ผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียง
คือผู้เข้าร่วมงานทั้งหมด
จะต้องเป็นผู้ที่ผ่านการลองเล่นกีตาร์เพื่อฟังเสียงและความถนัดในงานนี้แล้วเท่านั้น

เพลงและแนวเพลงที่จะใช้เล่นบนเวทีโดยนักดนตรีรับเชิญ
เป็นเพลงที่เหมาะสมกับงานการประกวดในครั้งนี้
ตามลำดับ 3 ขั้นตอน ดังนี้
Arpeggio (บังคับ – กรีดคอร์ดเปิด E, คอร์ดทาบ G และ Bb ช้าๆ คอร์ดๆละครั้ง)
Strumming
Picking

ลำดับขั้นตอนของการลองเสียง
1. ผู้เข้าร่วมงานทั้งหมดได้ลองเล่นกีตาร์ทั้งหมดที่ส่งเข้าประกวดเพื่อฟังเสียงและชมรูปลักษณะของกีตาร์ก่อน
2. กรรมการได้ลองเสียงกีตาร์ทั้งหมดที่ส่งเข้าประกวด
3. นักดนตรีรับเชิญเล่นกีตาร์ที่ส่งเข้าประกวดบนเวที

รวมระยะเวลาในการเล่นกีตาร์แต่ละตัว ในแต่ละรอบ
คำนวณเพื่อการบริหารเวลาในการจัดงาน

หลักเกณฑ์การให้คะแนน
ผู้เข้าร่วมงานทั้งหมด 1 คน 1 สิทธิ 1 เสียง
พิจารณาให้คะแนนจากความประทับใจ ทรง เสียง สวย

คะแนนรวมครั้งสุดท้าย
การรวมคะแนนเสียงกี่ครั้งก็ตาม คะแนนรวมครั้งสุดท้าย
เพื่อตัดสินกีตาร์ขวัญใจของงาน จะต้องมาจาก
1. คะแนนรวมจากผู้เข้าร่วมงาน
2. คะแนนที่ได้มาจากกรรมการทั้ง 4 เล่นแบบเปิดตาก่อน
3. สุดท้ายของการตัดสินคะแนนรวมสูงสุด จะต้องให้กรรมการ ทั้ง 4 ปิดตาเล่นและลงคะแนนครั้งสุดท้ายอีกครั้ง โดยจะเล่นทั้งแบบผ่านไมค์ ชุดเครื่องเสียงที่จัดเตรียมไว้และแบบเล่นสดไม่มีอุปกรณ์ใดๆช่วยขยายเสียง แบบละ 3 นาที ในกีตาร์แต่ละตัวที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย

รางวัลสำคัญ
ขวัญใจ O Meeting 1 ตำแหน่ง

รางวัลตำแหน่งอื่นๆ
จะมีหรือไม่

ของรางวัล
ผู้สนับสนุนรายการ

ผลของการตัดสินการประกวด
ด้วยคะแนนเสียงสุดท้ายให้ถือเป็นที่สุด ผูกพันเฉพาะผู้มาร่วมงาน O Meeting นี้เท่านั้น

รายละเอียดปลีกย่อย
ยังไม่ได้ระบุไว้ และพร้อมจะปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมและรอการออกความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยครับ