NimitGuitar webboard
เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... (/showthread.php?tid=1308)

Pages: 1 2

เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - LittleNomad - 24-03-2008

บ่าย ๆ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมพาลูกชายไปกินข้าวที่ ซีคอน สแควร์ แล้วบังเิอิญไปเจอร้านขายอุปกรณ์เครื่องดนตรีร้านหนึ่ง บนชั้นสอง ฝั่งเดียวกับ Lotus ใกล้ ๆ ร้านหนังสือนายอินทร์...

(ขอแค่บอกเป็นลายแทง แต่ไม่เอ่ยชื่อร้านนะครับ จะไำด้ไม่เสียมารยาทในการใช้ Forum ซื้อ-ขาย นี้ เพราะผมเข้าใจว่า น่าจะเป็น "กระดานข่าว" ที่เปิดบริการให้แก่สมาชิก สำหรับประกาศหาซื้อ หรือขายของ โดยมิใช่ "ทำธุรกิจ" อย่างเป็นล่ำเป็นสัน! เพราะถ้าจะ ทำธุรกิจ ก็ ควรอย่างยิ่ง ที่จะ จ่ายค่าบริการโฆษณา - - ไม่เช่นนั้น มันคือ การเอารัดเอาเปรียบ เจ้าบ้านหลังนี้!!!)

ที่ร้านดังกล่าว ที่น่าสนใจคือ ขายของกระจุกกระจิกหลายอย่าง... ผมได้หลอดสไลด์ Glass Bottle Slide กับ Brass Chrome Slide ของ Planet Waves อย่างละอัน แล้วเหลือบไปเห็นว่าที่นี่มีขายสาย DR ทั้ง Acoutic / Electric / Bass สารพัดสี มีเพียบ เต็มหิ้ง...แล้วก็มีสาย Dean Markley รุ่น Blue Steel ทั้ง Acoutic / Electric - - ดูเหมือนทั้ง DR และ Dean Markley ตั้งราคาไว้ที่ชุดละ 500 บาท แต่ก็น่าจะลดได้พอสมควร เพราะหลอดสไลด์ที่ผมซื้อ ก็ต่อได้หลายสตางค์อยู่...

ครับ... แค่เอาข่าวมาบอกเพื่อน ๆ ที่อยากได้สาย DR ครับ.

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - Maow - 24-03-2008

โห...สาย DR ขายถูกกว่าที่เชียงใหม่ตั้ง 100 บาท เลย

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - povation - 24-03-2008

หลายคนในบ้านนี้ไม่ได้แค่อยากได้สาย DR หรอกครับ
แต่อยากได้กีตาร์ของ DR pood ต่างหาก

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - pood - 24-03-2008

ร้านนี้เป็นสาขาของร้านที่เวิ้งครับ ที่รู้เพราะเคยจะซื้อสาย DR ที่ร้านใหญ่ตอนตรุษจีน
เขาบอกว่าให้ไปที่นี่เพราะร้านที่เวิ้งปิด สาย DR Extra Life ขาย 550 บาทมี
ทุกสีครับ

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - love666 - 24-03-2008

ร้านนี้มีกีต้าร์ Ayer ครับ น้าๆคนไหนไปร้านนี้ ลองเสียง Ayer แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ปล. น้าอ้วนได้ลอง Ayer หรือป่าวครับ

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - pisit5924 - 24-03-2008

ร้านนี้มีสายกีต้าร์หลายยี่ห้อครับ แต่ดวงผมคงไม่ค่อยดี พอกลับไปซื้ออีกปรากฏว่าของหมดทุกที นอกจากจะมี AYERS แล้วก็ยังมี IBANEZ สวยๆอีกครับ

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - LittleNomad - 24-03-2008

เมื่อวันเสาร์ผมแค่เดินดูผ่าน ๆ เพราะไม่่ได้สนใจ Ayers กับ Ibanez เลยไม่ได้ลองครับ.

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - เฒ่าทารก - 24-03-2008

ผู้ชายร่างใหญ่อารมณ์ดี...มักมีข่าวดีให้ทุกคนจริงๆครับ

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - LittleNomad - 24-03-2008

แล้วน้าเฒ่าฯ อย่าลืมแวะไปดู Saddle นะครับ... ชั้นสี่ โซน A (Atrium), A404

อ้อ...แล้วที่นี่มี Sound Buffer สวยดี เป็นไม้ฉลุลาย สวยดีทีเดียว...

[Image: 058792200_1178505096.jpg]

RE: เจอร้านขายสาย DR และ Dean Markley ...เพียบ... - เฒ่าทารก - 25-03-2008

LittleNomad Wrote:แล้วน้าเฒ่าฯ อย่าลืมแวะไปดู Saddle นะครับ... ชั้นสี่ โซน A (Atrium), A404

อ้อ...แล้วที่นี่มี Sound Buffer สวยดี เป็นไม้ฉลุลาย สวยดีทีเดียว...

[Image: 058792200_1178505096.jpg]

เค๊าเรียกว่าผู้ใหญ่เตือนแต่ไม่จำครับ..5555++..ลืมเสียสนิทเรื่องที่จะไปติดตั้ง pu แล้วให้ข้อคิดอะไรมา..ถือเป็นบทเรียนเตือนสติครับเรื่อง saddle ถ้าไม่ได้อย่างของเดิมที่ดีๆสงสัยต้องไปให้อากฤษณ์เจิมหัวสักเพี๊ยะ..อิอิอิ...เห้อ!!!มัวแต่คิดจะใส่ๆไม่ดูไม่คิด...แย่จริงๆเรา