NimitGuitar webboard
หมั่นไส้ Gibson - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หมั่นไส้ Gibson (/showthread.php?tid=12996)

Pages: 1 2

หมั่นไส้ Gibson - piggyprince - 20-04-2012

5555 ตั้งกระทู้กวนประสาทนิดหน่อยนะครับพี่น้อง Big Grin Tongue
เนื่องด้วยช่วงหลังกระแสกีต้าร์Gibsonมาแรงเหลือเกิ๊น
เมื่อวานกลับบ้านเร็วเลยลองอัดคลิปกีต้าร์ตัวโปรดดูเล่นๆครับ
เอ้าสาวก Martin ว่างๆก็อัดคลิปมาบิ๊วกันหน่อยนะครับ ช่วงหลังใครๆก็เห่อ Gibson กันเต็มไปหมด ไม่รู้ว่าพี่Cin ณ เชียงใหม่มียาดีอะไร ทำให้ๆเพื่อนๆเคลิ้มไปเล่นน้องกิ๊บซี่กันหมด Tongue

ปล1. ผมรักทั้งMartinและGibsonครับ เป็นกีต้าร์ที่ดีทั้งสองแบรนด์ หากใครได้มีโอกาสครอบครองจงอย่าลังเลครับ Big Grin
ปล.2 อัดคลิปทีไรเล่นผิดทู้กที ไม่รู้น้าCinมียาดีอะไรอัดคลิปได้เป็นร้อยๆคลิป Tongue

RE: หมั่นไส้ Gibson - วันละเป๊ก - 20-04-2012

หมั่นไส้มากไอ้ Gibson เนี่ย ตั้งแต่รู้จักกัน เสียตังไปเยอะ
เดี๋ยวจะไปอัดคลิป Martin ตัวใหม่มาช่วยรุม

RE: หมั่นไส้ Gibson - piggyprince - 20-04-2012

(20-04-2012, 09:57)วันละเป๊ก Wrote: หมั่นไส้มากไอ้ Gibson เนี่ย ตั้งแต่รู้จักกัน เสียตังไปเยอะ
เดี๋ยวจะไปอัดคลิป Martin ตัวใหม่มาช่วยรุม

จัดมาให้ว่องๆๆๆๆๆ หมั่นไส้มันมาก เอาESอีกซักตัวแก้หมั่นไส้มะ 5555
ปล. น้องออมจ๋า มารึยังจ้ะ เดี๋ยวพี่หมูจะไปเป็น กขค คั่นกลางระหว่างเธอกะวันละเป๊กนะจ้ะ TongueTongue

RE: หมั่นไส้ Gibson - nhoy - 20-04-2012

(20-04-2012, 09:57)วันละเป๊ก Wrote: หมั่นไส้มากไอ้ Gibson เนี่ย ตั้งแต่รู้จักกัน เสียตังไปเยอะ
รอฟังคลิปของน้า 'วันละเป๊ก' ด้วยคนครับ Shy

RE: หมั่นไส้ Gibson - Cin - 20-04-2012

(20-04-2012, 09:17)piggyprince Wrote: ช่วงหลังใครๆก็เห่อ Gibson กันเต็มไปหมด ไม่รู้ว่าพี่Cin ณ เชียงใหม่มียาดีอะไร ทำให้ๆเพื่อนๆเคลิ้มไปเล่นน้องกิ๊บซี่กันหมด Tongue

ท่านประธานครับ ผมขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ ตามกฏข้อบังคับข้อที่ 59
ผมไม่มียาดีอะไรเลยครับ ท่านประธาน
แค่ผมพูดความจริง พูดออกมาจากความรู้สึกจริงๆ ไม่มีอะไรเคลือบแฝงอยู่ ก็เท่านั้นเองครับ ท่านประธาน
ส่วนคนอื่นจะเชื่อตามและชอบตาม หรือจะไม่เชื่อไม่ชอบ
อยู่นอกเหนือความสามารถของผมครับ
แฮ่ๆ ขอให้รูหูของคุณนำทางครับ Tongue

RE: หมั่นไส้ Gibson - BENZ - 20-04-2012

สำหรับผม Martin ดีๆซักตัวก็เกินพอ

RE: หมั่นไส้ Gibson - povation - 20-04-2012

หมั่นไส้เท่ากับหาเรื่องเป็นศัตรูกับพวกนิยมGibson

RE: หมั่นไส้ Gibson - Cin - 20-04-2012

(20-04-2012, 13:02)BENZ Wrote: สำหรับผม Martin ดีๆซักตัวก็เกินพอ

ให้มันจริงเถอะ
งั้นMartin เก่าๆที่เพิ่งได้ใหม่มาพี่ขอนะเบนซ์Tongue

RE: หมั่นไส้ Gibson - Nueng - 20-04-2012

น้องหมู ..... เอาทุกตัวที่มี มาเล่นเพลงเดียวกันคนละท่อน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ คละเคล้า สลับกันไป
จะได้ฟังกันจะๆ หมัดต่อหมัด แลกกันไปเลย ดีไม๊ก๊าบ น้องหมู ....

RE: หมั่นไส้ Gibson - piggyprince - 20-04-2012

(20-04-2012, 15:27)Nueng Wrote: น้องหมู ..... เอาทุกตัวที่มี มาเล่นเพลงเดียวกันคนละท่อน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ คละเคล้า สลับกันไป
จะได้ฟังกันจะๆ หมัดต่อหมัด แลกกันไปเลย ดีไม๊ก๊าบ น้องหมู ....

เอ๊ะๆๆๆ ยังไงกัน พี่หนึ่งก็มีทั้งน้องมาร์กับน้องกิ๊บเหมือนผมเลยนี่นา
จะเอามาชนกันหรอ คริๆๆ อยากทำแบบที่พีว่าเหมือนกันครับ ติดตรงฝีมืออันน้อยนิดของผมน่ะสิพี่ เล่นหลุดๆแถมยังไม่สม่ำเสมออีก 555
ปล. ตกลงพี่อยู่ข้างไหนอะ ส่วนผม...อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน กร้ากกกกกส์ Big GrinBig Grin
(20-04-2012, 15:05)cin Wrote:
(20-04-2012, 13:02)BENZ Wrote: สำหรับผม Martin ดีๆซักตัวก็เกินพอ

ให้มันจริงเถอะ
งั้นMartin เก่าๆที่เพิ่งได้ใหม่มาพี่ขอนะเบนซ์Tongue

ขอด้วยๆๆๆๆ หลังจากได้ลองของเก่าของพี่Cinชักจะติดใจ Big Grin
มิน่า.......TongueTongue