NimitGuitar webboard
++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life (/showthread.php?tid=12805)

Pages: 1 2 3

++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - Real - 24-03-2012

...สวัสดีครับเพื่อนบ้านฟ้าขออนุญาติประกาศหาเนื้อคู่Gibson รุ่น J45 ตัวนี้พิเศษ!!เพราะเป็นCustom Rose vine, the tree of life ที่ไม่ไค่อยได้เห็นเท่าไหร่ งานสวย เนี๊ยบ และเสียงดีมาก สามารถปรนนิบัติรับใช้ได้เป็นอย่างดี

...ไปปิ้งและได้มาระยะหนึ่งแล้วเพราะสวย หายาก ประหนึ่งเหมือนเจอช้างงาสวยในป่าลึก เสียงไพเราะออกหวานๆตามคอนเซปต์Rose vine และผิวกายเป็นRosewood แต่ผมดันมาชอบสไตค์เสียงMahoganyเหมือนน้าCin พยายามปรับตัวได้มาสักพักแล้ว แต่ฟ้าลิขิตไว้แล้วว่าไม่ให้เราได้เป็นเนื้อคู่กัน เลยจะอยากไม่ฝืนชะตาฟ้า

....จึงประกาศหาเนื้อคู่ที่มีคุณสมบัติสามารถรับเลี้ยงได้ นิสัยดี เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่เที่ยว (ถ้าออกงานบ้างไม่เป็นไร) Big Grin และชอบสไตค์Rosewood ส่วนวันที่ยกขันหมากมาขอเรียกค่าสินสอด "15หมื่น" ส่วนงานเลี้ยงให้ทางฝ่ายเจ้าบ่าวเป็นผู้จัดเตรียม ส่วนค่าใช้จ่ายทางฝ่ายเจ้าสาวจะเป็นผู้ออกให้ เท่ากับว่าเจ้าบ่าวมีค่างานเลี้ยงเท่าไหร่ก็เอามาหักจากค่าสินสอดได้ ติดต่อได้โดยตรงที่เบอร์ 087-037-2200

...มาชมรูปว่าที่เจ้าสาวกันครับ Tongue

Top: Solid Sitka Spruce
Back-side:Solid Indian Rosewood

[Image: IMG_9027.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9030.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9036.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9029.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9028.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9031.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9033.jpg?psid=1]

[Image: IMG_9035.jpg?psid=1]

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - parker1713 - 24-03-2012

ตอนนี้ขอเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวทั้งที่อยากเป็นเจ้าบ่าว ได้แต่มองเจ้าสาวแสนสวยครับ Big Grin

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - piggyprince - 24-03-2012

โห้ยยยยย สวยซะ ยังจำได้ตอนได้มาใหม่ๆเห็นแล้วยังหลอนไม่หาย Big Grin
เอาแล้วไงพี่ชายผมเริ่มจะหูเสียไปชอบMahoganyเหมือนหัวหน้าเผ่าซะละ
ถ่ายรูปจัดแสงได้เทพมากพี่ ถ่ายในห้องฟังเพลงใช่ไหมเนี่ย!
ช่วยพี่Realเพิ่มเติมข้อมูลครับ

Top: Selected Premium Solid Sitka Spruce
Side: Solid Indian Rosewood
Back: Solid Indian Rosewood
Neck: mahogany
Fingerboard: Madacascar Rosewood
Bridge: Belly Up
Machine Head: GOLD Waverly Butter Bean
Fingerboard Inlay: MOP Tree of Life
Rosette: Abalone
Binding :Herringbone
Pick Guard: Tortoise tear drop
Pick up: None
Nut width: 43.8mm
Scale: 627.38mm
Case: Original Hard Case

ตัวนี้ไม่ค่อยได้เห็นกันสักเท่าไหร่เพราะลายเถาวัลย์และดอกไม้บนHeadstockเป็นรุ่นหายากมาก

ทำไมมาขายตอนนี้เนี่ย กระสุนหมดทำไงดี อยากด้ายๆๆๆๆๆ T T
ปล.อยากได้สายลำโพงใหญ่ๆเส้นนั้นจัง คริๆ Tongue

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - Cin - 24-03-2012

สุดๆครับน้าเรียล
Gibson J-45 Vineลายนี้สวยและหายากมากๆด้วยครับ
เป็น Rose Vine เสียงดีเต็มอิ่ม เพราะไม้หลัง Rosewood จะทำให้ได้เสียงแน่นและเบสเต็มและน่าเล่นมากๆ
ผมขอแสดงความยินดีกับเจ้าของใหม่ล่วงหน้าด้วยครับ

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - วันละเป๊ก - 24-03-2012

ว่าแล้วววว

เชียร์สุดใจ

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - FOLKZAZA - 24-03-2012

สวยมากครับ เชียร์

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - Naris - 24-03-2012

สวยทั้งแสง สวยทั้ง กีต้าร์

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - Olanla - 24-03-2012

โคตรสวยครับ

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - bossy - 24-03-2012

ขอเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวครับ
หวังว่า จะได้เจอเพื่อนเจ้าสาว
สงสัยน่าจะมีอีกหลายคน

RE: ++ประกาศหาเนื้อคู่ Gibson J45 Custom Rose vine, the tree of life - doyz - 24-03-2012

แม่เจ้า 15หมื่น ตอนแรกนึกว่า หมื่นห้า!!!! 5555