NimitGuitar webboard
ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) (/showthread.php?tid=12798)

Pages: 1 2 3 4

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - kob:ColeClark - 26-03-2012

ครับพี่ ขอบคุณครับ

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - kob:ColeClark - 28-03-2012

ขอขุดให้ได้ชมกันครับ

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - ยอดเยี่ยม - 01-04-2012

ไปทดลองฟังเสียง PW100T มาแล้วครับ Rolleyes ปรับ flat เสียงกลางเยอะและใสๆ (ขึ้นอยู่กับคาร์แรคเตอร์ของกีตาร์ที่ลองด้วย)
พอปรับเพิ่มเสียงทุ้ม(ต่ำ)แล้วดีขึ้นครับ ยิ่งเปิด Subwoofer มาช่วยเพิ่มเสียงต่ำจะมีมิติมากขึ้นเยอะเลย
ต้องไปพิสูจน์ด้วยตัวเอง ราคานี้มองข้าม Fishman SoloAmp ไปเลย อิ..อิ Tongue

อัดภาพและเสียงจากกล้อง Sony NEX-5 ศักยภาพอาจจะไม่เต็มที่
และให้เพื่อนที่ไปด้วยลองเล่นกับกีตาร์ Cole Clark ดันมาเล่นแป้ก!เสียยี่ห้อหมดเลย Cool

ถ้าฟังเพลงแล้วผมดันชอบตัวเล็ก PW50 (คุณกบเพิ่มเสียง Subwoofer วินาทีที่ 28 ทำให้เสียงอิ่มขึ้น)
อาจเป็นเพราะผมไม่ชอบเปิดฟังเพลงเสียงดังๆ พอฟังดังๆเหมือนมีคนมาร้องตะเบ็งข้างหู
แต่พอเล่นกับกีตาร์เปรียบเทียบกันแล้ว ตัว PW100T เสียงจะกว้างกว่า
อันนี้ขึ้นอยู่กับหูและเงินในกระเป๋าของแต่ละคนครับ

เสียดายที่เพิ่งได้ Kustom Profile 200 มาจากอา(จารย์)กฤษณแล้วครับ
ไม่ยังงั้นอยากได้ PW50 มาฟังเพลงอีกซักตัว Big Grin

ขอบคุณคุณกบมากครับ ที่ให้โอกาสได้ลองฟังเสียง Wink

ปล. คุณกบยังเปิดโอกาสให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้ทดสอบด้วยตัวเองนะครับ ควรนัดกันไปเป็นกลุ่มหลายๆคน
อย่าไปแบบว่าวันละคน/คนละครั้งก็แล้วกัน Tongue

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - Webmaster - 01-04-2012

ขอบคุณพี่ยอดเยี่ยมที่ช่วยไปรีวิวมาให้ชมกันครับ

เพื่อนคุณพี่ยอดเยี่ยมก็เล่นดีนี่ครับ Big Grin

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - tao - 01-04-2012

ขอบคุณครับพี่ยอดเยี่ยม

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - thepguitar - 01-04-2012

ขอบคุณพี่ยอดเยี่ยมครับ
เพื่อนพี่ยอดเยี่ยมนี่หน้าตาดีนะครับ

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - BENZ - 01-04-2012

ขอบคุณน้ายอดเยี่ยมทึ่มา review ให้ฟังครับ Tongue

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - Tai Labour - 01-04-2012

คุ้มมากครับ มีเอฟเฟ็คเสียงขลุ่ยให้เล่นด้วย (0.58 Clip 1) Tongue
กีต้าร์กับแอมป์อัดจากกล้องเสียงใช้ได้เลย แต่คนเล่นมือสั่นแถมขี้อายไปหน่อย
สงสัยตื่นเช้าแล้วหน้าบวมเลยไม่กล้าโชว์ Big Grin

ราคานี้ ซื้อได้....ใช้คุ้ม ไม่ต้องคิดมาก

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - Naris - 01-04-2012

ใครอยากได้ Kustom Profile 200 เตรียมรอมือสอง ได้เลย

RE: ขออนุญาตินำเสนอ POWERWERKS แอมปริไฟล์เอนกประสงค์ (3 Ch. ใช้กับโปร่งไฟฟ้าได้ครับ) - ยอดเยี่ยม - 02-04-2012

(01-04-2012, 11:16)Naris Wrote: ใครอยากได้ Kustom Profile 200 เตรียมรอมือสอง ได้เลย

น้าริศจำผิดคนแล้วครับ นั่นมัน ชัย ปาร์คเกอร์ แต่นี่..ชัย ยอดเยี่ยม Cool
Kustom Profile 200 เตรียมส่งไปไว้ที่บ้านต่างจังหวัดแล้วครับ
แต่ถ้าใครอยากได้และให้ราคาดี ก็ติดต่อหลังไมค์ได้เลย..อิ..อิ Tongue (ล้อเล่น)

ดูรูป Powerwerks PW50 เพิ่มครับ Shy

[Image: powerwerks2.jpg]

Shy แล้วก็ Powerwerks PW100T ครับ

[Image: powerwerks1.jpg]