NimitGuitar webboard
รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ (/showthread.php?tid=12683)

Pages: 1 2

รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - กีตาร์martin - 08-03-2012

พอดีมีโอกาส ได้มาอยู่ที่สหรัฐครับ ใครสนใจซื้อสินค้า อะไรในสหรัฐ ยินดีครับ

มีลิงค์ลิงค์สินค้าที่จะซื้อก็จะดีมากครับ ไม่จัดกัดนะครับ ว่าเป็นแค่กีตาร์ สินค้าเล็กใหญ่ รับฝากซื้อทุกอย่างครับ ค่าขนส่งตาม น้ำหนักครับ ค่าสินค้าตามจริงครับ ไม่มีชาร์ต

สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม PM มาคุยได้ครับ

ขอบคุณครับ

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - ยอดเยี่ยม - 08-03-2012

สนใจครับ Rolleyes ขอถามคำถามเดียวครับ
ต้องจ่ายเงินล่วงหน้าหรือมัดจำกี่เปอร์เซ็นต์ของราคาสินค้า
แล้วส่งสินค้ามาถึงเมืองไทยทางไหน กี่วันได้
ภาษีที่เมืองไทยใครจะเป็นคนเคลียร์ให้
มีญาติติดต่อได้ที่เมืองไทยมั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ Wink

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - acidjazz - 08-03-2012

(08-03-2012, 21:27)ยอดเยี่ยม Wrote: สนใจครับ Rolleyes ขอถามคำถามเดียวครับ
ต้องจ่ายเงินล่วงหน้าหรือมัดจำกี่เปอร์เซ็นต์ของราคาสินค้า
แล้วส่งสินค้ามาถึงเมืองไทยทางไหน กี่วันได้
ภาษีที่เมืองไทยใครจะเป็นคนเคลียร์ให้
มีญาติติดต่อได้ที่เมืองไทยมั๊ยครับ

โอววว ... ชัดเจนมากครับ พอดีอยากรู้เหมือนกัน Smile

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - noomxman - 08-03-2012

(08-03-2012, 21:36)acidjazz Wrote:
(08-03-2012, 21:27)ยอดเยี่ยม Wrote: สนใจครับ Rolleyes ขอถามคำถามเดียวครับ

โอววว ... ชัดเจนมากครับ พอดีอยากรู้เหมือนกัน Smile

น้ายอดเยี่ยมตรงประเด็นเลยครับ

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - Katayoot - 08-03-2012

แจ๋วเลยครับ มีทางเลือกเพิ่มอีกทาง

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - Bearclaw - 09-03-2012

ชุดเครื่องเสียงBose นี่โดนภาษีกี่%ครับ

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - karn - 09-03-2012

กลัวสั่งซื้อ Gibson แล้วได้ Gibsun

[Image: 9rcj1.jpg]

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - pood - 09-03-2012

ถ้าคิดทุกอย่างตามค่าใช้จ่ายจริงโดยไม่มีชาร์ตแล้วจะทำไปทำไมครับ หรือว่าทำเพราะเป็นคนใจบุญ

ถ้าจะทำจริงผมก็ขอสรรเสริญครับ เกิดชาติหน้าขอให้ร่ำรวยเงินทองยศถาบรรดาศักดิ์มีแต่คนรักคนนับถือ

ส่วนรายละเอียดในการฝากซื้อผมก็อยากทราบก็ตามที่น้ายอดเยี่ยมถามครับ

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - กีตาร์martin - 09-03-2012

ตามนี้เลยครับ

มัดจำ 30เปอร์ เซนต์ครับ
ส่งทางอากาศ 15 วันถึง
กรณีเป็นของใหญ่ ส่งทางเรือครับ ไม่เกิน 45 วัน
ภาษี ตามตกลงครับ เหมาจ่ายหรืออย่างไร
ญาติ มีครับ

ค่าใช้จ่ายตามจริง รวมไปถึงค่าเดินทาง ครับ เล็ก ๆ น้อย ๆ ผมเองก็ถือว่าไปเที่ยวในตัวครับ เลยไม่คิดเรื่องค่าดำเนินการเท่าไหร่

จุดประสงค์หลักที่มมาอยู่ที่นี่เพราะ งานครับ แต่ งานกว่าจะได้ทำตั้ง อีก 3 เดือน เลยหาเรื่องเที่ยวก่อน

ขอบคุณครับ

RE: รับจัดหาสินค้าในสหรัฐ - กีตาร์martin - 11-03-2012

ขอบคุณมากครับ