NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 12-03-2008

(Da S) Mei you qi fu de qing xu
yin wei ni chu xian hou hua po ping jing
zhen han wo yi jing feng bi de xin
bing shan he xue zai rong jie
(Zaizai) Hui dao chu ci de xiang yu
feng zai chui yi ge ren du ci mei li
hui de tian kong wei he mei you biao qing
ni de xin xia yu

เพลง Let Me Love You โดย Vic Chou & Barbie Hsu (Mars OST.) นะคะ

U หรือ ย.ยักษ์/อ.อ่าง ค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - arnut_11 - 12-03-2008

อู เลิฟไย (ไอเลิฟยู) อูว้อนไย (ไอว้อนยู) อูมิส ใย(ไอมิสยู) เล้าบ้างรึปปู่ (รูเบ้างรึเปล่า)
โปงลาง สะออน อิอิ ป. ปลานะครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 12-03-2008

arnut_11 Wrote:อู เลิฟไย (ไอเลิฟยู) อูว้อนไย (ไอว้อนยู) อูมิส ใย(ไอมิสยู) เล้าบ้างรึปปู่ (รูเบ้างรึเปล่า)
โปงลาง สะออน อิอิ ป. ปลานะครับ

ปล่อยมือฉัน แล้วจากไปเสียเถิด

ด หรือ D ค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - ลูกแกะ - 12-03-2008

ดอกไม้....ไม่ว่ากลิ่นหอมเย้ายวนแค่ไหน....ก็ไม่อาจทำให้ใจหวั่นไหวไปได้
ด เด็ก, d

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 12-03-2008

เด็กมีปัญหาๆๆ แฟนไม่ได้เลยเธอ
ปล่อยไปต้องเผลอๆๆ เที่ยวไปรักใครๆ
ก็เลยต้องหาๆๆ คนมาควบคุมใจ
เป็นเธอได้ไหม ยัย ยัย ช่วยมารักรักกัน...

เพลง เด็กมีปัญหา ของ โฟร์-มด ค่ะ

ปิ๊งไปนอนแล้วนะค้า จูมูเซโย~ Smile

น.หนู หรือ N ค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - nufilmka - 13-03-2008

น้องเป็นสาวขอนแก่น ยังบ่เคยมีแฟน บ้านอยู่แดนอิสาน

น หรือ N ค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - nufilmka - 13-03-2008

นึกไว้ทุกนาทีถ้าเขาไปได้ดี เขาคงไม่มาขี่ควาย
เขานั้นคงแหนงหน่าย เบื่อนั่งหลังควาย เบื่อเคียวเกี่ยวหญ้า
นึกไว้ทุกคืนวัน เพียงเดี๋ยวเดียวลืมกัน ทิ้งกันให้คอยตั้งตา
ไปได้ดีมีค่าก็ลืมสาวชาวนา คนซื่อชื่อรวง

ง หรือ NG

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 13-03-2008

(ช) งาม แสนงามอย่างหยดย้อย งาม สาวชาว ไร่ อ้อย ออยเอย พี่ คอย หวัง เธอ ให้ ทาน
(ญ) อ้อยในดินแดน นี้ คง ไม่ หวาน
(ช) หวานเจ้าของเป็นพยาน อันอ้อยเธอหวานคงเกินตาล ใครได้ทานมิเบื่อ หน่าย
(ญ) หากพี่ได้ชิมแล้วคง คาย ลิ้มเพียง โคนโยนปลาย จนอ้อยอาย ตรอม ตรม
(ช) ชิมจนปลาย ยังไม่วายหวานในอารมณ์
(ญ) หวาน เพียง เชิงคำคม พอชื่นชมแล้วคงคายชาน
(ช) ชานยังยวน ชวนให้กลืนไว้ในดวงมาลย์
(ญ) ฝืน จน ใจรำคาญ คงต้องการทิ้งชานไปพลัน

(ช) ขอชิมอ้อยใจ (ญ) อุ้ยใครให้กัน
(ช) โถ เพียงเปลือกมัน (ญ) รสคงไม่ทันเทียมเนื้อ
(ช) หวังว่าน้องคง จุน เจือ (ญ) ในหทัยน้องยังคลุมเครือ
(ช) จงเชื่อใจมิปอก ก่อน
(ญ) แต่พี่ชื่นใจแล้ว คง จร (ช) พื้น ดิน ใจอาวรณ์ ชิมอ้อยดอน จน ตาย

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 13-03-2008

ยัง ยัง ฉันยังไม่ตาย ยังหายใจสบาย และยิ้มได้เต็มหน้า

น หรือ N ค่ะ ให้ตายซิ ทำไมนึกได้แต่เพลงเก่า ๆ ร้องได้แค่นี้ ไม่รู้ชื่อเพลง
ไม่มีไฟล์เพลงแนบมาด้วยนะคะ 555

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - jeab - 13-03-2008

นกแลก็คือนกแก้ว เสียงแจ้ว ๆ เป็นหยังใดกา

ก. ครับ