NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - โฟล์คน้อย - 26-03-2009

ห้องพักผ่อน.. ลับสมองของคน--า..
เหล่าลุง ๆ ป้า ๆ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!!

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 27-03-2009

(26-03-2009, 11:36)โฟล์คน้อย Wrote: ห้องพักผ่อน.. ลับสมองของคน--า..
เหล่าลุง ๆ ป้า ๆ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!!

สวัสดีค่ะ น้าโฟล์คน้อย
ธ่อ!!! นึกว่าเข้ามาต่อเพลง เข้ามาเสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม ซะงั้น Sad

เพลง ยิ้มเหงา ๆ ของพงษ์เทพ กระโดนชำนาญ

ยิ้มเหงาๆ เศร้าพองามๆ
มีคนถามว่าเธอคือใคร
ทั้งๆโลกนี้ก้าวไกลแสนไกล
เธอยังสดใสอยู่ในโลกเก่า

คนที่แบกหามโลกไว้ครึ่งหนึ่ง
โลกวันนี้แม้งามเพียงครึ่ง
ก็ครึ่งของเธอที่สร้างที่ทำ

* เศร้างามๆ โปรดอย่าถามถึงความทรงจำ
เรื่องความพลัดพราก จากคนที่เธอรัก

คือนิยามของความทุกข์ยาก
ถ้าครึ่งโลกร้ายที่ฉันถางถาก
เป็นครึ่งโลกสวยขอมอบให้เธอ

(ซ้ำ *)

อ อืดอาด เจ้าค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - lekleklek - 27-03-2009

อยู่ๆก็เข้ามา.......มาบอกว่ารักกัน
เธอบอกว่าฉันนั้นน่าสงสารไม่มีใครสนใจ
เธอบอกให้ทุ่มเธอ
เธอหลอกให้เชื่อใจ
***เราก็เห็นว่าน่าใสๆไม่น่าจะใจร้ายเลย

อยู่ๆไปไม่นาน
เธอคงเริ่มชักเซ็ง
เมื่อก่อนเคยเห็นเด๋วนี้ไม่เห็นไม่รู้เธอไปหาใคร
***เราไม่ใช่ควาย
ก็พอจะเข้าใจ
อย่างนี้เค้าเรียกไม่รักใช่มั๊ย
เลิกรักแล้วใช่มั๊ยเธอ

อยู่ดีๆก็ข้ามาแล้วก็ลากันง่ายๆ
เธอทำว่าฉันนั้นเป็นอะไรได้เสมอ
เธอมารักแล้วก็ทิ้ง
เล่นแรงจริงนะเธอ
อย่าให้เจอ...วันหลังจะทวงคืน
Big GrinBig GrinBig Grin
เล่นมั่ง น. หนูครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 28-03-2009

พี่รักเธอคนเดียว

สุเทพ วงศ์กำแหง

นวลอนงค์อ่าองค์โสภา
ที่ยิ้มนั่นหนาฉันอยากรู้ว่านามใด
กรุณาอย่าปิดบังใจ
เมตตาเผยวาจาให้พี่ซาบซึ้งในวจี

จอมนงรามโปรดอย่าหมางเมิน
ช่วยชี้ช่วยเชิญให้พี่หายเก้อเขินที
บุญบันดาลหรอกหนาเทพี
เจอะกันครั้งเดียวเท่านี้เหมือนไมตรีมีนาน

ชาติก่อนนี้คงได้ร่วมบุญ
ทั้งการุณเกื้อกูลตลอดกาล
มาชาตินี้จึงได้แผ้วพาน
สมานไมตรีแนบตรึงซึ้งหทัย

จอมดวงใจโปรดได้หันมา
พี่รักดอกหนาใช่ว่าเซ้าซี้กวนใจ
จงฟังคำพี่สัญญาไว้
ตราบดินฟ้ามอดมลายพี่ขอรักเธอคนเดียว

ด.เด็ก ดี๊ด๊า เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 30-03-2009

เด็กมีปัญหา - Four - Mod
โดดเดี่ยวอาจเดียวดาย จะทำใจไม่ไหวแล้ว
ดึกๆวุ่นวายใจ จะทำไงใช่ป่ะ
ด่วนๆจะมีใคร อ่ะมีใครคนไหนหนา
โดดๆมาดูใจ มาดูใจให้ป่ะ

มันขาดคนคอยแทกแคร์
ก็โดนรังแกด้วยสายตา
โอ๊ะโอน่ากลัวเหลือเกิน
ก็มันอ่อนแอนิ่นา ช่วยส่งคนมารักที

เด็กมีปัญหา... ช่วยไม่ได้เลยเธอ
ปล่อยไปต้องเผลอ... เที่ยวไปรักใครๆ
ก็เลยต้องหา... คนมาควบคุมใจ
เป็นเธอได้ไหม... ช่วยมารักรักกัน

น.

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 01-04-2009

นางนวล
ธงไชย แมคอินไตย์

นางนวลเจ้าเอยทะเลกว้างใหญ่
เห็นเพียงแต่ขอบฟ้าไกล
ตัวเจ้าก็ยังคงบินมุ่งไป
อาจจะเหนื่อยแต่ความหวังก็ยังมี
นางนวลเจ้าเอย เจ้าบินเรื่อยไป
เหมือนดังว่าใจรู้ดี
จุดหมายในใจเจ้าคงต้องมี
ห่างจากตรงนี้ไปอีกไกล
หากวันไหนคลื่นลมกระหน่ำ
เจ้าคงช้ำเมื่อมองไม่เห็นใคร
แต่นางนวลเอย เจ้าไม่เคยท้อใจ
กลับยังบินตรงไปเหมือนเช่นเคย
นางนวลเจ้าเอยเจ้าคงมั่นใจ
แม้มันจะไกลลับตา
คงพบอะไรที่ดีสักครา
อยู่ที่ขอบฟ้าอันห่างไกล
ดนตรี
หากวันไหนคลื่นลมกระหน่ำ
เจ้าคงช้ำเมื่อมองไม่เห็นใคร
แต่นางนวลเอย เจ้าไม่เคยท้อใจ
กลับยังบินตรงไปเหมือนเช่นเคย
นางนวลเจ้าเอยเจ้าคงมั่นใจ
แม้มันจะไกลลับตา
คงพบอะไรที่ดีสักครา
อยู่ที่ขอบฟ้าอันห่างไกล
อยู่ที่ใจเจ้านางนวลเอย

ย.ยักษ์ ยุ่งเหยิง เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - BENZ - 01-04-2009

ยุ่งน่า-เจ เจตริน วรรธนะสิน

ยุ่งน่า ไม่ต้องมายุ่งน่า ไอ้เพื่อนบ้าๆ ก็ชอบมาว่า
ก็ชอบมาว่า มาว่า มาว่า มาว่า ว่าเราชุ่ย มาว่าว่ามักง่าย
เราว่าไม่ใช่ ไม่ใช่ ไม่ใช่ แค่ชอบง่ายๆ อะไรก็ได้
ก็ไม่เรียกว่าชุ่ยน่า ก็แค่ไม่ชอบยาก
ก็ต้องให้เรื่องยุ่งยาก ให้มากเรื่อง ให้เสียเวลาทำไมล่ะ
ง่ายๆ ก็ได้นี่ ก็ชอบให้ง่าย ก็ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ เอาน่า
(ก็ช่วยไม่ได้ ก็ช่วยไม่ได้)

เรื่องมาก ก็เพื่อนมันเรื่องมาก
ก็ชอบให้ยุ่ง ชอบยากให้มากเรื่อง ให้ง่ายไม่ได้
เสื้อผ้า ก็ต้องให้เข้าท่า ต้องเข้ากะหน้า ต้องรีดให้เรียบ
ไม่เรียบก็ไปไม่ได้ อีแค่ไปเที่ยวเล่น ก็แต่งซะเต็มที่
ก็ไม่เข้าเรื่องก็ไม่ใช่ที่จะว่าก็ไม่ได้ ก็เรื่องของมัน
ก็ไม่ใช่เรื่องของเรานี่ ถ้าชอบให้เรื่องมาก
ถ้าชอบให้ยาก ก็ช่าง ช่าง ช่าง ช่าง ช่างมัน
(ก็ช่วยไม่ได้ ก็ช่วยไม่ได้)

ง่ายมาก ก็ง่ายจนยุ่งยาก ไปเจอเค้าเข้า ไปชอบเค้าเข้า
ก็คิดง่ายๆ คนนี้ต้องใช่ ต้องใช่ ต้องใช่แน่ คนนี้ไม่พลาดแน่
ก็ใจมันง่ายเลยชอบจนได้ ก็ชอบไปเลยปัญหาอะไร
ไว้ค่อยไปแก้เอาก็เลยเป็นเรื่องยุ่ง ก็ตรงเค้าชอบ เรื่องมาก ให้ยุ่งยาก
นิสัยเหมือนเหมือนกับเพื่อนเนี่ย เค้าว่าว่า เราชุ่ย
เราว่าไม่ใช่ ไม่ใช่ ไม่ใช่ เค้าบอกว่า ใช่ใช่ใช่ใช่ใช่ใช่ ชุ่ยแน่

ก็เสื้อไม่รีดให้เรียบ ไอ้เราก็อึ้ง อึ้ง อึ้ง ก็อึ้ง อึ้ง
ก็ท่าจะต้องให้ช่วยด้วย ก็ต้องให้เพื่อนช่วย
ก็ต้องให้ช่วย ให้ช่วย ช่วย ช่วย ช่วย ช่วยด้วย
เราจะทำยังไง ทำยังไงให้เค้ามีใจล่ะ
เรามันควรจะไปทำตัวยังไง ให้ดูดีล่ะ
เอากางเกงอะไรจะเป็นทรงอะไร ให้ดูดีล่ะ
เชื่อจะเชื่อ เชื่อเชื่อเชื่อ เชื่อแล้ว

ล. ครับ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 03-04-2009

Get this widget | Track details | eSnips Social DNA

ลมเอยเจ้าหอบรักมาให้ใคร จงพัดกลับไป
เพราะดวงฤทัยข้าไม่ต้องการ
ข้ากลัวเหลือเกิน กลัวรักที่สิ้นสงสาร
กลัวรักจะทรมาร กลัวดวงวิญญาณจะต้องร้องไห้
ลมเอยเจ้าหอบรักไปเถิดหนา จงพัดกลับมา
แล้วกลัวน้ำตารักต้องตกใน ข้ากลัวรักลวง
กลัวรักอารมณ์อ่อนไหว กลัวรักจะไม่เข้าใจ
กลัวดวงฤทัยไม่กล้าชื่นชม
กระแสลมแรงยังไม่แสลงเท่าลมรักลวง
ลมกระซิบที่เคยว่าห่วง กลับกลายสลายเป็นลม
คอยพัดบาดใจ ให้รอยทุกข์ระทม
ใจรักจึงต้องขื่นขม เพราะหลงเชื่อลมรักลวง
ดวงใจข้าตรมแล้วลมเจ้าเอ๋ย
อย่าเย้ยข้าเลย พัดเลยผ่านไปแล้วไม่ต้องห่วง
ข้ายอมช้ำใจ ในรักที่ข้าเคยหวง
ลมจ๋าอย่าตามมาลวง สงสารดวงใจดวงนี้เถิดลม
ดนตรี
กระแสลมแรงยังไม่แสลงเท่าลมรักลวง
ลมกระซิบที่เคยว่าห่วง กลับกลายสลายเป็นลม
คอยพัดบาดใจให้รอยทุกข์ระทม
ใจรักจึงต้องขื่นขม เพราะหลงเชื่อลมรักลวง
ดวงใจข้าตรมแล้วลมเจ้าเอ๋ย
อย่าเย้ยข้าเลย พัดเลยผ่านไปแล้วไม่ต้องห่วง
ข้ายอมช้ำใจ ในรักที่ข้าเคยหวง
ลมจ๋าอย่าตามมาลวง สงสารดวงใจดวงนี้เถิดลม.

ม.ม้า

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 04-04-2009

ภาพดวงใจ

แกรนด์เอ็กซ์

มองภาพนี้ไกลห่าง
ยลหน้านางเด่นเลอโฉม
เพียงแต่พิศน่าโลม
งามอวดโฉมพี่เอ่ย
ตาแม่เย้ยใจหวั่น

มีภาพนี้แทนอยู่
พอชื่นชูปลอบใจฉัน
คราจากร้างห่างกัน
ทนโศกศัลย์รออยู่
รอยอดชู้ดวงใจ

หลงรักเหลือภาพนี้พี่ห่วง
คิดถึงนักรักหน่วงใจไว้
วันเดือนปีเปลี่ยนเวียนมาใหม่
เธอจากไปไม่เหลียวมอง

รอยจูบฝันสวาท
อนาถใจให้หม่นหมอง
เพียงภาพนี้พี่ปอง
คอยเจ้าของนานอยู่
ใจไม่รู้วันลืม

ม.ม้าคึกคัก เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 04-04-2009

ไม่ได้หยิ่ง ไม่จริง ไม่ได้ก่อกำแพงเอาไว้
ไม่รังเกียจถ้าใครจะเดินเข้ามาทั้งนั้น

* ( เพราะ ) ก็ฉันมันคนหัวใจมีแผล
อาการแย่มาเมื่อวาน วันนี้แค่ยังหวั่นหวั่น
ไม่อยากหางานให้ใจ

** อยู่คนเดียวมันเหงาเท่าไหร่
ดีกว่าคนใจร้ายเข้ามา
มาทำให้เจ็บ ให้มีน้ำตาให้ผิดหวังฟรีฟรี
อยู่คนเดียวมันเหงา...เข้าใจ
ก็ประคองตัวไปอย่างนี้
ถ้าเจอไม่ดี ไม่มีคงปลอดภัยซะกว่า

ไม่ได้ปิดประตู ก็ยังเปิดเปิดอยู่วันนี้
ไม่รังเกียจคนดีดี แต่คงต้องดูนานนาน

น.หนู