NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 09-02-2009

เดินตามถนนผู้คนมากมายไม่มีรอยยิ้ม
หลายคนก็ดูเหน็ดเหนื่อยแต่กลับไม่เป็นตามใจที่ต้องการ
เราเองก็น้อยใจกับชะตาตัวเองแบบนั้น

เฝ้าถามตัวเองตลอดเมื่อไหร่จะดีเหมือนคนทั่วไป
อย่าท้อกันเลยหาทางใหม่ๆ
ไม่ว่าปีนี้หรือว่าปีไหนต้องดีกว่าเดิม
หากเราล้มจนยืน เรี่ยวแรงยังมี
อย่าเก็บไปคิดแล้วไม่ต้องใส่ใจ

ให้เป็นปีสุดท้าย จะไม่ยอมให้เรื่องเลวร้าย
ทุกทีที่เจอซ้ำๆ ตอกย้ำข้างในหัวใจ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เช้า ตื่นขึ้นมามองที่ปลายฟ้า
แล้วค่อยลองเดินอีกครั้ง
ชีวิตยังมีความหวังในปีใหม่ใหม่

เราเองก็เหงาใจจากเป็นคนที่มีเจ้าของ
หัวใจเคยมีคนจองแต่มาวันนี้ ไม่มีแม้ใคร
เราเคยอิจฉาคนที่จูงมือเดินกันแบบนั้น
ยิ่งเห็นก็ยิ่งโดดเดี่ยวไม่มีใครเหลียวมามองฉันเลย

อย่าท้อกันเลยหาทางใหม่ๆ
ไม่ว่าปีนี้หรือว่าปีไหนต้องดีกว่าเดิม
หากเราล้มจนยืน เรี่ยวแรงยังมี
อย่าเก็บไปคิดแล้วไม่ต้องใส่ใจ

ให้เป็นปีสุดท้าย จะไม่ยอมให้เรื่องเลวร้าย
ทุกทีที่เจอซ้ำๆ ตอกย้ำข้างในหัวใจ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เช้า ตื่นขึ้นมามองที่ปลายฟ้า
ชีวิตยังมีความหวังในปีใหม่ใหม่

เรื่องราวผ่านมา ข้ามปีต่อไป ยังมีสิ่งใหม่ที่ยังรอเราอยู่ตรงนั้น

ชีวิตยังมีความหวัง ชีวิตต้องมีความหวังในปีใหม่ใหม่

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 09-02-2009

เพลง วานลมจูบ

ศิลปิน มรว ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์

..ไม่มีใครรู้ว่าฉันรักเธอ รักยิ่งสิ่งใด
เฝ้าแต่ห่วงใย ห่วงหวงจนเงาของร่างเธอ
ห่วงหวงดวงตา มากกว่าฟ้าห่วงดาวเสมอ
หวงริมปากเธอยิ่งกุหลาบหวงกลีบของมัน

..อยากจะจูบ ก็ได้แต่ห่วง ก็ได้แต่หวง
ไม่เคยลุล่วง (ฮำ...)แม้ในความฝัน
ฉันคนจนยาก (ฮำ...)ได้แต่รำพัน
เฝ้าวอนลมนั้น (ฮำ...)ให้ช่วยจูบเธอ

ธ.เธอ เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 11-02-2009

เธอจะมีใจหรือเปล่า เธอเคยมองมาที่ฉันหรือเปล่า
ที่เราเป็นอยู่นั้นคืออะไร
เธอจะมีใจหรือเปล่า มันคือความจริงที่ฉันอยากรู้ติดอยู่ในใจ
แต่ไม่อยากถาม กลัวว่าเธอเปลี่ยนไป

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 11-02-2009

ไป ไป ไปลงนรก ซะเถอะ ที่รัก ฉันจะลงโทษเธอ

อ อ่าง เนืองนอง เจ้าค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 11-02-2009

(11-02-2009, 07:01)dejemerry Wrote: ไป ไป ไปลงนรก ซะเถอะ ที่รัก ฉันจะลงโทษเธอ

อ อ่าง เนืองนอง เจ้าค่ะ

ป้าแดงไล่น้าป๋อไปลงอ่างหรอเจ้ามะคะ ...เข้าทางเลย...Big GrinTongue
ไม่รักไม่รู้

คำร้อง 'ธาตรี'
ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน
ขับร้อง ยรรยงค์ เสลานนท์ - บุษยา รังสี

ช) โอ้ใจพี่นี้จะขาด ใจพี่นี้จะขาดแล้วนงนาฏเอย
วอน วอนด้วยรักทรามเชย โถช่างเฉยเมยไม่เคยปรานี
โปรดมาเถอะรักกันก่อน มาเถอะรักกันก่อนขอวอนไหว้ที
รอ รอแก่แล้วไม่ดี สาวอยู่ทั้งทีต้องมีรักใคร่
มารักกันน้องเอย ชื่นเชยหวานใดเลยเทียมได้
อิ่มอารมณ์สมความเริงใจ สุขใดใดไม่เหมือนได้รักโลมกาย
เธอดังดอกไม้แรกบานไยไม่คิดต้องการวิมานเพริศพราย
บาน บานผ่านแล้วย่อมวาย แสนเศร้าเสียดายเมื่อตายไร้ค่า
ญ)โอ รักเป็นฉันใด หวั่นใจเพราะไม่เคยดังว่า
ช) หวั่นไปไยไร้มวลมายา เชื่อวาจาไม่รักไม่รู้เลยเธอ
จูบเดียวก็รู้กระจ่าง มองโลกนี้สว่างสำอางเลิศเลอ
ญ) โอ โอแทบเคลิ้มละเมอ
พ) รักนี่นะเออเลิศเลอสมจริง

จ.จานบิน เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 13-02-2009

ข้อความ - พอส

จะอยู่ไกลห่างสักเท่าไหร่
สิ่งหนึ่งที่ยึดใจเราอยู่ ไว้ไม่ให้เราห่างกัน
คือความห่วงใยที่เธอให้ฉัน
คำพูดเหล่านั้น ที่เธอคอยส่งมา

ให้ฉันได้รับรู้ ให้ฉันนั้นได้มั่นใจ
ไม่มีสิ่งไหนที่จะลึกซึ้งถึงคุณค่า
ผ่านมาจากถ้อยคำนั้น ผ่านมาจากสายตาฉัน
และสิ่งๆนั้นบอกฉันให้รู้ตลอดมา

ฉันและเธอจะเดินไปด้วยกัน
ไม่ว่าจะทุกข์หรือว่าจะสุขสันต์ ฉันจะมีเธอข้างกาย
วันเวลาจะนานสักเพียงไหน
เพื่อนฉันคนนี้นั้นไม่มีวันห่าง และไม่มีวันจากไปไหน

ในวันที่ฉันไม่มีใคร
เปิดอ่านข้อความเก่าๆ ช่างมีความหมายจากวันนั้น
คือความห่วงใยที่เธอให้ฉัน
ข้อความเหล่านั้น ที่เธอคอยส่งมา

ให้ฉันได้รับรู้ ให้ฉันนั้นได้มั่นใจ
ไม่มีสิ่งไหนที่จะลึกซึ้งถึงคุณค่า
ผ่านมาจากถ้อยคำนั้น ผ่านมาจากสายตาฉัน
และสิ่งๆนั้นบอกฉันให้รู้ตลอดมา

ฉันและเธอจะเดินไปด้วยกัน
ไม่ว่าจะทุกข์หรือว่าจะสุขสันต์ ฉันจะมีเธอข้างกาย
วันเวลาจะนานสักเพียงไหน เพื่อนฉันคนนี้นั้นไม่มีวันห่าง
และไม่มีวันจากไปไหน

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 13-02-2009

เพลง Qing fei de yi - Harlem Yu ค่ะ
เป็นเพลงประกอบซีรี่ส์ไต้หวันเรื่อง รักใสใส หัวใจสี่ดวง ภาค 1 ( F4 )

Nan yi wang ji chu ci jian ni
Yi shuang mi ren de yan jing
Zai wo nao hai li
Ni de shen ying
Hui san bu qu
Wo ni de shuang shou gan jue ni de wen rou
Zhen de you dian tou bu guo qi
Ni de tian zhen
Wo xiang zhen xi Kan dao ni shou wei qu
Wo hui shang xin Oh?

~Zhi pa wo zi ji hui ai shang ni
Bu gan rang zi ji kao de tai jin
Pa wo mei shen me neng gou gei ni
Ai ni ye xu yao hen da de yong qi

#Zhi pa wo zi ji hui ai shang ni
Ye xu you tian hui qing bu zi jin
Xiang nian zhi rang zi ji ku le zi ji
Ai shang ni shi wo qing fei de yi

*Nan yi wang ji chu ci jian ni
Yi shuang mi ren de yan jing
Zai wo nao hai li
Ni de shen ying
Hui san bu qu
Wo ni de shuang shou gan jue ni de wen rou
Zhen de you dian tou bu guo qi
Ni de tian zhen
Wo xiang zhen xi Kan dao ni shou wei qu
Wo hui shang xin Oh?

~Zhi pa wo zi ji hui ai shang ni
Bu gan rang zi ji kao de tai jin
Pa wo mei shen me neng gou gei ni
Ai ni ye xu yao hen da de yong qi

#Zhi pa wo zi ji hui ai shang ni
Ye xu you tian hui qing bu zi jin
Xiang nian zhi rang zi ji ku le zi ji
Ai shang ni shi wo qing fei de yi

**Shen me yuan yin Ya?
Wo jing ran you hui yu jian ni
Wo zhen de zhen de bu yuan yi
Jiu zhe yang xian ru ai de xian jing Oh?

อ.อ้าววว

อากาศร้อน อบอ้าวจริงๆค่ะ ไม่ไหวๆ -*-

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 14-02-2009

เพลงนี้ออกเสียง อ.อา ...ไม่ อ.อ้าวววว นะเจ้ามะคะ Tongue

อ.โอ โอ่ โอ้ โอ๊ โอ๋...เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 28-02-2009

เพื่อเธอ ตลอดไป - ศักดา พัทธสีมา

Em A Dmaj7 Em A Dmaj7
อาจยังไม่เห็น ว่ารักมากมาย อาจยังสงสัย ผู้ชายคนนี้

B7 Bb7 A7 A F#m Bm Csus2 Bm Asus4 A
อาจยังไม่เห็น สายตา แห่งความหวังดี แต่เธอก็คงเข้าใจมันสักวัน

อาจมีใครใคร ที่เขา ดีกว่า อาจยังมีคน ที่เธอใฝ่ฝัน

B7 Bb7 A7 A F#m Bm Em A D
แต่จะมีใคร ให้เธอ หมดใจ อย่างฉัน และมันจะมีให้เธอเพียงคนเดียว

G A F#m Bm G A D
อยู่มาจนวันนี้ เพื่อเจอเธอ จะอยู่เพื่อเธอตลอดไป

G A F#m Bm Csus2 Bm Asus4
จะเอาความรัก ที่มีเก็บไว้ เพื่อรอคอยวันที่เธอมองผ่านมา

Em7 D Asus4 A
อาจจะมีเวลาที่เธอต้องการ

อีกนานแค่ไหน รักนี้ก็ยังอยู่ อยู่เป็นรักแท้ เพื่อเธอเท่านั้น

B7 Bb7 A7 A F#m Bm
ด้วยใจที่พร้อม ให้เธอจากคนอย่างฉัน

Em Asus4 Em Asus4
กับวันเวลาที่ยาวนาน คงจะทำให้รอเธอ

Em A D B7 Bb7 A7 A D B7 Bb7 A7 A Dmaj7 Dmaj7
และคงจะทำให้เธอได้รู้

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 28-02-2009

ร้อง อยากจะร้องไห้ ร้องจนไม่เหลือน้ำตา
ร้องให้มันรู้ว่าความจริงใจไม่มีค่าให้เธอจำ

ลืมหมดใจเลยหรือ เธอลืมจริงๆเลยหรือไร
ว่าใครที่เคยชิดใกล้ที่เคยรักใคร่และเข้าใจเสมอ
ลืมมือบางมือลืมว่าเธอเคยจูงไป ลืมใจบางใจที่รักเธอ
ลืมคนบางคนลืมว่าใครยังคอยเจอ เธอลืมกันลงได้อย่างไร

ร รัก ไม่ใช่ ล ลืม นะเจ้าคะ