NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 06-02-2009

นวล...เจ้าพี่เอย
คำน้อง...เอ่ยล้ำคร่ำครวญ
ถ้อยคำ...เหมือนจะชวน
ใจพี่หวน....ครวญคร่ำอาลัย
น้ำตา...อาบแก้ม
เพียงแซม...เพชรไสว
แวววับ...จับหัวใจ
เคล้าแสงไต้ งามจับตา

ต.เจ้าพ่อบ้านเต่า เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 08-02-2009

แต่ใจเธอคงไม่เคยรู้หรอก ว่าฉันเป็นไง
เธอเดินไปไกลเมื่อไหร่ ก็ยืนอยู่ไม่ไหว
เธอคงไม่เคยรู้หรอก ปวดร้าวเพียงใด
เคยพยายามเท่าไหร่ แต่ใจยังรู้สึก กับเธอ

เพลง เธอคงไม่เคยรู้ - ซาซ่า

อ.อ้วน ค่ะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 08-02-2009

ไม่อยากให้โลกนี้มีความรัก

คำร้อง ชาลี อินทรวิจิตร
ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน

.... อันแสงสูรย์ส่องสว่างแต่กลางวัน
อันแสงจันทร์ส่องประจำยามราตรี
อันความรักร้อนเร่าเผาฤดี
ส่องชีวีทุกโมงยามประจำใจ
.... มีรักแล้วไม่คลาดแคล้ว ต้องตรมฤทัย
เหมือนแบกโลกทั้งโลกไว้ให้โศกหนัก
ไม่อยากให้โลกนี้มีความรัก
แต่ฉันสมัครแบกรักไว้ไม่หนักเลย

ล.ลิง ไต่ราว เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - songloveblues - 09-02-2009

ลืมแล้วใยเจ้าเอย ก่อนเราเคยสัญญา
จะรักกันไว้ให้มั่น
แต่ก่อนจะจากกันนั้น โปรดได้ฟัง
ฉันซะบ้างเป็นไร

* ฟังนะฟังฉันก่อน โปรดอย่าได้ร้าวรอน
อ้อนวอนด้วยหัวใจ
เธอรักเขาใช่ไหม ขวัญใจ
ตอบฉันหน่อยคนดี

ดอเด็ก ต่อเลยครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 09-02-2009

โดน โดน โดน โดนแน่

น หนู ขวักไขว่เจ้าค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - hattaya111 - 09-02-2009

นวลอนงค์ ค่ำลงน้องจะไปไหน ถามทำไมจะไปที่กิโล 7

ลงด้วย 7 ครับ.....คริๆๆ

777777777777777

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 09-02-2009

เพลงน้าหนึ่งไม่เคยฟังอ่ะครับ แต่ก็ขอต่อ
7 lonely days make one lonely week
Seven lonely nights make one lonely me
Ever since the time you told me we were thru
Seven lonely days I cried and I cried for you

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Katayoot - 09-02-2009

You?. The only truth I know is you
The only thing I feel ... it?s you
When dark clouds high above, I know
For my life I will be there with you

I , sometimes I wonder why I'm here
And now I feel the same I still care
My mind's wondering it's just not here
Cross my heart , I will be there with you

ฉันเคยท้อ?ใจ พลาดผิดหวัง นานเกินไป จนบอบช้ำ
แต่แท้จริงทุกอย่าง... สุขกว่านั้นคือฉันได้ฝัน ในอ้อมกอดเธอ...

เพลงของพี่เอ้ (เจ้าของผลงาน ห้องสุดท้าย)

ปล. เอากลับมาไทยยากจัง.... :p

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 09-02-2009

you are the love you are the life only you
you are the sun shinning your light through my heart
you are the rain forget the pain when you're near

(ขออนุญาต ขโมยเพลงน้าเว็บนิสนึงนะก่ะ)
น หนู หรือ N เจ้าค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 09-02-2009

พี่รักเธอคนเดียว

คำร้อง/ทำนอง สง่า อารัมภีร
ขับร้อง/สุเทพ วงศ์กำแหง

นวลอนงค์อ่าองค์โสภา
ที่ยิ้มนั่นหนาฉันอยากรู้ว่านามใด
กรุณาอย่าปิดบังใจ
เมตตาเผยวาจาให้พี่ซาบซึ้งในฤดี

จอมนงรามโปรดอย่าหมางเมิน
ช่วยชี้ช่วยเชิญให้พี่หายเก้อเขินที
บุญบันดาลหรอกหนาเทพี
เจอะกันครั้งเดียวเท่านี้เหมือนไมตรีมีนาน

ชาติก่อนนี้คงได้ร่วมบุญ
ทั้งการุณเกื้อกูลตลอดกาล
มาชาตินี้จึงได้แผ้วพาน
สมานไมตรีแนบตรึงซึ้งฤทัย

จอมดวงใจโปรดได้หันมา
พี่รักดอกหนาใช่ว่าเซ้าซี้กวนใจ
จงฟังคำพี่สัญญาไว้
ตราบดินฟ้ามอดมลายพี่ขอรักเธอคนเดียว

ด.เด็ก น่ารัก เจ้ามะคะ Big Grin