NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dear709 - 21-01-2009

(น้าต่าย) โน่นแน่ะนกเขา คู จุ๊ก จุ๊กกร ูนกมันเฝ้าคู หาชู้ มัน
(น้ากาน) โถโก่งคอทำเสียง หวาน ช่างน่าสงสารนะกระไรใจ ข้า

ให้ 2 ท่อนเลยครับ
เพราะเพลงพลอดรักมันต้องร้องเป็นคู่ Big Grin

ข.ไข่ขึงขัง เจ้ามะคะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 21-01-2009

ของ ของใคร ของใครก็ห่วง
ของใคร ใครก็ต้องหวง
ห่วงใย รักใคร่ ถนอม
ใครจะชิง ของใคร ใครยอม
ถึงจนอดออม ไม่ยอมขายให้ใคร

ร เรือ พายไป เจ้าค่ะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 22-01-2009

ว่างค่ะ มาต่อเพลง

เล่นของสูง - Big Ass

รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอลอง
รู้ว่าเหนื่อย ถ้าอยากได้ของที่อยู่สูง
ยังไงจะขอลองดูสักที

รู้ว่าเราแตกต่างกันเท่าไร
รู้ว่าเธออยู่ไกลอยู่สูงขนาดไหน
ใครๆ ก็รู้เป็นไปไม่ได้หรอก
แต่คำว่ารักมันสั่งให้ฉันต้องปีนขึ้นไป

ได้เกิดมาเจอเธอทั้งที
ไม่ว่ายังไงจะลองดีสักวัน
อยากรักก็ต้องเสี่ยง
ไม่อยากให้เธอเป็นเพียงภาพในความฝัน

ลำบากลำบนไม่สนใจ
ตะเกียกตะกายสักเพียงใด
ก็ดีกว่าปล่อยเธอไปจากฉัน
ตกหลุมรักจริงๆ เพราะรักจริงๆ
เธอคงไม่ว่ากัน

แม้ต้อยต่ำ แต่ยังมีหัวใจ
แม้ต้องเจ็บ แต่มันก็คุ้มก็สุขใจ
ไม่ผิดใช่ไหมที่ฉันไม่เจียมตัว
เมื่อคำว่ารักมันสั่งให้ฉันทำตามหัวใจ

จ.ใจ ค่ะ...

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 22-01-2009

จากไปแล้วดวงแก้วคงเหงา
คงซบเซาคร่ำครวญถึงพี่
ถึงแม้จากน้องยังอาลัย
ถึงพี่อยู่ไหนยังภักดี
ดังราชินีประจําหัวใจ

จ.จาก เจ้ามะคะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 23-01-2009

จากนี้ เธอคงไปดี ก็ขอให้เธอจงสุขสบาย
เธอจงเดินไปตามความฝันของเธอที่เธอตั้งใจ
แม้จะต้องเสียใจ แต่ฉันจะรับไปไว้เอง
อย่างน้อย เธอก็ทำให้ฉันรู้ว่าเคยมีความสุขเพียงใด
ได้เป็นคนที่เธอเคยรักก็ดีแค่ไหน
ฉันต้องยอมเข้าใจ เกิดมาแค่เพียงได้รักกัน
สุดท้ายไม่เป็นอย่างฝันฉันยอมทำใจ

เกิดมาแค่เพียงได้รักกัน สุดท้ายชีวิตของฉันก็ไม่มีใคร

ค.ควาย ครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 23-01-2009

ผิดทางรัก

คำร้อง - ทำนอง เนรัญชรา

.... ความรักประจักษ์ใจฉัน ตั้งแต่วันพบเธอครั้งแรก
ความรักดูดูก็แปลก ไม่เอาพระเจ้าก็แจกให้ลองรัก
.... พอรู้เธอคู่กับใคร ต้องตกใจเสียใจเสียจริงยิ่งหนัก
อนาคตเราคงอกหัก ห้ามใจไม่ทันจึงรัก รักคนมีเจ้าของ
.... ถ้ารู้ตัวเสียนาทีแรก พระเจ้าเอารักมาแจก ก็คงไม่รับมาครอง
คงจะเมินหนีหน้าไม่มอง หนีนาทีทองที่เคลือบด้วยความระทม
.... มีรักก็ต้องมีหวัง เมื่อผิดหวังหัวใจก็พาลระบม
มีแผลมีรอยระทม คิดไปน้อยใจเหลือข่ม ขมอารมณ์ไม่วาย

ย.ยักษ์ เขี้ยวใหญ่

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 23-01-2009

เพลง ใกล้กันยิ่งหวั่นไหว ค่ะ เพลงโปรดเลย อิอิ

*อยู่ใกล้กันยิ่งหวั่นไหว
ห้ามใจตัวเองไม่ได้เลย
สั่งหัวใจให้เมินเฉย
ไม่รู้ต้องทำยังไง
ใกล้เธอทำไมทุกครั้งในมันสั่นๆ
จิตใจของฉันนั้นวุ่นวาย
ตัวของฉันควบคุมไม่ได้
เมื่อสุดท้าย..หัวใจมันรักเธอ

(( จึ้ก!!! ))

อ.อายยยย

Smile

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 24-01-2009

อ้างว้างดั่งหลงทางอยู่กลางทะเล
ว้าเหว่ดังโลกไร้ผู้คน มองฟ้าซ่อนน้ำตาหมองหม่น
อาภัพอับจน สิ้นไร้หนทาง
ความรัก ความรักอยู่ไหน อยู่แห่งใด ใครรู้บ้าง
ถามหาน้ำตาไหลหลั่ง
อ้างว้างไร้คนเข้าใจ

จ.จาน ใช้ดี Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 24-01-2009

ใจของฉันเป็นของเธอ
ไม่ว่านานเท่าไร
และมันจะเป็นของเธอตลอดไป
ใจของฉันมันเป็นของเธอ
คนเดียวทั้งใจ
จะรอเธอรักเธอจนตาย...ใจเอย

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 25-01-2009

(24-01-2009, 14:39)Webmaster Wrote: ใจของฉันเป็นของเธอ
ไม่ว่านานเท่าไร
และมันจะเป็นของเธอตลอดไป
ใจของฉันมันเป็นของเธอ
คนเดียวทั้งใจ
จะรอเธอรักเธอจนตาย...ใจเอย

ตกลงว่าน้าม่อนจะให้ใช้ตัว ย.ยักษ์ ยอกย้อน รึเปล่าเจ้ามะคะ