NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 26-06-2008

dejemerry Wrote:สาปแล้วไม่ขอรักใครใฝ่ปอง คิดครองเป็นคู่

ค หรือ K เจ้าค่ะ Big Grin

ต้องตัว"ษ"ง่ะ ...ป้าแดงไหลไป"ส"ได้จะไดก๊ะ Big GrinBig GrinBig Grin

dejemerry Wrote:ดวงฤดี พี่ทุกข์ตรม ระทมเศร้า เงียบเหงา หงอย

ย หรือ Y เจ้าค่ะ Big Grin

Shy ที่ถูกต้องคือ "ดวงฤดีพี่แสนตรม ระทมเศร้า เงียบเหงาหงอย..."
อีกท่อนคือ "ดวงฤทัยพี่ทุกข์ตรอม ระบอมเศร้า เฝ้าโหยหวน..."

อธิบาย:-"ตรอม" ตัดมาจากคำว่า "ตรอมตรม หรือ ตรมตรอม"
"ระบอม" ตัดมาจากคำว่า "ระบมระบอม หรือ ระบอมระบม"

ประโยคที่มาจากเนื้อเพลงนี้ ท่านผู้แต่งต้องการใช้คำเหล่านี้ เพื่อให้เกิดความสละสลวยและ
ให้มีสัมผัสในของคำกลอน เพิ่มความไพเราะยิ่งขึ้น ...

ขอเจริญพร

(เดี๋ยวน้าป๋อว่าเอา เพราะใช้ภาษาไทยไม่ถูก ออกเสียงผิดเพี๊ยน ... ถ้าไม่เชื่อถามน้องปิ๊ง)

Tongue

ขออนุญาตไปพบกับสิ่งที่ไม่น่าสนใจขอรับ.....(วิ่งหนีตัวปลิวจนขนคิ้วเกือบไม่มี)....

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 26-06-2008

Grid.. Wrote:
SARUN Wrote:
Grid.. Wrote:
hattaya111 Wrote:ณ.เณร งับๆๆๆ

โอออ.. จะไปยางไงกันหว่าเนี่ย.. 5555

(((?ณ ราตรีหนึ่ง ซึ่งยังฝังใจ เชียงรายฟ้าแจ่ม ? ไง)))

แหร่มเยยยยยย

ยกประโยชนืให้กะพี่ sarun ครับ.. จ.จาน ค๊าบบบ..

เหตุการณ์สงบ...(รึป่าว!?!)...Big Grin

มาต่อเพลงน้าหนอนก่อน...จ.จาน...

"จันทร์กระจ่างฟ้า นภาประดับด้วยดาว..."

..ตัว ด.เด็ก..เอ๊ยยย...ต้องตัว ว.แหวน..เจ้ามะคะ..Big GrinBig GrinBig Grin

(ผมมาดีขอรับ)...แต่สถานการณ์ยังไม่นิ่ง .....RolleyesShyRolleyes

ขอกลับไปพบกับสิ่งที่ไม่น่าภิรมณ์สมชื่นอีกครั้งขอรับ.....(กราบลาแล้ว ขอแจวลาจร)....

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 26-06-2008

ท่าทาง วันนี้น้าติงเนล ว่างอยู่นะคะ ท่าจะให้ดี โพสต์ให้จบเพลงเลยก็ได้นะคะ
ป้าแดงชอบ เอ้า มัวแต่โม้ มาต่อเพลงกันดีกว่าเนอะ

ดึกเอย ดึกแล้ว น้องเอย น้องแก้ว หลับแล้วหรือยัง

ง งู เจ้าค่ะ Big Grin ได้แค่นี้ล่ะค่ะ เหอ เหอ

ยินดีมากขอรับที่คุงป้าแดงชื่นชอบ ....งั้นต่อเลยละกัน...

ความเดิมว่า.."ดึกเอยดึกแล้ว น้องเอย น้องแก้วหลับแล้วหรือยัง..."

ตอนต่อ......"ถ้าหากว่ายัง......อย่าทนนั่งอยู่เลย ควรกลับเข้านอนเถอะครับ พักผ่อนให้พอเพียง...."

คำเตือน:-"ไม่ควรดื่มเกินวัน 2 จิบ โปรดอ่านฉลากคำเตือนทุกครั้งก่อน..!@#$%^&*()_+|"

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - hattaya111 - 26-06-2008

dejemerry Wrote:ดึกเอย ดึกแล้ว น้องเอย น้องแก้ว หลับแล้วหรือยัง

ง งู เจ้าค่ะ Big Grin ได้แค่นี้ล่ะค่ะ เหอ เหอ

'งาม เเสงงามผ่องอำไพ ย้อมดวงใจ ให้คงคลั่งไคล้เดือน

ฃมเเล้ว ชมเล่า เฝ้าชะเเง้ เเลดู

เพลินพิศ เพลินอยู่ ไม่รู้ลืมเลือน

เดือน เเสงเดือนผ่องวันเพ็ญ

.หญิงครับCool

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - kim_colombet - 04-08-2008

ญิ่งรู้ญิ่งไม่เข้าใจ -"- บอดี้แสลมคับ

( ไปดื้อๆ เลยซะงั้น ทำไปได้ : p )

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 04-08-2008

จากไปหลายปี โอ้เธอนั้นเป็นเช่นไร
เธอคงเปลี่ยนไป จากเดิมครั้งก่อนหน้ากัน

เพลงใจอาวรณ์ ของภูสมิง หน่อสวรรค์

น หนู หรือ N เจ้าค่ะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 05-08-2008

นี่ใช่ไหม อะไรๆ ที่เคยคิด ชีวิตที่มีแต่ฉัน
ต่อจากนี้คงตัวคนเดียวอย่างที่คิด นี่หรือที่ใจต้องการ
นี่ใช่ไหม ที่ฉันเคยฝันตลอดอยู่ในใจ
ชีวิตที่ไม่มีเธอรู้สึกเหมือนมันขาดอะไรไป ไม่เข้าใจ

เก็บเรื่องราวที่มันเก่าๆ ใส่กล่องไว้
มองเห็นแล้วมันปวดร้าว
รูปถ่ายเราไปเที่ยวด้วยกันเมื่อตอนนั้น
ตอนนี้ยิ่งดูยิ่งเศร้า

ไม่มีเสียงคุ้นๆ ของเขาที่เราได้เคยฟัง
ไม่มีใครมาคอยไถ่ถาม
เหลือเพียงแต่ความทรงจำ ที่ย้ำให้รู้ว่า

เธอใช่ไหมที่หัวใจของฉันผูกพัน
และคือเธอเท่านั้น วันนี้ฉันถึงจะเข้าใจ
ไม่มีเธอมันดูเหงาๆ ยิ้มเศร้าๆ บอกตัวเองไว้
นี่ยังไงโลกที่ไม่มีเธอแล้ว

ขาดเธอไปวันนี้ จึงได้เจอความหมาย
ไม่มีเธอวันนี้ ฉันถึงเข้าใจ

ว่าเธอใช่ไหมที่หัวใจของฉันผูกพัน
และคือเธอเท่านั้น วันนี้ฉันถึงจะเข้าใจ
ไม่มีเธอมันดูเหงาๆ ยิ้มเศร้าๆ บอกตัวเองไว้

เธอใช่ไหมที่หัวใจของฉันผูกพัน

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - hattaya111 - 05-08-2008

เเล้ว.....เธอก็ไป ฉันยังเสียดาย คนเคยๆรักกัน

เเล้วเธอก็ไป ถึงวันก็ต้องไป.......

........ไปตามทางที่เธอ ย่อมรู้ดี

ใครคนที่ถูกใจเธอหลายอย่าง

ใครจะเหมาะสมควรคู่ครอง รวมเป็นชีวิตใหม่

ก็ขอให้เป็นตัวจริง เสียที....

...เพลง ตัวสำรอง....พงษ์พัฒษ์ วัชิระบรรจง.....

จริงๆ...น่าจะขึ้นด้วย ว.เเหวน ถ้านับต่อจากน้าเวป .... เเต่เพลงนี้ น่าจะเข้ากะเพลงก่อนนี้ ในเเง่ต่อเนื่องความรู้สึกเพลง

น้าเวปคง ชอบ เเละ ไม่....ในเวลาเดียวกัน .... อิอิ...นะนะTongue

ท.ทหารครับเพ่ๆ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - kim_colombet - 05-08-2008

ที่เธอทำมันแรงเกินไป เกินทนรับไหวใครจะทน

ก็เธอมีใครอีกคนทนได้ งาย . . . . . .

^^ จำชื่อเพลงไม่ได้คับ