NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - karn - 11-03-2008

~~หัวหิน..เป็นถิ่นมีหอย...
ฝรั่งนั่งคอย...ดูหอยติดหิน~~

H หรือ ห. ครับBig Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pop_250823 - 11-03-2008

Hiding from the rain and snow
Trying to forget but I won't let go
Looking at a crowded street
Listening to my own heart beat

So many people all around the world
Tell me where do I find someone like you girl

(Chorus)
Take me to your heart take me to your soul
Give me your hand before I'm old
Show me what love is - haven't got a clue
Show me that wonders can be true

Michael Learns To Rock - Take Me To Your Heart ครับ
E นะครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - SARUN - 11-03-2008

อีเรียม อีเรียม อีเรียม มันคงไม่พ้น เข็มยา
อีเรียม อีเรียม อีเรียม ยังอยาก เห็น พ่อแม่มา
(เพลงอีเรียม จาก วงคันไถ )

ม...M...?????

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 11-03-2008

SARUN Wrote:อีเรียม อีเรียม อีเรียม มันคงไม่พ้น เข็มยา
อีเรียม อีเรียม อีเรียม ยังอยาก เห็น พ่อแม่มา
(เพลงเพื่อชีวิต จาก วงคันไถ )

มองหน้าต่างข้างบ้าน เมื่อวานเขามีงานแต่งกัน...
Big GrinTongueBig Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pop_250823 - 11-03-2008

Mama, take this badge off of me
I can't use it anymore.
It's gettin' dark, too dark for me to see
I feel like I'm knockin' on heaven's door.

Knock, knock, knockin' on heaven's door
Knock, knock, knockin' on heaven's door

Mama, put my guns in the ground
I can't shoot them anymore.
That long black cloud is comin' down
I feel like I'm knockin' on heaven's door.

bob dylan นะครับ

ตัว R ครับ
กำ !!!!!ดันตอบทีหลังอีก

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 11-03-2008

ปิ๊งต่อของน้าป๊อป_ฯละกันค่ะ.. ของแม่ช่างมัน.. เอ้ย! 555 Tongue

รัก...ยังไงมันก็คือรัก...ฉันเองรู้จักคำนี้...ในวันที่มันสาย...เกินไป
ยิ่งหนี...หัวใจตัวเองแค่ไหน...ยิ่งเราห่างกันสักเท่าไหร่...ได้ยินเสียงหัวใจยิ่งย้ำว่ายังรัก...เธอ

อ.อ่าง หรือ A,E,I,O ค่ะ เหอะๆ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - love666 - 11-03-2008

ร๊ากกกเธอ เธอไม่รู้หรอก เก็บไว้ในใจก็พอ
เห็นเธอ เธอไม่เห็นหรอก แอบเห็บก็เพียงข้างเดียว
เก็บมาฝันใฝ่ สร้างความหวังใหม่ ว่าเราสองต่องเป็นคนรักเคียงกัน
ร๊ากกกเธอแต่เธอไม่รู้.....
หนุ่มเสกคร๊าบ

ร. หรือ R ครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - love666 - 11-03-2008

เอ้า ตอบไม่ทัน ซะงั้นเรา

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Therock - 11-03-2008

เป็นกระทู้ที่ต้องอัพเดทกันทุกวินาทีจริง ๆ ครับ..............

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pinkuitarz - 11-03-2008

อ่า อัพเดตก็อัพเดตสิคะพี่ร็อค แหม...เดี๋ยวนี้มี Hi5 แล้วน้า สกินสวยด้วย คนอะร๊ายยย..เรียนรู้ไวจริงๆ คิคิ อีกหน่อยสาวคงตรึม Rolleyes

ร.เรือ นะคะ เอาเพลง ทั้งรู้ก็รักดีกว่า อิอิ เพลงโปรดท่านพ่อท่านแม่...

Bb Dm Ebmaj7 F7 Bb Dm Ebmaj7 F7
รู้ รู้ เธอนั้นมีคู่ใจ ไยถึงไม่ลืมเธอ
Bb Dm Ebmaj7
เพราะด้วยเหตุใด ใจฉันยังพร่ำเพ้อ
F7 F#m Gm Cm F7 Bb
เฝ้า...ละ.. เมอ ไม่ลืม แม้วันคืนเดือนผ่าน
D7 Gm Bb Ebmaj7
ใจฉันยังรำพึงถึงเธอ สิ่งที่เคยสัมผัส
Dm Cm F7 Bb Dm Ebmaj7 F7 / Bb Dm Ebmaj7 F7
ยังจำ ยึดมั่น ตราตรึง ยังฝังอยู่กลางใ

จ.จาน หรือ J ค่ะ