NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Therock - 23-04-2008

บอกไว้ก่อนเลยนะ บอกว่าอย่าน่ารัก อย่ามาทำให้ใจชั้นสั่น....

ของป้าเบิร์ดครับ เพลงไรไม่รู้ อัลบั้มใดไม่ทราบครับ

ส.เสือครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pop_250823 - 23-04-2008

สองคนยอมเป็นของกันและกัน ความสุขนั้นต้องเข้าใจ
จ ครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - โฟล์คน้อย - 23-04-2008

จำกันบ่ได้ก๋า.. จำกันบ่ได้..

ด. เด็กขอรับ..

อุอุ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - call - 23-04-2008

เด็กเอ๋ย เด็กดี ต้องมีหน้าที่ 10 อย่างด้วยกัน
เด็กเอ๋ย เด็กดี ต้องมีหน้าที่ 10 อย่างด้วยกัน
หนึ่งนับถือศาสนา
สอง....(ไม่รู้แย้วอ่ะ)

อิอิ ไม่รู้ชื่อเพลงครับ ลูกชายสอนร้องในรถ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - .::.pOoH.::. - 23-04-2008

อ่าวน้าคอลลลล แล้วลงท้ายด้วยไรก็ไม่บอก...เอาน.หนู แล้วกันครับ (....ศาสนา)

น้อยก็หนึ่ง - อารักษ์ อาภากาศ

น้อยก็หนึ่ง น้อยก็ด้วยหัวใจบริสุทธิ์
วันคืนเปลี่ยนหมุนไปอย่างน่าสนใจ
ฉันเพียงให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

คุณก็หนึ่ง เขาก็ใช่
อยู่ร่วมกันร่วมใจเสริมส่ง
วันคืนเปลี่ยนหมุนไปอย่างน่าสนใจ
ทุกคนให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

ความรักโปรยปราย กายและใจ
เธอและฉันใฝ่ปอง
ความรักโปรยปราย คลายทุกข์กาย คลายทุกข์ใจ ถ่ายถอน
ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง ฮืมม......น้อยก็ยอม

แต่คุณก็หนึ่ง เขาก็ใช่
อยู่ร่วมกันร่วมใจเสริมส่ง
ทุกคนให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

ความรักโปรยปราย กายและใจ
เธอและฉันใฝ่ปอง
ความรักโปรยปราย คลายทุกข์กาย คลายทุกข์ใจ ถ่ายถอน
ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง ...... น้อยก็ยอม

ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง เก็บความรักจริงใจ
ของฉัน ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ
เก็บเอาไว้นานๆ

เพลงนี้เคยถูกนำไปเป็นเพลงประกอบภาพยนตร์ ฝันบ้า..คาราโอเกะ ของเป็นเอก รัตนเรือง

ๆ ครับ (ไม้ยมกครับ)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - hattaya111 - 23-04-2008

ฝันบ้า..คาราโอเกะ ของเป็นเอก รัตนเรือง

ชื่อหนังเรื่องนี้ เเม้ถูก เป็นภาษาอังกฤษ ก้อยังเท่ดีน่าสนใจ ......

น้าpOoH.::.มีเเผ่นไหมครับ เป็นหนังเรื่องโปรดอีกเรื่องเลยทีเดียว

ชอบมีพวกขาไมค์บูมโผล่ ด้านบนๆอยู่ตลอดเลย เเจ๋วดี

นางเอกเฟย์ ก้อเทห์... พี่/น้อย/เรย์ก้อเเจ่ม น้าปั่นนั้น .....

เเต่บทดิ ...ว้าวว

ไม้ย.มก เป็น สระ อ๊ก

ข้าน้อยขอซกมก เเถๆ ไถๆ กู้กระทู้เป็น ............ต่อด้วย สระ อ๊ก

อกพี่กลัดหนอง นั่งยอง อยู่คลองเเสนเเสบ

กินเบียร์ เเกล้มกับถั่วเเปบ แปลก เเสบเหลือสุดทน

น.หนู ครับพี่น้อง

ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง เก็บความรักจริงใจ
ของฉัน ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ
เก็บเอาไว้นานๆ

น.หนู จริงๆก้อคือ เหมือนเดิมเเหละครับ555

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - pop_250823 - 23-04-2008

นั่น อะไร เอะ นั่นอะไร

ร ครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - hattaya111 - 23-04-2008

นั่น อะไร เอะ นั่นอะไร

ร ครับ

--------------------------------------------------------------------------------
Acoustic is my life...
"ภาพที่ท่านได้ชมอยู่ขณะนี้ เป็นผลพลอยได้จากการกลับบ้านไปไหว้เจ้า วันตรุสจีน 7 กุมภาพันธ์ 2551

น่าจะเเก้นิดนึงนะครับ ตุ๊ดจีน
ตู..ดจีน

ตรุษจีน เเล้วเเต่ชอบครับ ลองดู

เย้ย!!!!บ้าจริงน้า หัดยา เจอกานคราวหน้า ระวังตูดคุณไว้ให้ดี อิอิ(กลัวคนเข้าใจผิดจังยิ่งช่วงนี้มีสาวๆมาใหม่ด้วยสิ อิอิ)
อ ครับ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 24-04-2008

อัง อัง ตดเทวดา คืออุนจิ โดระเอมะฮือ

อ อ่าง เจ้าค่ะ Big Grin