NimitGuitar webboard
มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย (/showthread.php?tid=11988)

Pages: 1 2

มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - quackkk - 02-12-2011

รอคอยเธอมานานแสนนาน รอจนจะเลิกเล่นกีต้าร์อยู่แล้ว แล้วเธอก็ทำให้เรามีไฟอยากกลับมาเล่นอีกครั้ง Big Grin

[Image: img1405tm.jpg]

[Image: img1406w.jpg]

[Image: img1410ii.jpg]

ล่าสุดโทรไปโวยว่าทำไม binding สีมันอ่อนและเหลืองยังงี้ แต่ทางนู้นว่ามันเกิดจากแสงและสีในการถ่ายทำให้สีเพี้ยน แถมไม้หน้าที่บริเวณ bridge ยังมีรอยด่างแปลกๆอีก น้าๆช่วยเมนท์หน่อยนะครับ ถ้าไม่จริงจะได้โวยกลับไปอีก

สุดท้ายก็ยังต้องรอเธอเปลี่ยน tuner ก่อนแล้วก็ต้องรอเธอบินมาอีก สรุปแล้วรวมกันคง 3 ปีได้มั้ง Sad รู้งี้เอาไปซื้อกีต้าร์น้ำท่วมของวันละเป็กทั้ง 2 ตัวเลยดีกว่าเสียดายตังหมด Big Grin

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - povation - 02-12-2011

ใช้เครื่องปรุงอย่างดี เสียงต้องสุดยอดแน่นอน
Oh George มันยอดมาก

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - วันละเป๊ก - 02-12-2011

สวยจังครับ อยากเห็นด้านหลังของเธอจัง ขอทายว่าเป็น สาวบลาซิล
ชักอยากมี Lowden กะเค้าสักตัวบ้างละ
เดาว่าไม้หน้าเป็น adirondack. ป่าวครับ เกรนมันจะถี่ๆห่างๆ ไม่เหมือน Sitka
ที่เห็นไม่ใช่รอยด่างหรอครับ แต่เกรนช่วงนั้นมันถี่ น่าจะเป็นปกติของไม้นี้นะ

ปล รับ Taylor Brazilian/Adirondack อีกสักตัวไปเล่นเทียบกันไม๊ครับBig Grin

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - nit gt - 04-12-2011

กรี๊ด ๆๆๆ

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - Nobi - 05-12-2011

สวยมาก เห็นแล้วชอบเลย
เดาว่าตัวนี้พี่ป๋อต้องไม่ชอบ
เพราะพี่ป๋อชอบ หอยใหญ่

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - lekleklek - 05-12-2011

รูปไม่โดน แต่เสียงผมขอเดาว่าต้องโดนแน่นอน

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - karn - 05-12-2011

เรียบ..หรู..ดูดี..มีสกุลรุนช่อง Big Grin

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - Real - 05-12-2011

เป็นการรอที่ทรหดมาก 3 ปี!!!แต่คุ้มกับการรอ สวยน่ากอดTongue และอยากยลด้านหลังอย่างที่เป๊กอยากดู Big Grin

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - povation - 05-12-2011

(05-12-2011, 13:05)Nobi Wrote: สวยมาก เห็นแล้วชอบเลย
เดาว่าตัวนี้พี่ป๋อต้องไม่ชอบ
เพราะพี่ป๋อชอบ หอยใหญ่

หอยเย็ก หอยไหล่ หอยหยุมหยิม ผมชอบหมดล่ะครับ
ยกเว้นหอยเม่นเท่านั้นที่ไม่ค่อยชอบครับน้องโนบิ

RE: มาแล้วครับ แต่มาแบบเบี้ยน้อย หอยน้อย - piggyprince - 06-12-2011

เอาแบบไม่เกรงใจนะครับโดม..
ดูภาพรวมสวยสะอาดครับ แต่ผมแอบเห็นด้วยกับที่โดมบอกว่าลายไม้ใต้บริดจ์มันมีสีที่ออกเหลื่อมและเกรนสีของไม้
เป็นผมเองคงแอบเซ็งเหมือนกันครับ อดทนรอมา3ปีแน่ะ
แต่ถ้ามองอีกมุมแบบไม่จู้จี้ มันก็เป็นลายไม้ตามธรรมชาติแหละครับ
จากรูปเท่าที่สังเกตุได้ เกรนของไม้Adiค่อนข้างตรงมาก ถือว่าเป็นเกรดไม้ที่ดีมากครับ
ตามตำราว่ากันไว้เท่าที่เคยหาอ่านมา เค้าบอกว่าเกรนด้านนอกจะห่างและไล่เข้ามาเล็กถี่
จะเป็นไม้ที่ให้โทนเสียงทุ้ม กลาง แหลม ที่ออกมาดีที่สุด อ่านเค้ามาอีกทีครับ
เหมือนกับOM-28Marquis/Gibson SJ-200 TV VOS LTDผมเลยครับ เสียงโคตรดีเลยขอบอกยิ่งเวลาผ่านไป
แต่ถ้าให้เดาแบบน้าเล็กว่าไว้ เสียงดีสุดๆแน่นอนครับ Big Grin

ขออนุญาติลงเปรียบเทียบให้เห็นตัวที่ผมมีครับ
OM-28 Marquis Adirondack Top
Photobucket

Gibson SJ-200 TV VOS LTD
Photobucket
ยินดีด้วยจริงๆกับLowden Brazillian/Adi ที่กำลังจะมาสู่อ้อมกอด วันไหนแวะมาบ้านพี่ป๋อกริ๊งบอกหน่อย
เรากับเป๊กและน้าเรียวอยากเข้าไปชมตัวเป็นๆและฟังเสียงหน่อยครับ Big Grin
ปล.ที่โรงงานเป็นไงมั่งครับโดม น้ำท่วมเข้ารึเปล่าครับ