NimitGuitar webboard
อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม (/showthread.php?tid=11864)

Pages: 1 2

อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - povation - 06-11-2011

เมื่อมีความทุกข์ผ่านไป ย่อมมีความสุขตามมาไม่ช้าก็เร็ว
ท่านทั้งหลายโปรดอย่าจมอยู่ในน้ำตาแห่งความเศร้า โปรดอย่าจมกับน้ำเน่าเสีย
บ้านของผมอยู่ที่หมู่บ้านเสนานิเวศน์ โครงการ 1 ก็ถูกน้ำท่วมไปแล้วเช่นกัน
หลายคนถูกน้ำท่วมบ้านอย่างฉับพลัน จนทรัพย์สินเสียหายทั้งหมด แต่
น้ำไม่ได้ท่วมสมองของพวกเขาเหล่านั้น
มาช่วยกันคิดและให้ความเห็นในเชิงสร้างความหวังแก่ตนเองและผู้อื่นดีกว่า
ประเด็นมีว่า?.
ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม อาชีพสุจริตใดน่าจะเป็นผลดีและทำรายได้ให้แก่ผู้พร้อมที่จะสู้ชีวิตต่อไป
(เพราะว่าอาชีพเก่า อาจจะพ้นวิสัยที่จะดำรงคงอยู่ได้)
ขอเหตุผลประกอบด้วย
ขอบคุณครับ

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - วันละเป๊ก - 06-11-2011

ผมว่าต้องมีอาชีพรับเก็บกระสอบทรายครับ เอาไปขายต่อได้อีกต่างหาก มีล้นเมืองเลยครับ

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - povation - 06-11-2011

อาชีพซ่อมรถ ไม่ว่าจะเป็นนายจ้างหรือลูกจ้าง มีงานทำแน่นอน
เพราะ รถเสียหายมากมายหลายหมื่นคัน

อาชีพรับเหมาก่อสร้างหรือซ่อมแซม ไม่ว่าจะเป็นนายจ้างหรือลูกจ้าง มีงานทำแน่นอน
เพราะ สิ่งปลูกสร้างเสียหายมากมายหลายแสนหลังคาเรือน

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - karn - 06-11-2011

รับซื้อเก่าครับ ย้ายข้าวของกันคราวนี้เจอของเก่ามากมายที่สภาพดีแต่เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ครับ

นายหน้าค้าบ้านและที่ดินครับ ราคาบ้านและที่ดินในแต่ละทำเลจะมีการผันผวนและมีการเปลี่ยนมือกันสนุกสนานครับ

ทนายครับ มีคดีฟ้องร้องมากมายรอหลังน้ำลดแน่นอนครับ

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - Tai Labour - 06-11-2011

ตราบใดที่คนยังจำเป็นต้องกลับมาใช้ชีวิตแบบเดิมๆ
ในระยะยา....อาชีพทุกอาชีพยังมีความสำคัญและเกื้อหนุนกันอยู่เสมอครับ

ผมอยากเป็นหมอดูครับ Big Grin

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - house - 06-11-2011

ซื้อของเก่าที่น้ำท่วมครับ

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - povation - 06-11-2011

อาชีพหมอผู้เชี่ยวชาญรักษาโรคผิวหนัง และขายยารักษาโรคบางชนิด
ที่มาขณะและหลังจากน้ำลด

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - Webmaster - 06-11-2011

(06-11-2011, 21:50)Labour Wrote: ผมอยากเป็นหมอดูครับ Big Grin

แนะนำให้เป็นหมองูไปก่อน พร้อมอาชีพไซด์ไลน์(อาชีพเสริม)จับจระเข้ไปด้วยครับ Tongue

ป.ล.1.ทำไมคนชอบเลี้ยงจระเข้กันจัง น้ำท่วมทีไรจระเข้หลุดทุกที

ป.ล.2.น้าkarn รับหุ้นส่วนเพิ่มมั้ยครับ Wink

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - ~Luzefer~ - 07-11-2011

อาชีพรับเลี้ยงเด็ก 18+ ครับ ไม่มีรายได้เข้า มีแต่จ่าย เอาบุญครับ เอิกๆ

RE: อาชีพสุจริตใดที่น่าสนใจ ภายหลังไทยพ้นภาวะน้ำท่วม - karn - 07-11-2011

(06-11-2011, 22:51)Webmaster Wrote: ป.ล.1.ทำไมคนชอบเลี้ยงจระเข้กันจัง น้ำท่วมทีไรจระเข้หลุดทุกที

ป.ล.2.น้าkarn รับหุ้นส่วนเพิ่มมั้ยครับ Wink

รับจ้ารับBig Grin