NimitGuitar webboard
ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง (/showthread.php?tid=11852)

Pages: 1 2 3 4

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - SARUN - 14-11-2011

(14-11-2011, 11:01)Nobi Wrote: เดี๋ยวต้องรีบไปช่วย หนูเค่อะ ขนของก่อน
แล้วเย็นนี้จะหนีไปแถวพัทยาด้วยคน

อย่าลืม นำพากีต้าร์ไปด้วยครับ ผู้ประสพภัยที่พัทยา น่าสงสารมาก ไม่มีกีต้าร์เล่นอย่างเพียงพอ
เอาไปแค่พอประมาณ ก็พอ
ขอให้มี
1.กีต้าร์โปร่งทรงD , Jumbo และ OM
1.1ทั้งสายเหล็กและสายไนล่อน
1.1.1ชนิดที่ไม่มีภาคไฟฟ้า และ ไม่มีภาคไฟฟ้า
1.1.1.1 กีต้าร์ที่ผลิตจากยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น และ ช่างไทย
2.กีต้าร์เบส
2.1 ทั้งแบบอคูสติก และ ไฟฟ้า
3.ขาตั้งไมค์และขาตั้งโน๊ต

ถ้ารถไม่พอขนย้าย .... ก็เอาแค่ข้อ 3 ก็พอมั้ง

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - Katayoot - 14-11-2011

(09-11-2011, 12:45)Maow Wrote: แหม...น้า tao ในชุดตำรวจนี่เท่ห์จริงๆ
ทำการกุศลแบบนี้น่านับถือครับ แล้วเจอกันเมื่อมีโอกาสนะครับ
สงสัยว่าคงได้เจอกันที่บ้านกัปตันแน่นอน

เหมือนผมจะเคยเห็นน้า tao (น้าชื่อเต่า หรือต๋าวที่แปลว่าลูกชิดเหรอครับ จะได้เรียกถูก) ใน TV รายการข่าวช่อง 7 เท่จังครับBig Grin

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - boobyblue - 14-11-2011

ลี้ภัยไป10วัน..
กลับมาอยู่กับน้ำดีกว่า...
อยู่ในที่ที่ไม่มีอะไรทำ
แล้วยังต้องจ่ายอย่างเดียวมันเบื่อจริงๆครับ..
ผมเลยกลับมาอยู่กับน้ำ...
หากปีหน้าเจอกันอีกจะได้รู้ว่าจะอยู่กับมันอย่างไร
ไม่อยากหนีไปตลอด.....Tongue

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - povation - 14-11-2011

(14-11-2011, 22:58)boobyblue Wrote: ลี้ภัยไป10วัน..
กลับมาอยู่กับน้ำดีกว่า...
อยู่ในที่ที่ไม่มีอะไรทำ
แล้วยังต้องจ่ายอย่างเดียวมันเบื่อจริงๆครับ..
ผมเลยกลับมาอยู่กับน้ำ...
หากปีหน้าเจอกันอีกจะได้รู้ว่าจะอยู่กับมันอย่างไร
ไม่อยากหนีไปตลอด.....Tongue

แต่งเพลง เบื่อ ซิ
แต่งไม่จบเพลงอย่ากลับมาบ้านเชียวนะ ขอร้อง

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - boobyblue - 15-11-2011

ไม่ทันแล้ว..
ผมกลับเข้าบ้านแล้วเรียบร้อย...
แต่ได้เพลงนี้มาแทน...
demoครับ...
อุทุกขภัย siam flood (demo) by R-BU

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - วันละเป๊ก - 17-11-2011

หนีมาเที่ยวเชียงใหม่ครับ อากาศเริ่มเย็นละ จะแวะไปเจอน้าหม่าวกะน้าซินวันเสาร์นี้ครับ

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - napman - 18-11-2011

(17-11-2011, 22:39)วันละเป๊ก Wrote: หนีมาเที่ยวเชียงใหม่ครับ อากาศเริ่มเย็นละ จะแวะไปเจอน้าหม่าวกะน้าซินวันเสาร์นี้ครับ

Dear Pek,

If it's possible, ask them to take you and drop by at my Saraphi vacation home and just say "Hi" to my in-laws there for me OK?Tongue

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - วันละเป๊ก - 18-11-2011

(18-11-2011, 00:42)napman Wrote:
(17-11-2011, 22:39)วันละเป๊ก Wrote: หนีมาเที่ยวเชียงใหม่ครับ อากาศเริ่มเย็นละ จะแวะไปเจอน้าหม่าวกะน้าซินวันเสาร์นี้ครับ

Dear Pek,

If it's possible, ask them to take you and drop by at my Saraphi vacation home and just say "Hi" to my in-laws there for me OK?Tongue

Will do kub Wink

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - toto9 - 20-11-2011

ผมด้วยครับ พี่ป๋อ จากคลอง2 ย้ายมารามคำแหง 24
หน้าถนนหน้าบ้าน 1.2 m ครับ ในบ้าน บันไดขั้น 4 ครับ

RE: ใครลี้ภัย...ใครหลีกภัย (น้ำท่วม) กันบ้าง - Taylor814aura - 21-11-2011

ฮิ ฮิ ทดลองดุูดน้ำออกจากบ้านแล้ว ไม่เหลือเลยครับ..สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ ไม่น่าถึงล้านครับ@@@##$$%%%**เตรียมตัวนะสมาชิก จะจัดงานให้เบื่อไปเลยครับ..