NimitGuitar webboard
น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ (/showthread.php?tid=11655)

Pages: 1 2 3

น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - love666 - 30-09-2011

เห็นข่าวน้ำท่วมแล้วอยากรู้ว่าน้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ

"เพราะฝนที่ตกทางโน้นนน หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราวววว
เธอลำบากอะไรมั้ย เธอสู้ไหวหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง
... เธอยังขาดอะไรไหม เธอสู้ไหวหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง...
... เธอยังมีฉัน... อยู่ทั้งคน"

ปล.เพื่อนผมเป็นผอ.โรงเรียนใน จ.กำแพงเพชร บอกว่าช่วงนี้ต้องการกำลังคน มากกว่ากำลังของ กำลังคนที่จะไปช่วยเหลือ และป้องกันไม่เพียงพอครับ

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Tai Labour - 30-09-2011

โคราช(ยัง)ไม่ท่วมครับ ครั้งที่แล้วยังซ่อมไม่เสร็จ อย่าท่วมอีกเลยครับ

น้าโอ๋ไม่ถามผมเลยSad ส่งเสียงไปถึงเชียงใหม่ กะให้ก้องไปถึงปายรึไง Big Grin

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - love666 - 30-09-2011

(30-09-2011, 18:49)Labour Wrote: โคราช(ยัง)ไม่ท่วมครับ ครั้งที่แล้วยังซ่อมไม่เสร็จ อย่าท่วมอีกเลยครับ

น้าโอ๋ไม่ถามผมเลยSad ส่งเสียงไปถึงเชียงใหม่ กะให้ก้องไปถึงปายรึไง Big Grin

ผมเพิ่งกลับจากโคราชอะพี่ เลยรู้ว่ายังไม่ท่วม

ว่าแต่พี่กลับไปอยู่ยาวเลยเหรอ

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Tai Labour - 30-09-2011

อยู่ แต่สั้นเท่าเดิมอ่ะน้าโอร๋ Tongue...หนอยแน่ะ มาเหยียบโคราชไม่โทรมาบอก...หึ หึ ใช่ซี้ เรารับรองไม่อ่วม

คราวหน้า อย่ามาแหยมอีกนะ 555 Big Grin

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Cin - 30-09-2011

ทางเชียงใหม่น้ำท่วมสองวัน แต่ที่บ้านผมไม่มีปัญหา บ้านน้าหม่าวก็ไม่ท่วมครับ
วันนี้เข้าใจว่าน้ำลดแล้ว ถนนที่เคยท่วมก็ใช้งานได้แล้ว ผมคิดว่าอีกสองวันน่าจะหายท่วมในบริเวณเมืองชั้นในนะครับ
ขอบคุณน้าๆที่เป็นห่วง ทั้งที่โทรมาและพีเอ็มมาสอบถามข่าวคราวครับ

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Naris - 01-10-2011

บ้านผมไม่มีปัญหา ครับ เพราะ Password เปิด อาคาร Spillway อยู่กับผมครับ

[Image: 20110910_d19ec8ebf7d46556ff74b0q9ryb9enej.jpg]
ตอนนี้เป็นแบบนี้ ครับ 350 ลบ.ม./วินาที

[Image: 1img_1381.jpg]

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - Real - 01-10-2011

เห็นริ้วน้ำ ยังยังลายไม้ Big Grin

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - วันละเป๊ก - 01-10-2011

(01-10-2011, 21:07)Real Wrote: เห็นริ้วน้ำ ยังยังลายไม้ Big Grin

น้า Real ครับ ดูลายไม้จนตาลายแล้วหรอครับน้า แต่ดูไปดูมาก็เหมือนลายหมีข่วนนะนี่ เห็นด้วยๆ

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - piggyprince - 01-10-2011

ตอนนี้พญาปลวกได้กินไม้ไปแทบจะหมดป่าแล้วครับ วันๆนั่งแทะไม่ทุกชนิด กลับบ้านนั่งดมๆๆๆ Tongue
ปล.ขอให้พี่ๆเพื่อนที่ประสบอุทกภัยจงผ่านพ้นวิกฤตครั้งนี้ไปได้โดยเร็วและเสียหายน้อยทีุ่ดครับ สาธุ

RE: น้าๆที่อยู่เชียงใหม่ ภาคเหนือ และภาคอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างครับ - ping - 02-10-2011

น้าหม่าว เป็นยังไงบ้างครับ