NimitGuitar webboard
มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... (/showthread.php?tid=11547)

Pages: 1 2 3

มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Plysters - 15-09-2011

ของผมกว่าจะหาเจออออออ

หลายๆคนที่ดังมากๆ สำหรับกีตาร์โปร่งผมฟังยังไงก็รู้สึกน่าเบื่อ( อาจจะเพราะไม่ใช่คนเล่น อคูสติกมาก่อน )

แต่น้าคนนี้ นี่สไตล์แบบที่ผมชอบ Dynamic เยอะแยะ

เปิดๆดูไปในเวบเค้านี่ ประวัติไม่ธรรมดาเป็นที่สุด( ยังไม่ได้อ่านละเอียด )

ใครมีอะไรเสริมก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ป.ล. เพลงที่เล่นนี่ชื่ออะไรครับ อยากหามาเล่นบ้าง

หาได้ที่ไหน มีใครแนะนำได้ช่วยหน่อยนะครับ : )

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Naris - 15-09-2011

มันเปลี่ยนไปเรื่อยครับ ตอนนี้ Joan Baez ครับ

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Chad90 - 15-09-2011

ป.ล. เพลงที่เล่นนี่ชื่ออะไรครับ อยากหามาเล่นบ้าง

...............................

ชื่อเพลง Sol Y Cerveza ครับ แต่งโดยศิลปินคนที่เล่นนะครับ อยู่ใน CD ของเขาชื่อ Land of Enchantment ครับ ใน Youtube มีคนเล่น cover เหมือนกัน

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Plysters - 15-09-2011

(15-09-2011, 22:43)Chad90 Wrote: ป.ล. เพลงที่เล่นนี่ชื่ออะไรครับ อยากหามาเล่นบ้าง

...............................

ชื่อเพลง Sol Y Cerveza ครับ แต่งโดยศิลปินคนที่เล่นนะครับ อยู่ใน CD ของเขาชื่อ Land of Enchantment ครับ ใน Youtube มีคนเล่น cover เหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ

หวัดดีทุกท่านด้วยนะครับ : )

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - rasun - 16-09-2011

John Denver

[Image: johndenverportrait.jpg]

Uploaded with ImageShack.us

ภาคไทยชอบจรัล มโนเพ็ชรครับ

[Image: 16540552000014342801.jpg]

Uploaded with ImageShack.us

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - pood - 16-09-2011

มือกีต้าร์อาคูสติกในดวงใจผมอยู่ไม่ไกล้ไม่ไกลครับ

น้าสามเล็ก คนนี้ไม่ชอบทำตัวเด่นแต่ฝีมือสุดยอด

น้า Pooh คนนี้มีสไตล์ของตัวเอง เรื่อง feel นี่สุดยอดเลย

น้า Sarun มั่วใด้ทุกสไตล์ทุกเพลง น้าโอภาส มือ Bluegrass ที่เล่น blues ก็เพราะ

นายแอ้นท์ คนนี้จบ Performing Art กีต้าร์คลาสสิคจากจุฬาครับ

นายหนึ่ง หัทยา ผึ้ง Armchair (เป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่สามารถแจมกับนายหนึ่งใด้โดยไม่ตีกัน)

น้าโฟล์คน้อย นี่ก็สุดยอดฝีมือแต่ไม่ชอบโชว์

LAST BUT NOT LEAST คนนี้ไม่เมาไม่เล่นครับ

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - piggyprince - 16-09-2011

แต่ละคนที่พี่กฤษณ์ยกมาเนี่ย ฝีมือสุดยอดทุกคนเลยครับ Big Grin

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - ยอดเยี่ยม - 16-09-2011

อายจัง Big Grin ไม่ค่อยได้เล่นกีตาร์ต่อหน้าธารกำนัลและผู้ใหญ่บ้าน
แต่ดันติดอันดับ Top 7 ด้วย อิ.อิ Tongue

ผมชอบทุกคน ที่เล่นกีตาร์เพราะๆ สนุกสนาน
ไม่แอ๊ค ไม่เน้นโชว์ ไม่อวด ไม่ข่ม ไม่ขโมยซีนคนอื่น
แค่นี้ก็พอแล้วครับ Rolleyes

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - lekleklek - 16-09-2011

บ๊ะ ... ติดอันดับกับเขาด้วย ขอบคุณครับ เทียบกับเทพๆที่นี่แล้ว ผมนี่พื้นๆเลยครับ

RE: มือกีตาร์อคูสติกในดวงใจ พี่ๆ เพื่อนๆคือใครกันครับ.... - Nobi - 16-09-2011

(16-09-2011, 12:45)lekleklek Wrote: บ๊ะ ... ติดอันดับกับเขาด้วย ขอบคุณครับ เทียบกับเทพๆที่นี่แล้ว ผมนี่พื้นๆเลยครับ

อีกคนแล้วคนเก่งๆมัชอบถ่อมตนแบบนี้เสมอ
แต่ถ้าน้าlekleklek ไปเทียบกับที่อื่น ถ้าจัดให้ระดับเทวดาเลยล่ะ Cool