NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 19-11-2007

san Wrote:
boobyblue Wrote:แวะไปเยี่ยมห้องอื่นมา
กลับมาอีกทีลุงกลายเป็นป้า
ป้ากลายเป็นลุง
เฮ้อ....................ป้าpoppie

แล้วช่วงนี้ น้าบูได้แต่งเพลงใหม่ๆ มาเพิ่มบ้างมั๊ยครับ

ปล. หลับฝันดีครับ น้าเฒ่าทารก ลุงม่ายสุดหล่อ น้าป๊อบสองแสน น้องปิ๊ง น้าPoppie ครับผม

แวะไปคุยกับหมอedoมาครับ
ส่วนเพลงใหม่ก็มีเพิ่มอีกสัก3เพลง
เพลงเก่าน้ายังได้ฟังไม่หมดเลย
จะฟังเพลงใหม่แล้วรึ
เดี๋ยวมีโอกาสจะส่งให้ฟังเพิ่มครับ
หรือวันไหนว่างก็ชวนน้ากานมาด้วยแล้วผมจะร้องให้ฟังถ้าอยาก

น้าอ่านหนังสือกับเขาด้วยรึ
ที่บ้านผมพอมีหนังสืออยู่บ้าง
ลองมาหาดูซิครับเผื่อมีเล่มไหนสนใจจะได้หยิบยืมกันอ่านได้บ้าง
ถือเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ
เชิญ......................ด้วยความยินดี

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 19-11-2007

ลาละครับ
ลาที.....

ในอีกไม่ช้าเวลาจะผ่านไป
ในใจที่จำก็จะลืม
อย่าไปฝืนเพื่อจะจดจำ
หากไม่ทำให้อะไรดีขึ้นมา
เอาเพลงนี้แทนการบอกลา
ที่ผ่านมาให้ผ่านไป

ฉากชีวิตคิดแล้วเหมือนละคร
บางฉากบางตอนมองย้อนตัวเรา
บางครั้งโศกเศร้าเคล้าน้ำตา
บางครั้งนำมาซึ่งความสุขใจ

อย่าใส่ใจว่าจะเป็นเช่นไร
ที่แล้วแล้วไปก็ช่างมัน
หากสุขสันต์ก็ส่งยิ้มให้กัน
แบ่งปันแบ่งความจริงใจ
เพียงเพลงสุดท้ายที่ร้องออกไป
มันมีความหมายเพื่อให้ลืม.............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - SARUN - 19-11-2007

See you all in my dream......z.z.z.z.z.z.z.z.z

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 19-11-2007

SARUN Wrote:See you all in my dream......z.z.z.z.z.z.z.z.z
No boredom?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - hattaya111 - 19-11-2007

อรุณสวัสดิ์

มีไม่มี ก้อไม่ต่างอะไร บางที เข้าใจ ไม่มี ก้อดีเเล้ว

เช้าดี ...ไม่มี น่าจะ ไม่ต่างอะไร

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - hattaya111 - 19-11-2007

มึนคับ กลับมาจากการเดินทางครั้งใหญ่ พี่ๆคงสบายดี
เด๋วอีกหน่อย มะรุ จะได้มาเล่นอีกรึเปล่าว มะรุ
กลับมากรุง ไม่น่าอยู่เลย เเข็งเเรงสุขภาพดีคับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 19-11-2007

ผมก็ติดหนังสือครับโดยเฉพาะจากปลายปากกาของลุงหนวดน่ะชอบๆ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - bobonuii19 - 19-11-2007

pop_250823 Wrote:ผมก็ติดหนังสือครับโดยเฉพาะจากปลายปากกาของลุงหนวดน่ะชอบๆ

ใครอะคะ ลุงหนวดเนี่ย Rolleyes

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - san - 19-11-2007

boobyblue Wrote:แวะไปคุยกับหมอedoมาครับ
ส่วนเพลงใหม่ก็มีเพิ่มอีกสัก3เพลง
เพลงเก่าน้ายังได้ฟังไม่หมดเลย
จะฟังเพลงใหม่แล้วรึ
เดี๋ยวมีโอกาสจะส่งให้ฟังเพิ่มครับ
หรือวันไหนว่างก็ชวนน้ากานมาด้วยแล้วผมจะร้องให้ฟังถ้าอยาก

น้าอ่านหนังสือกับเขาด้วยรึ
ที่บ้านผมพอมีหนังสืออยู่บ้าง
ลองมาหาดูซิครับเผื่อมีเล่มไหนสนใจจะได้หยิบยืมกันอ่านได้บ้าง
ถือเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ
เชิญ......................ด้วยความยินดี

ขอบคุณสำหรับเพลงที่ไพเราะ มีความหมาย ที่นำมาให้บ้านฟ้า ฟังกันนะครับน้าบู

ส่วนหนังสือ ถ้ามีโอกาส คงได้นำมาแลกกันอ่านครับ

bobonuii19 Wrote:
pop_250823 Wrote:ผมก็ติดหนังสือครับโดยเฉพาะจากปลายปากกาของลุงหนวดน่ะชอบๆ

ใครอะคะ ลุงหนวดเนี่ย Rolleyes

ลุงหนวด ก็เป็น แฟน กับ ป้าเครา ไงครับRolleyes

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 19-11-2007

คิดว่าต้องไปนอนแล้วค่ะ Smile

อันนิยองฮี จูมูเซโย... ราตรีสวัสดิ์นะคะ ภาษาเกาหลีวันละคำ Rolleyes

Big Grin