NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 18-11-2007

ลาไปนอนก่อนครับพรุ่งนี้วันจันทร์ มีภาระกิจอีกมากมายให้ไปสะสาง เพราะกะว่าเสร็จงานจะไปพักยาวๆหลายๆวันเสียที ลุ้นโบนัสด้วยล่ะครับช่วงนี้ ถ้าโบนัสดี งานนี้อาจมีลุ้นสอย ooo ตามที่ฝันไว้มาแรมปีบ้างล่ะครับ ตื่นเต้นจังเลย ช่วงก่อนปีใหม่มองไปทางไหนก็ดูดีไปหมดเลยครับ บ๊ายบายทุกคนครับ รักนะ จ๊วบๆZZZzzzzzZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 19-11-2007

สวัสดีน้านุ้ยค่ะ.. แต่ปิ๊งคงต้องขอลาไปสลบ เอ้ย! ไปนอนก่อนนะคะ ไม่ไหวแล้วค่ะ หมดสภาพ.. Tongue

ราตรีสวัสดิ์ทุกๆท่านค่ะ ฝันดีฝันหวานฝันถึง...นะคะ Big Grin

[Image: sweetDreams11.gif]

I LOVE
BLUE HOUSE RolleyesBig Grin

BYE~ Smile

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - poPPie - 19-11-2007

bobonuii19 Wrote:น้า Poppie ยังไม่นอนอีกหรือ พรุ่งนี้ 8.00 น อะเปล่าคะเนีย

คร๊าบบบ..ป้านุ้ย ! อ่าๆ ไม่อยากนึกถึงเร๊ยย Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - bobonuii19 - 19-11-2007

san Wrote:
poPPie Wrote:
san Wrote:ลุงม่ายไม่รู้หรือครับ

ผมเป็นแฟนเพลงน้าบูนะครับ!!!

แต่ป้าเป็นแฟน! ลุงม่าย อย่ารังแกลุงน๊ะ ป้าแก่เลี้ยวววววววววว TongueTongue

ถ้าป้าแก่เลี้ยววววว ก็เดินตรงๆสิครับ

จะไปเลี้ยวววววว ทำไม เดี๋ยวก็ล้มกันพอดีครับ!!!

bobonuii19 Wrote:น้า Poppie ยังไม่นอนอีกหรือ พรุ่งนี้ 8.00 น อะเปล่าคะเนีย

แล้วทำไมป้านุ้ยยังไม่นอนอีกหละครับRolleyes

นอนได้ไงหละน้าสัน คือว่าป้า ยังตำอยู่ที่ office อยู่เลยอะ นี่ว่า คงอีก 10นาทีนี้อะค่ะจะกระเด้งก้น กลับบ้านซะที (ถ้าก้นไม่ถ่วงจนเกินไป คงได้ออกตามเวลาที่คาดการณ์ไว้นะคะ) ว่าแต่ น้าสันเหอะ ทำไม ยังไม่นอนเช่นกัน

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - bobonuii19 - 19-11-2007

คร๊าบบบ..ป้านุ้ย ! อ่าๆ ไม่อยากนึกถึงเร๊ยย Big Grin

น้า Poppie แต่ป้านุ้ยว่า น้าถ้าจะชินแล้วนะ แบบว่า นอน ตี 5 ตื่น 6 โมงเช้าอะจร้าTongue

ป้าเคยเป็น สมัยติดหนังเกาหลี งอมแงมมมมมมม เมื่อมาถึงที่ทำงาน มีเพื่อนแนะนำให้ดื่มกระทิงแดง โอ้ว แม่เจ้า นี่หน้าป้า ให้กับกระทิงแดงมากเลยนะเนี่ย เพื่อนที่แนะนำให้ดื่ม (จริง ๆ แล้วเค้าคงทนสภาพที่กระเจิงไม่หวายอะค่ะ)

แต่มาหลัง ๆ เนี่ย หนังเกาหลี เบาบางลง หันไปติด เพื่อนเกาหลีแทน ว่าแต่ คงไม่ใช่ป้านุ้ยคนเดียวหรอกเน้อ ที่ติด เพื่อนเกาหลี เนี่ย ดูท่าแล้ว บ้านสีฟ้าเป็นกันอยู่หลายคนเหมือนกัน มีทั้ง วงใน วงนอนเลย วุ้ยRolleyes

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - san - 19-11-2007

bobonuii19 Wrote:นอนได้ไงหละน้าสัน คือว่าป้า ยังตำอยู่ที่ office อยู่เลยอะ นี่ว่า คงอีก 10นาทีนี้อะค่ะจะกระเด้งก้น กลับบ้านซะที (ถ้าก้นไม่ถ่วงจนเกินไป คงได้ออกตามเวลาที่คาดการณ์ไว้นะคะ) ว่าแต่ น้าสันเหอะ ทำไม ยังไม่นอนเช่นกัน

ก่อนนอนทุกวัน ผมต้องอ่านหนังสือก่อนครับ

มันติดเป็นนิสัย ผมกับพี่ชายนี่เป็นหนอนหนังสือเลยครับ

มีหนังสือเต็มบ้าน เป็นห้องสมุดย่อมๆเลยครับ

วันนี้ได้อ่านของนักเขียน คือ ประภาส ชลศยานนท์ (ผมเป็นแฟนหนังสือเค้าครับ มีเกือบทุกเล่ม)

เป็นหนังสือดีอีกเล่มนึงครับ ที่ให้แง่คิด มุมมอง ในการใช้ชีวิตที่ดีครับ

ชอบอ่านหนังสือมั๊ยครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - poPPie - 19-11-2007

bobonuii19 Wrote:

น้า Poppie แต่ป้านุ้ยว่า น้าถ้าจะชินแล้วนะ แบบว่า นอน ตี 5 ตื่น 6 โมงเช้าอะจร้าTongue
ผ่าง~~~ ไม่ชินหรอกครับ แต่เมื่อวันเสาร์เราสนุกกันยัน ตี 3 วันอาทิตย์ก็เลยตื่นซะเทียง ตอนนี้ก็กำลังปรับเวลาชีวิตครับ จะต้องนอนให้เร็วขึ้นวันละ ครึ่งชั่วโมง จะได้กลับสภาพปกติครับ ครั้งก่อน เบลอขนาดเกือบทำ ผู้โดยสารตกไฟล์ท Big Grin

งั้น Good night ทุกคนนะครับ bi bi Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - san - 19-11-2007

boobyblue Wrote:แวะไปเยี่ยมห้องอื่นมา
กลับมาอีกทีลุงกลายเป็นป้า
ป้ากลายเป็นลุง
เฮ้อ....................ป้าpoppie

แล้วช่วงนี้ น้าบูได้แต่งเพลงใหม่ๆ มาเพิ่มบ้างมั๊ยครับ

ปล. หลับฝันดีครับ น้าเฒ่าทารก ลุงม่ายสุดหล่อ น้าป๊อบสองแสน น้องปิ๊ง น้าPoppie ครับผม

san Wrote:
bobonuii19 Wrote:นอนได้ไงหละน้าสัน คือว่าป้า ยังตำอยู่ที่ office อยู่เลยอะ นี่ว่า คงอีก 10นาทีนี้อะค่ะจะกระเด้งก้น กลับบ้านซะที (ถ้าก้นไม่ถ่วงจนเกินไป คงได้ออกตามเวลาที่คาดการณ์ไว้นะคะ) ว่าแต่ น้าสันเหอะ ทำไม ยังไม่นอนเช่นกัน

ก่อนนอนทุกวัน ผมต้องอ่านหนังสือก่อนครับ

มันติดเป็นนิสัย ผมกับพี่ชายนี่เป็นหนอนหนังสือเลยครับ

มีหนังสือเต็มบ้าน เป็นห้องสมุดย่อมๆเลยครับ

วันนี้ได้อ่านของนักเขียน คือ ประภาส ชลศยานนท์ (ผมเป็นแฟนหนังสือเค้าครับ มีเกือบทุกเล่ม)

เป็นหนังสือดีอีกเล่มนึงครับ ที่ให้แง่คิด มุมมอง ในการใช้ชีวิตที่ดีครับ

ชอบอ่านหนังสือมั๊ยครับ

ชอบอ่านเหมือนกันค่ะ น้าสัน แต่ของป้านุ้ยเนี้ย เน้นไปในทาง เบาสมองอะค่ะ การ์ตูน นิยาย อะไรแบบนี้อะค่ะ มีเยอะเลย แต่บางทีก็อ่านอะไรแบบมีสาระหน่อยค่ะ (แต่น้อย) แต่ช่วงนี้ไม่ได้อ่านเลยค่ะ เวลานอนยังไม่มีเลยค่ะ

นี่เกิน 10นาทีแล้ว ส่งสัยจะหนักช่วงล่างค่ะ งัดไม่ออกจากเก้าอี้เลยวุ้ย

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - .::.pOoH.::. - 19-11-2007

san Wrote:วันนี้ได้อ่านของนักเขียน คือ ประภาส ชลศยานนท์ (ผมเป็นแฟนหนังสือเค้าครับ มีเกือบทุกเล่ม)

ประภาส ชลศรานนท์ครับน้าสั่น ผ่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ