NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 18-11-2007

อ้อ.....วันนี้ผมหยุดงานอยู่บ้านครับ
จริงๆแล้วผมเข้ามาแต่เช้าแล้ว
แต่ยังไม่ได้โพสตสักประโยค
คือไม่รู้จะคุยอะไรก็อ่านที่เขาคุยกันไป
ตอนนี้ที่เข้ามาก็มาทำหน้าที่ไม่ให้กระทู้ตกเท่านั้นเอง
เรื่องของเรื่องมันก็เป็นประการฉะนี้ครับผม

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - myakira - 18-11-2007

น้าบูครับ..กระทู้นะครับ ไม่ใช่หุ้น จะได้คอยช้อนกันทุกวัน 555555555

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 18-11-2007

กระทู้นี้มิมีตก หากนั่งสัปหงก..ว่าไปอย่าง!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 18-11-2007

คือใจคอไม่ดีเมื่อเห็นมันไม่อยู่หน้าแรกนะครับ
อุตส่าห์ถนุถนอมประคองมาตั้งสองเดือนกว่าแล้ว
รู้สึกเหมือนลูกในไส้น่ะครับ
แม้มันจะไม่ค่อยได้ความแต่มันก็เป็นผลงานของเรา
ยังไงๆก็ต้องดูแลกันต่อไปครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - myakira - 18-11-2007

ผมคงมิได้สัปหงก เพราะผมไม่ได้อยู่รับแขกจนถึงตีสามเหมือนใครบางคน 555555

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 18-11-2007

.........ดั่งราตรี และ ทิวา ไม่มีวันที่สิ้นมิตร........
.........มิตรเก่า มิตรใหม่ คือมิตรภาพที่คงอยู่...
........มิว่าราชวัง หรือ เพิงแฝกข้างทาง ถ้ามีมิตร..
........ย่อมมีสุข มีเบิกบานท่ามกลางมิตร......
...........คิดว่าจะไปนอนพักผ่อนแต่ขอเวลาอีกนิด สักนิดเถอะน่า.....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 18-11-2007

myakira Wrote:ผมคงมิได้สัปหงก เพราะผมไม่ได้อยู่รับแขกจนถึงตีสามเหมือนใครบางคน 555555

บังอาจเหน็บแหนม!
อย่าให้เจอที่ Starbuck บ้างก็แล้วกันนะป้าม่ายช่ายย่อย!!
มาบ้านเต่า..ตื่นตาตื่นใจทุกวินาที..ยกเว้นสิ้นเสียงเพลง!!!

myakira Wrote:ผมคงมิได้สัปหงก เพราะผมไม่ได้อยู่รับแขกจนถึงตีสามเหมือนใครบางคน 555555

ตกลงผมจะเรียกคุณว่าไงดี?
จะน้าหรือป้าดีครับ
จะเรียกป้าคุณก็ใช้สรรพนามแทนตัวเองว่า"ผม
แต่ครั้นจะเรียกว่าน้าคุณก็มีสภาพเพศตามที่รับทราบว่าเป็นหญิง
ตกลงผมชักสับสนทางเพศ
เอ๊ะ!!!งง

povation Wrote:

บังอาจเหน็บแหนม!
อย่าให้เจอที่ Starbuck บ้างก็แล้วกันนะป้าม่ายช่ายย่อย!!
มาบ้านเต่า..ตื่นตาตื่นใจทุกวินาที..ยกเว้นสิ้นเสียงเพลง!!!

ผมผิดไปแล้วคร้าบบบบ
ผมผิดเองที่ไม่ยิงน้ากรรมทิ้งซะตั้งแต่อยู่ในร้าน !!!

ล้อเล่นน่ะครับ..คือวันนั้นท่านแม่บอกว่า 4 โมงเย็นต้องถึงบ้านเพื่อพาท่านพ่อไปดูบ้านที่กำลังบูรณะอยู่ ดูท่าว่าจะวุ่นวายไปจนกว่าบ้านจะเรียบร้อยถึงจะได้ลิ้มรสไก่ตุ๋นอันเลื่องชื่อ

boobyblue Wrote:

ตกลงผมจะเรียกคุณว่าไงดี?
จะน้าหรือป้าดีครับ
จะเรียกป้าคุณก็ใช้สรรพนามแทนตัวเองว่า"ผม
แต่ครั้นจะเรียกว่าน้าคุณก็มีสภาพเพศตามที่รับทราบว่าเป็นหญิง
ตกลงผมชักสับสนทางเพศ
เอ๊ะ!!!งง

จะเรียกอะไรก็ตามแต่น้าจะสะดวกเถิดครับ ส่วนผมขอเรียนตามตรงว่าสะดวกจะใช้สรรพนามและปิยวาจาเฉกเช่นเหล่าน้าๆ มากกว่า ด้วยเกิดมาท่ามกลางญาติพี่น้องชายล้วน คำพูดเหล่านี้จึงติดปากมาตั้งแต่ไหนแต่ไร คงไม่ว่ากันนะครับ