NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - myakira - 11-11-2007

เมาแล้วพูดจาดีแฮะ....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 11-11-2007

ข้อแรกเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
แต่ข้อสองเห็นต่าง
มนุษย์ไม่ควรแสวงหาความยิ่งใหญ่
และความยิ่งใหญ่มิได้เกิดจากผู้อื่นยอมรับยกย่อง
ความยิ่งใหญ่น่าจะเกิดจากการยอมรับนับถือตนเองมากกว่า
ความยิ่งใหญ่มิใช่สาระ
สาระคือการยอมรับตนเองจากภายในโดยมิต้องแสวงหาจากภายนอก
นั่นสำคัญยิ่งกว่าสำคัญ
ความสุขและความพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่จะเกิดขึ้นตรงนี้เป็นหัวใจ

นั่นความคิดผมมิใช่บทสรุปครับ
แต่มันมีความหมายสำหรับผมมากเลยในข้อนี้...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 11-11-2007

myakira Wrote:เมาแล้วพูดจาดีแฮะ....

........เมาแล้วกล้าพูดมากกว่าครับ ไม่เมาต่อให้เอาชะแลงมางัดปากก็ยังไม่อยากจะพูด กลัวดอกพิกุลจะร่วงรึไงก็ไม่รู้สิผมอ่ะ555555555++

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 11-11-2007

boobyblue Wrote:สวัสดีป้าปิ๊ง!!!

ปิ๊งกลายเป็นป้าไปแล้วหรอคะเนี่ย?? ตายๆ ซีเครียดเลย Rolleyes

อายุ 14 นะคะ ไม่ใช่ 44!!! ... 555 Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 11-11-2007

สังเกตุเครื่องหมายตกใจซิจ๊ะ
ล้อเล่นจ้า............
ยายปิ๊ง!!!!!!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 11-11-2007

boobyblue Wrote:ความสุขและความพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่จะเกิดขึ้นตรงนี้เป็นหัวใจ

แต่มันมีความหมายสำหรับผมมากเลยในข้อนี้...

......อันนี้ถูกต้องเลยครับพี่บู
......คนเราความสุขอยู่ที่สิ่งที่ตัวมี
......พอใจสิ่งตัวตนมีอยู่
......อีกไม่นานทางเดินค้นเสาะหาผมก็จะจบสิ้น
......วันนั้นผมคงมีความสุขกับเหล่ากระบี่คู่มือ
.......ขอคาราวะสัก 1 จอกครับพี่บู

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Maow - 11-11-2007

หวัดดีตอนดึกๆครับน้าบู

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 11-11-2007

boobyblue Wrote:สังเกตุเครื่องหมายตกใจซิจ๊ะ

เฮ้อ!!! ปิ๊งเจออย่างงี้แล้ว.. รับไม่ได้จริงๆค่ะ Shy

ไปนอนดีกว่า Tongue ราตรีสวัสดิ์น้าบูและทุกๆคนค่ะ Big Grin

เฒ่าทารก Wrote:
boobyblue Wrote:ความสุขและความพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่จะเกิดขึ้นตรงนี้เป็นหัวใจ

......อันนี้ถูกต้องเลยครับพี่บู
......คนเราความสุขอยู่ที่สิ่งที่ตัวมี
......พอใจสิ่งตัวตนมีอยู่
......อีกไม่นานทางเดินค้นเสาะหาผมก็จะจบสิ้น
......วันนั้นผมคงมีความสุขกับเหล่ากระบี่คู่มือ
.......ขอคาราวะสัก 1 จอกครับพี่บู

คารวะหนึ่งจอก...คำนับหนึ่ง
จอกสอง....คำนับฟ้าดิน
จอกสาม......คำนับ......ชักจะไปกันใหญ่!
เอ้า...ชนครับบบบบบบบบบบบบ
ว่ากันต่อครับบบบน้าว่ามาเลยยยยยยยย

pinkuitarz Wrote:
boobyblue Wrote:สังเกตุเครื่องหมายตกใจซิจ๊ะ

เฮ้อ!!! ปิ๊งเจออย่างงี้แล้ว.. รับไม่ได้จริงๆค่ะ Shy

ไปนอนดีกว่า Tongue ราตรีสวัสดิ์น้าบูและทุกๆคนค่ะ Big Grin

ราตรีสวัสดิ์จ้าหลานปิ๊ง....
พักผ่อนเยอะๆๆพรุ่งนี้ต้องไปเรียนใช่มั้ย?
นอนเถอะจ้า......ปล่อยคนแก่เขาว่ากันไป.....

Maow Wrote:หวัดดีตอนดึกๆครับน้าบู

หวัดดีครับน้าหม่าว..
แหมไปซะแล้ววววว
เลยไม่ได้สนทนากันเลยยยย