NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 11-11-2007

โปรดอย่าเรียกผมว่าที่รักเลยที่รัก..........
มันขนลุก!!
บัดเดี๋ยวจะถูกป้าๆแถวนี้ว่าบ้านนี้มีแต่เกย์
เพราะแอบอ่านกระทู้อื่นๆชักมีเสียงบ่นและครหา
เรียกผมคุณน้าอย่างคุยกันในทอระสับยังดีกว่านะน้านะ

ว่าแต่ไม่มีใครทำอะไรให้กินรึไง?
ต้องไปซื้อบะหมี่กินเอง
คนใช้ไม่มีรึ?
เมื่อคืนดึกละซิจะกินอะไรกันนักหนา
ส่วนผมตี3!!
เท่านั้นเอง........เอิ๊ก..

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 11-11-2007

55555555+++ได้ครับพี่บู ที่ผมเรียกแบบนี้เพราะนับถือและคุ้นเคยอย่างสนิทใจ..........
......ว่าแต่ไม่มีครัวให้ทำเพราะตอนนี้ผมเฝ้าร้านอยู่ ..........
......ไม่รู้ว่าเมื่อคืนผมกลับบ้านมายังไงเพราะเมามายแทบเดินไม่อยู่..
......มารู้สึกตัวอีกทีเมื่อบ่าย 2 เล่นเอาแย่ทั้งวัน .......
......จริงนะพี่บู เรากินไปสนทนาไป เวลาช่างรวดเร็วนัก.....
......ยิ่งคุยเรื่องที่ชอบด้วยแล้วล่ะก็ ถึงไหนถึงกัน......

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 11-11-2007

ตอนนี้ผมก็ดื่มอยู่ครับ
ขวดที่สองครึ่งแล้ว
น้าล่ะ...เป็นไงอาการดีขึ้นรึยัง?
หากยังก็อย่าใช้แบบกระป๋องเลย
ใช้อย่างขวดจะดีกว่าประหยัดกว่านะจะบอกให้..

ส่วนเมื่อคืนนั่นผมดื่มคนเดียวครับ
หลังจะคุยกับน้าได้ไม่นาน
ลูกสาวก็โทรมาตามด้วยเสียงร้องไห้......เมื่อไหร่พ่อจะกลับบ้านๆๆๆๆ
เสียงนั้นเท่ากับว่าเวลาส่วนตัวได้จบลงวินาทีนั้นนั่นเอง
ผมต้องกลับมาดื่มต่อเดียวดายหน้าคอมฯ
แต่ก็เพลินดีไปอีกแบบ
เหมือนเช่นขณะนี้..............
คุยกับน้าไปเพลินๆ
น้าอยากมีอะไรอยากสนทนาก็เปิดประเด็นได้เลยครับ
แล้วผมจะพยายามตอบ..
หากไม่แล้วเรื่องของเราจะมีแต่น้ำครับ............น้ำเบียร์!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 11-11-2007

สวัสดีค่ะ น้าบู Big Grin

สวัสดีป้าปิ๊ง!!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 11-11-2007

.....ตกลงกิเลสผมเท่าที่คุยกับพี่มีเท่านั้นจริงๆ ความต้องการมีได้ตัวละห้องหัวใจ ครบ 4 ตัวเท่านั้นผมก็มีความสุขที่สุดแล้ว ดีนะที่ผมได้มารู้จักทุกๆท่านในเวปดีๆแห่งนี้ ทำให้ผมเดินมาถูกทางอย่างไม่หลง ไม่งั้นป่านนี้ผมคงคลำเป้าหมายดีๆแบบนี้ไม่ได้แน่ๆ อ่ะ!!พี่บู ชนกะผมสักหน่อยสิครับ ชนนนนนนนน กริ๊ววววววว

ได้เลยครับ...มาชน!!
กิเลสอยู่ในมนุษย์เป็นเรื่องธรรมดาครับ
แต่สำคัญที่เราทนงตนว่าเป็นมนุษย์แล้ว
มนุษย์สัตว์ที่ไม่ยอมรับความเป็นสัตว์ของตัวเอง
หยิ่งจองหองจนน่าหมั่นไส้!
เราต้องใช้ตราที่ตีตรวนเราเองบังคับควบคุมมันให้ได้ครับ
เราถึงจะมีหน้าเรียกตนเองว่ามนุษย์อย่างสมศักดิ์ศรีครับ
มนุษย์แปลว่าสัตว์ใจสูงครับ
แล้วเราสูงพอรึยังที่จะเรียกตนเองว่าอย่างนั้น!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - myakira - 11-11-2007

คู่นี้น่ากลัวมาก...บรื๋ออออออออออ

กลัวอะไรจ๊ะป้า.ฉ..........

ผมว่าหลายท่านในที่นี้
เป็นบุคคลเปี่ยมด้วยน้ำใจ
มิตรภาพ ความจริงใจ
และอยู่กันด้วยความเป็นจริงของตัวตน
เราอยู่กันแบบโลกที่แท้จริง
สิ่งใดในโลกล้วนอนิจจัง
มีความไม่เที่ยงแท้
แต่ที่เที่ยงแท้คือความรักที่มีให้กันอย่างจริงใจ
ทุกคนมีคุณค่าในความเป็นคน
แล้วคนที่จะเป็นมนุษย์ได้นั้นมันต้องมาจากบุคคลอื่นยกย่อง
เฉกเช่นคนเราจะยิ่งใหญ่ได้ไม่ได้มาจากตนเอง
แต่เป็นจากคนอื่นที่ยกย่องให้เรายิ่งใหญ่
คนที่เก่งมักจะไม่คิดว่าตนเองเก่ง
เพราะยอดฝีมือคนที่เก่งมักชอบเสาะแสวงหาความรู้ไม่จบสิ้น
.......อิอิอิ พูดเป็นเรื่องเป็นราว ได้ใจความมั่งป่ะเนี่ย55555++