NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - ej_sing - 31-10-2007

kitja Wrote:น้าหนึ่ง ตี 2 น้ายังไม่นอน น้านั่งทำอะไรอยู่ครับ หรือ ว่าซ้อมเพลงอยู่ อย่าลืมสายกีตาร์ผมนะครับ ถ้าลืมมียิงทิ้งชัวร์
นั่งทำงานครับ T.T
อ่า..ว่าจะแกล้งลืมซะหน่อย น้าจะได้มาเยี่ยมเยือนที่ร้าน
เอิ้กกก ไม่ลืมแน่ๆแล้วครับ ยืนยัน...เสียว

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - SARUN - 31-10-2007

เมื่อถามว่า อะไรคือสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต คนจำนวนไม่น้อยตอบว่า งาน การศึกษา ความก้าวหน้า เงินทอง ชื่อเสียง ฯลฯ และพวกเขาเหล่านั้นก็หลงลืมและละเลยบางสิ่ง อย่างเช่น การใช้ชีวิตอย่างสมดุล รวมทั้งการพักผ่อนอย่างถูกต้องและเพียงพอ

การพักผ่อน คือ การหยุดพักระหว่างการทำงานเพื่อผ่อนคลายความตึงเครียด ลดความเหน็ดเหนื่อย นอกจากนี้ การพักผ่อนก็หมายความถึงการพักผ่อนจิตใจ คือ หยุดนึกหรือคิดถึงเรื่องใดๆ ที่คิดติดต่อมาเป็นเวลานาน ด้วยการทำกิจกรรมที่ผ่อนคลาย เพลิดเพลิน อาจจะเป็นฟังเพลง ทำสมาธิ เล่นกีฬา เล่นดนตรี หรือการที่เราๆท่านๆมาสังสรรกันในบ้านนี้ เป็นต้น

หากพักผ่อนไม่เพียงพอนั้นย่อมมีผลเสียต่อร่างกาย ทำให้ร่างกายทรุดโทรม อ่อนเพลีย หงุดหงิด ร่างกายไม่แข็งแรง ร่างกายไม่มีความต้านทานโรค เป็นต้น

วันนี้... ถามตัวเองสิว่า พักผ่อนอย่างเพียงพอและถูกต้องหรือยัง ???
ไปนอนแล้วนะค๊าบบบบ แล้วเจอกันในฝัน??.ฮี๊ๆๆๆๆๆๆๆ

((แต่ถ้าคุณจะต้องมีหน้าที่สร้างความบันเทิงในวันที่ 3 พย. นี้ ถามตัวเองสิว่า ซักซ้อมเพียงพอแล้วรึ ถ้ายัง !!!? ก็ไปซ้อมก่อนนอนซะ 2รอบ ก็ยังดี อิอิอิ ))

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 01-11-2007

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ น้าซ่าส์ ฮาโลวีนไปปล่อยผีที่ไหนค่ะ ปล่อยเผื่อด้วยนะคะ
บายไปนอนก่อนนะคะ ป้าแดงค่ะ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - MUI - 01-11-2007

กัวปี๋...นอนดีก่า

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 01-11-2007

ไม่มีไร
แค่มันตกหน้า
ก๊อเอาขึ้นมาใหม่
ซะงั้น....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Grid.. - 02-11-2007

ยังไม่ง่วงครับ แต่อยากนอนเร็วบ้างค๊าบบ..

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 02-11-2007

คิดว่าตัวเองฟิต นอนดึกมาหลายคืนติดๆ ล่าสุดเมื่อเช้าหน้ามืดเป็นลมเลยครับ ล้มในห้องน้ำ หัวไปฟาดกับประตูยังดีที่ห้อยพระเหนียวเลยไม่เข้า ท่าทางผมจะเริ่มแก่เสียแล้ว ลุยได้ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยครับ แย่จัง เห็นน้าๆโพสกันดึกๆแล้วนับถืออดนอนกันอึดจริงๆครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - karn - 02-11-2007

pop_250823 Wrote:คิดว่าตัวเองฟิต นอนดึกมาหลายคืนติดๆ ล่าสุดเมื่อเช้าหน้ามืดเป็นลมเลยครับ ล้มในห้องน้ำ หัวไปฟาดกับประตูยังดีที่ห้อยพระเหนียวเลยไม่เข้า ท่าทางผมจะเริ่มแก่เสียแล้ว ลุยได้ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยครับ แย่จัง เห็นน้าๆโพสกันดึกๆแล้วนับถืออดนอนกันอึดจริงๆครับ

ถ้าน้า pop2 แก่ บ้านนี้ก็คงเหลือแต่หนุ่มๆเกือบทั้งบ้านแหละRolleyes

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pinkuitarz - 02-11-2007

สวัสดีตอนเที่ยงค่ะ Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 02-11-2007

รีบเข้านอนกันเร็วๆ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะสาย...
ตื่นเต้นๆๆ
(ทั้งตื่นทั้งเต้น..จะหลับได้ไง?....งง!!)