NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - yodchula - 21-10-2007

ไปล่ะคร๊าบบบ ราตรีสวัสดิ หนังตาล่างลอยไปติดหนังตาบนแล้ว!! Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - SARUN - 21-10-2007

E7......Am............Em
......เขาคงนอนหลับอยู่ ไม่รู้ไม่สนใจ
Dm........G7....C.......C7
....ฉันเดียวดาย ก็ใครคิดถึงเธอ
........F.................Em.....Am
แค่เพียงเอ่ยความในใจ บอกเธอ ให้รู้ไป
Dm...D7......G7
.....เริ่มยังไง ไม่กล้าพอ

**จากส่วนในเพลง ดึกแล้ว-ป้าง**

(สงสัย กลางวัน นอนเยอะไปหน่อย ยังไม่ง่วงเลยครับ พี่น้อง ขณะนี้กำลังเล่นเพลง(วันงาน)ของชาวบ้านอยู่ เพลงตัวเองยังไม่ซ้อมเลย)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - hattaya111 - 21-10-2007

เปิดsound track somewhere in time มา4รอบครึ่งละ กล่อมตัวเองยากจิง เพลงเหราะนะคับ...

ใครอยากได้ จะละเมิด ไปฝากครับ

.

.อิอิ..อาจบาปตรงละเมิด เเต่ อาจได้บุญประเสริฐ ตรงดนตรี พาเดินทางไปสวรรค์

ขอบคุณที่นี่.... ทำให้ผมเริ่มรุสึก ว่า...ไม่ได้ เปนเด็กซน วิ่งเล่นอยู่คนเดียวเเบบดังผ่านมา

ราตรีสวัสดิ์ครับ...พี่ๆ

...พักกันให้พอนะคับ เด๋วป่วยไข้กัน อากาศเปลี่ยนๆอยู่นะ ....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - SARUN - 21-10-2007

"...อาการนอนไม่หลับ โดยทั่วๆไปจะหมายถึง การที่นอนหลับยาก หลับๆ ตื่นๆ หรือตื่นขึ้นมากลางดึก แล้วหลับต่อไม่ได้ ซึ่งจะส่งผลหลับได้ไม่เต็มอิ่มในเช้าวันรุ่งขึ้น ทำให้รู้สึกเพลีย หมดสมรรถภาพในด้านต่างๆ..."

งั้น............

Good Night everyboby , I gotta go..........

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 21-10-2007

ไปมั่งหิ
ราตรีสวัสดิ์ และอรุณสวาทล่วงหน้าครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - MUI - 21-10-2007

อ้าว...นอนกันหมดละ....ผมเพิ่งกลับจากตลาดสด วันอาทิตย์เลยมีเวลามานั่งนิ่งหน้าคอม...ไม่งั้น.วันอื่น นู่น....โต๊ะรีดผ้า..อาบน้ำ สระผม วิ่งไปซื้อนม 2 กล่อง ขนมปังทาเนย 5 บาท 2 ชิ้น บาโลน่าหมูไม่พริก 27 บาท...สำหรับอาหารเช้าและกลางวัน....สังเกตไหมครับว่า อาหารผมจะไม่มี กาแฟไฟ..ลุงโมทย์ภารโรงที่ทำงานเก่าแกเคยตั้งฉายาไว้...ตะก่อนนอนกันที่ทำงาน(ไม่บอกว่าทำอะไรกัน)พอเช้า ลุงโมทย์ก็เดินผ่านมาแล้วเดินออกไปทางปากซอย(กระทรวงที่มีซอยอยู่หน้าต้องเดินเข้าซอย..ตอนนี้ย้ายแล้วก็ยังต้องเข้าซอยไกลกว่าเดิม).."ลุ้ง..ไปไหน"..ลุงตอบ.."ไปหากาแฟไฟกิน.." หัวเราะ เคี้ยก เคี้ยก เคี้ยก ออกเสียงแบบนี้จริง ๆ ตอนนี้ลุงแกไปนานแล้วยี่สิบกว่าปี..ตอนเผาแกนะ..ไฟดับด้วย ต้องจุดหลายรอบ แปลก..ทั้ง ๆ ที่แกมี(ชื้อ)ไฟในตัว

กาแฟไฟ...ดื่มได้เฉพาะในงานสังสรร (สำหรับผม)....เพื่อนมาที่บ้านเมื่อเดือนก่อน..แช่กาแฟไฟไว้ 2 ขวด ยี่ห้อ เล-โอะ..ยังอยู่ครบ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Webmaster - 21-10-2007

อะไรคือกาแฟไฟคับ น้า sitth

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - MUI - 21-10-2007

ท่าน WebMaster เหมาะที่เป็นเจ้าของบ้านจริง ๆ ตื่นมาปัดกวาด ถู เช็ดบ้านแต่เช้า..ตื่นเร็วจังครับ (หรือกำลังจะนอนหว่า?)

กาแฟไฟ คือ น้ำเย็นที่แช่อยู่ในตู้จนเกือบแข็ง...แต่ดื่มเข้าไปแล้ว แทนที่จะเย็น กลับมีความร้อน ซู่ซ่า อยู่ในร่าง..อันนี้..รวมถึง กาแฟไฟสดที่ยังไม่ชงร่วมกับอะไร..หรือชงเสร็จแล้วโดย(ต้อง)ใส่น้ำแข็ง(เพื่อลดความร้อน..ว่างั้น)....

ผมเป็นแนวที่ห้า..ที่เข้าไปแทรกซึมตามฝูงชน..ที่นิยมกาแฟไฟ..และจุดไฟเผาอะไร ๆ ใกล้ ๆ ปากน่ะครับ....อย่างน้อย..ยังสามารถดึงประชากรให้คงอยู่บนโลกนี้ได้อีกหน่อย..แม้ประชากรรุ่นหลังจะมาเพิ่มปริมาณให้ล้นโลกก็ตาม

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - dejemerry - 21-10-2007

Good morning sunday Big Grin
เมื่อวานกลางวันเงียบเหงา
ตกกลางคืนครึกครื้น..หนุกหนาน
อิจฉาค่ะ...Shy

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - dejemerry - 21-10-2007

สงกะสัย น้า sitth หลับคาคอมฯ แหงม ๆ เลยค่ะ...Tongue