NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 04-10-2008

วันนี้เล่นที่ข้าวสารไปต่อที่พุทมณทล สาย2 กลับบ้านเที่ยงคืน นั่งทำการบ้านเพราะวันนี้เจอจุดบกพร่องในการเล่นของตัวเอง(อีกแล้ว)เรื่องเล่น 1 จุด เรื่องร้อง 2 จุด โดยได้รับความอนุเคราะห์จากรุ่นพี่ที่อุตส่าห์มาช่วยฟังช่วยติ จะว่าไปปีที่ผ่ามมาผมมีการบ้านตลอด จนบางทีคิดท้อว่าทำไม การเล่นดนตรีมันช่างยากเย็นอะไรเช่นนี้ ยิ่งรู้ยิ่งเหนื่อย เมื่อก่อนอยากเล่นอะไรก็เล่นเดี๋ยวนี้ของที่ดูเหมือนง่ายกลับไม่ง่ายอย่างที่คิด แต่เอาน่าสักวันต้องเป็นของเราWink

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 04-10-2008

จ๊ะเอ๋!!!
ทำไมต้องจริงจังกับมันกันนักกันหนา...
แล้วจะเก่งไปไหนครับ?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 04-10-2008

(04-10-2008, 01:33)boobyblue Wrote: จ๊ะเอ๋!!!
ทำไมต้องจริงจังกับมันกันนักกันหนา...
แล้วจะเก่งไปไหนครับ?
ต้องจริงจังครับเพราะบางครั้งเราหลอกคนดูได้แต่เราหลอกตัวเองไม่ได้ เล่นมั่ว เล่นผิด ทำงานชุ่ยๆ เรื่องพวกนี้เรารู้อยุ่แก่ใจครับ คนฟังไม่เท่าไหร่นักดนตรีด้วยกันมันดูกันออกครับ อายเขาน่ะครับ Wink

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 05-10-2008

เห็นน้าป็อบแวบๆ
หายไปไหนแล้ว?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 05-10-2008

วันนี้โดนยกเลิกไปที่นึงเหลือเล่นที่เดียวที่ข้าวสารเริ่มหัวค่ำมีแขกโต๊ะเดียว เล่นไปเริ่มทยอยเข้ามาเรื่อยๆเงยหน้ามองไปอีกทีก็เกือบเต็มร้านแต่ก็ใกล้เวลาเลิกเจ้าของร้านเดิมมาขอให้เล่นต่ออีกแขกเองก็ ไม่ยอมให้ลงก็เล่นต่อไป สรุปว่าเล่นตั้งแต่ 20.00 -23.30 น. เจ็บคอไปหมดตอนเก็บของแขกเดินมาส่งแบ็ง 500 ให้(โอ้พระเจ้าหายเหนื่อยอยากขึ้นไปเล่นต่ออีกสักชั่วโมง)ตอนเดินลงมา แขกขอถ่ายรูปคู่กันหลายราย แล้วนัดมากันอีกพรุ่งนี้(งานเข้าเลยกลัวเพลงซ้ำครับ)สุดท้ายกลับบ้านแวะซื้อโจ๊กหน้าปากซอยที่ขึ้นราคาเป็นสามสิบบาทแล้ว(ใส่ไข่ถ้าธรรมดา25)กลับบ้านกินข้าวอย่างเหงาหงอยนั่งเช็ดกีต้าร์พร้อมนั่งเล่นเวปบอร์ด
สุดท้ายอยากขอโทษบ้านเต่าที่พลาดงานเปิดบ้านครับSad รักทุกคนครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 05-10-2008

เห็นเงินแล้วหายเหนื่อยหมายความว่าไง?

ล้อเล่น
ผมเข้าใจ......
บางทีบางครั้งเงินก็คือการแสดงออกถึงมิตรภาพในบางมิติ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 05-10-2008

ขอลาไปนั่งซ้อมกีต้าร์ก่อนนะครับ วันนี้ยาวครับ(อาจเช้า)Wink

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - kim_colombet - 05-10-2008

น้าป๊อบ ซ้อมแต่กีต้าร์ อย่าลืม เรื่องร้อง ด้วยนะคับ อิอิ แหล่มเรยทีนี้ Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - BENZ - 06-10-2008

เวลานี้เป็นยามเฝ้าบอร์ดอีกแล้ว Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 06-10-2008

เมื่อคืนหลังจากเล่นเสร็จก็เดินจากตรอกข้าวสารไปหาน้องสาวที่เปิดท้ายขายของอยู่ที่สนามหลวงคนเยอะมากเก็บร้านและรับน้องกลับบ้านมาเที่ยงคืนกว่าและก็นั่งซ้อมถึงตี 3 ก็นอนแต่ไม่ได้ต่อเน็ตครับ ลืมไปสนิทว่ามีหน้าที่ต้องดำรงกระทู้นี้ไว้หน้า1 เดี๋ยวคืนนี้จะมาโพสใหม่ครับSmile