NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - AcousticMAN_001 - 28-08-2008

ทำไมวันนี้กระทู้นี้มาไวจังอ่ะคับ ยังไม่ดึกเลย ผิด concept (พิมพ์ถูกป่ะเนี่ย)555

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-08-2008

(28-08-2008, 18:00)boobyblue Wrote: เมื่อคืนผมนอนไม่หลับ......

ด้วยความกังวล
ผมกลัวเลือดนองเมืองในขณะที่ผมหลับ!!
ผมกระสับกระส่ายพลิกซ้ายขวา
รู้สึกรำคาญร่างกายตนเองที่เรียกร้องอยากพักผ่อน
ทั้งๆที่ใจและสมองผมแข็งขืนตื่นค้าง......

กลางเมืองมีคณะบุคคลสองกลุ่มจ้องประหารประหัตทำลายล้างกัน
ฝ่ายหนึ่งเรียกตัวเองว่าความดี
อีกฝ่ายเรียกตัวเองว่าความถูกต้อง
ฝ่ายความดีเชื่อว่าความดีคือความถูกต้อง
ฝ่ายความถูกต้องเชื่อว่าความถูกต้องคือความดี
ทั้งสองฝ่ายจึงไม่อาจปองดอง
เพราะความดีของฝ่ายความดีนั้นคนละชนิดกับความดีของฝ่ายถูกต้อง
และความถูกต้องของฝ่ายความถูกต้องนั้นคนละชนิดกับความถูกต้องของฝ่ายความดี
เมื่อทั้งสองฝ่ายยึดมั่นในความดีและความถูกต้องของตน
ความดีจึงมิเกิด
ความถูกต้องจึงมิอาจประกาศ
สิ่งที่เกิดขึ้นคือการประลองกำลัง
ทั้งสองฝ่ายต่างหยั้งเชิงประเมินสถานการณ์ของอีกฝ่าย
ด้วยการกดดันอย่างขึงเครียด...

นี่เป็นเหตุแห่งการนอนไม่หลับ
ผมหวั่นสะทกวิตกระทึก..
มิปรารถนาได้ยินข่าวร้ายเมื่ออาทิตย์ทอดวง
จนรุ่งสาง.....
ผมสดุ้งตื่นจำไม่ได้ว่าผล็อยหลับไปเมือใด
ลุกจากที่นอนมองลอดช่องหน้าต่าง
ผมพบถนนหน้าบ้านแฉะเปียกฉ่ำน้ำ
เป็นหลักฐานแสดงการมาของฝนห่าใหญ่!
จู่ๆผมรู้สึกเจ็บแปลบที่หัวใจ.....
และถามคำถาม
ทำไมผมจึงไม่รู้สึกถึงการมาของฝนห่าใหญ่นั่นเลย....
นี่ผมหลับลึกขนาดนั้นเชียวหรือ?
ทั้งๆที่ผมรู้สึกตัวตลอดเวลาว่าสมองผมทำงานทั้งคืน
ไม่มีช่วงเวลาใดที่ปลอดความคิดเลยแม้เศษวินาที

ผมเถียงกับความจริง...

เมื่อคืนผมมิได้หลับ

ฝนมิได้ตกสักเม็ด!!

ใครไม่รู้
28สค51

คืนนี้ก็คงนอนไม่หลับเช่นเมื่อคืนวาน...............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 29-08-2008

ปล่อยวางครับน้าบู เมื่อก่อนผมวิตกกังวล เฝ้าหน้าจอTV แต่เดี๋ยวนี้ผมตระหนักว่ามันคือละครฉากหนึ่งเดี๋ยวมันก็จบ แล้วก็มีเรื่องใหม่เข้ามาอีก ชีวิตเราเหมือนละครครับ ^ ^

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Maow - 29-08-2008

อาการเดียวกันเลยครับน้าบู
ผมหวังว่าสักวันหนึ่งประเทศไทยจะปราศจากการคอรัปชั่น
คนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ปราศจากอิทธิพล ทุกคนอยู่กันอย่างผาสุข
ผมเฝ้ารอวันนั้น คนไทยทุกคนคนยิ้มและมีหน้าที่ มีชีวิต การงาน อย่างเท่าเทียมกัน[/align]

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 29-08-2008

คิดคล้ายๆน้าหม่าวเลยครับ แต่ขอแค่"ลด"คอรัปชั่นลงบ้างก็พอแล้ว
เดี๋ยวจะเป็นประเทศเดียวในโลกที่ไม่มีคอรัปชั่น มันจะเท่ห์เกินชาวโลกเค้า...555555

น้าบู ไม่ต้องคิดต่อนะครับ เดี๋ยวจะมาโทษว่าผมเป็นต้นเหตุแห่งการนอนไม่หลับ

ผมน่ะ หลับง่าย..บางทีแค่คิดจะทำอะไรๆ(ก็อะไรๆ นั่นแหละ) ดันหลับซะก่อนแระ Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 30-08-2008

คืนนี้ผมนอนหลับแล้วครับ................
ว่าจะนอนหลับแล้วเชียว...
แต่แล้วจู่ๆก็มีผีมาหลอกทำให้นอนไม่หลับ
มันมาหลอกด้วยแก๊สน้ำตาเสียด้วย!!

เวรกรรม..............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 31-08-2008

เงียบเหงา แต่อุ่นใจ
วันนี้ขาไปสระบุรีดันมัวแต่คุยไม่จำทางกลับ
ขากลับๆคนเดียวเลยหลงวนเวียนแถวๆทางกลับลพบุรี
โผล่ๆผลุบๆมาถึงนครสวรรค์เลยซดเขียวเจี๊ยบแก้เหนื่อย
บัดเดี๋ยวคงเฝ้าพระอินทร์อย่างเหนื่อยล้า

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Bearclaw - 01-09-2008

นอนไม่หลับคับ.....เบื่อจัง

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 01-09-2008

(01-09-2008, 00:57)Bearclaw Wrote: นอนไม่หลับคับ.....เบื่อจัง

อ้าว..ผมกำลังจะหลับ มาอ่านตรงนี้เลยตาค้างเลย
สงสัยว่าเบื่ออะไร..ผมพอจะช่วยเหลือได้ไหมครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Bearclaw - 01-09-2008

(01-09-2008, 01:32)povation Wrote:
(01-09-2008, 00:57)Bearclaw Wrote: นอนไม่หลับคับ.....เบื่อจัง

อ้าว..ผมกำลังจะหลับ มาอ่านตรงนี้เลยตาค้างเลย
สงสัยว่าเบื่ออะไร..ผมพอจะช่วยเหลือได้ไหมครับ
ขอบคุณครับน้าป๋อ เวลากลางคืนไม่มีอะไรทำก็เบื่อแบบนี้แหละคับ(เบื่อเฉยๆครับ)