NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - .::.pOoH.::. - 04-08-2008

กำลังนั่งดวดสิงห์ หลังจากไปดูหนังมา เซ็ง!

อยากกดปุ่ม rewind ชีวิต..ไปถึงตอนก่อนตัดสินใจหน้า box office

(-______-" )

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 04-08-2008

น้า-น้า...
ถ้าน้าฯ เจอปุ่ม reฯ อย่าลืมบอกผมด้วย...
เพราะปุ่ม rewind มักจะอยู่ใกล้ ๆ กับปุ่ม forward...

...ไม่ใช่อะไรหรอก...
...ผมคิดแผลง ๆ ว่า ถ้าลองกรอชีวิตกลับไปกลับมา
แล้วจัดการเอาโน่นเอานี่ที่คิดว่าไม่เข้าท่ากับชีวิตออกไป
ชีวิตผมจะเป็นไงบ้าง?...

อืมม...แต่ฉุกคิด เปลี่ยนใจขึ้นมาในวินาทีว่า... ถ้าน้าฯ หาไอ้เจ้าปุ่มนั่นเจอ ไม่ต้องบอกผมนะครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - .::.pOoH.::. - 04-08-2008

ผมก็ไม่อยาก rewind/forward ชีวิตหรอกครับน้าอ้วน...

กด Play เดินหน้าไปเรื่อยๆ...มันก็สนุกดีอยู่แล้ว Wink

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 04-08-2008

ครับ...ผมถึงชอบศัพท์คำว่า "ReWard"

มิน่าเล่า...หลายคนเลยชอบเป็น playboy เพราะชีวิตอยากเดินหน้าท้าทาย...

เพราะได้ reward

แต่หลายทีก็อยากจะ rewind...

แต่ผมคงไม่ชอบเพราะอยากเป็น "เล่น-เด็กผู้ชาย" อย่างน้าฯ ว่าหรอกครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-08-2008

หากยังไม่นอน...
http://www.manager.co.th/Home/news1/astv120k.html

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 28-08-2008

(04-08-2008, 01:45)LittleNomad Wrote: แต่ผมคงไม่ชอบเพราะอยากเป็น "เล่น-เด็กผู้ชาย" อย่างน้าฯ ว่าหรอกครับ...

โด่เอ๊ย....เพื่อนของผมเค้าเป็นเสือผู้หญิงเค้ายังไม่คุยโม้เลย
ชงแล้วนะ!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-08-2008

เมื่อคืนผมนอนไม่หลับ......

ด้วยความกังวล
ผมกลัวเลือดนองเมืองในขณะที่ผมหลับ!!
ผมกระสับกระส่ายพลิกซ้ายขวา
รู้สึกรำคาญร่างกายตนเองที่เรียกร้องอยากพักผ่อน
ทั้งๆที่ใจและสมองผมแข็งขืนตื่นค้าง......

กลางเมืองมีคณะบุคคลสองกลุ่มจ้องประหารประหัตทำลายล้างกัน
ฝ่ายหนึ่งเรียกตัวเองว่าความดี
อีกฝ่ายเรียกตัวเองว่าความถูกต้อง
ฝ่ายความดีเชื่อว่าความดีคือความถูกต้อง
ฝ่ายความถูกต้องเชื่อว่าความถูกต้องคือความดี
ทั้งสองฝ่ายจึงไม่อาจปองดอง
เพราะความดีของฝ่ายความดีนั้นคนละชนิดกับความดีของฝ่ายถูกต้อง
และความถูกต้องของฝ่ายความถูกต้องนั้นคนละชนิดกับความถูกต้องของฝ่ายความดี
เมื่อทั้งสองฝ่ายยึดมั่นในความดีและความถูกต้องของตน
ความดีจึงมิเกิด
ความถูกต้องจึงมิอาจประกาศ
สิ่งที่เกิดขึ้นคือการประลองกำลัง
ทั้งสองฝ่ายต่างหยั้งเชิงประเมินสถานการณ์ของอีกฝ่าย
ด้วยการกดดันอย่างขึงเครียด...

นี่เป็นเหตุแห่งการนอนไม่หลับ
ผมหวั่นสะทกวิตกระทึก..
มิปรารถนาได้ยินข่าวร้ายเมื่ออาทิตย์ทอดวง
จนรุ่งสาง.....
ผมสดุ้งตื่นจำไม่ได้ว่าผล็อยหลับไปเมือใด
ลุกจากที่นอนมองลอดช่องหน้าต่าง
ผมพบถนนหน้าบ้านแฉะเปียกฉ่ำน้ำ
เป็นหลักฐานแสดงการมาของฝนห่าใหญ่!
จู่ๆผมรู้สึกเจ็บแปลบที่หัวใจ.....
และถามคำถาม
ทำไมผมจึงไม่รู้สึกถึงการมาของฝนห่าใหญ่นั่นเลย....
นี่ผมหลับลึกขนาดนั้นเชียวหรือ?
ทั้งๆที่ผมรู้สึกตัวตลอดเวลาว่าสมองผมทำงานทั้งคืน
ไม่มีช่วงเวลาใดที่ปลอดความคิดเลยแม้เศษวินาที

ผมเถียงกับความจริง...

เมื่อคืนผมมิได้หลับ

ฝนมิได้ตกสักเม็ด!!

ใครไม่รู้
28สค51

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - SARUN - 28-08-2008

(28-08-2008, 18:00)boobyblue Wrote: ฝ่ายความดีเชื่อว่าความดีคือความถูกต้อง
ฝ่ายความถูกต้องเชื่อว่าความถูกต้องคือความดี
ทั้งสองฝ่ายจึงไม่อาจปองดอง
ถือดี ถือดี ถือดี ถือดี ถือดี !!!!
ถือดี ถือดี ถือดี ถือดี ถือดี !!!!
ครอกกกกกกกกกก...........ฟี๊ !!!
ครอกกกกกกกกกก...........ฟี๊ !!!