NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - AcousticMAN_001 - 23-09-2007

boobyblue Wrote:รับทราบ
เชิญตามสะดวก...
ราตรีสวัสดิ์ครับน้าอะคุสติคฯ
เดี๋ยวผมก็ไปเหมือนกัน
ราตรีสวัสดิ์ครับน้าบู!!!

อ้าวราตรีสวัสดิ์ตัวเองซะงั้นน้าบู
ราตรีสวัสดิ์ครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 23-09-2007

บาย....
พรุ่งนี้เจอกัน!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - MUI - 23-09-2007

ขออนุญาตหักมุมหน่อยครับ...

น้าบูเป็นหนึ่งในสองพันคัน ในวันคาร์ฟรีเดย์รึเปล่าครับ...ผมละอยากไปจัง แต่กลัวรถยนต์สอยเอาไปกินก่อน..เลยร่อนอยู่แถวซอยวัชรพล (ต้นซอย 1.5 กิโลเอง)...หมู่นี้..ทำงาน กลับบ้าน แล้วก็นอน ตื่นตีสอง ต้องไปตลาดสด ช่วยคนทางบ้านขนสินค้ามาจำหน่ายหน้าคอนโดแถวบ้านตอนเช้าตรู่...."นี่..ถ้าพี่จะไปตระเวณร้องเพลงตามร้านละก็..ไปส่งน้องจ่ายตลาดดีกว่า..ให้เที่ยวละ 20" (บางเที่ยวก็ลืมซะงั้น)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 23-09-2007

sitth Wrote:ขออนุญาตหักมุมหน่อยครับ...

น้าบูเป็นหนึ่งในสองพันคัน ในวันคาร์ฟรีเดย์รึเปล่าครับ...ผมละอยากไปจัง แต่กลัวรถยนต์สอยเอาไปกินก่อน..เลยร่อนอยู่แถวซอยวัชรพล (ต้นซอย 1.5 กิโลเอง)...หมู่นี้..ทำงาน กลับบ้าน แล้วก็นอน ตื่นตีสอง ต้องไปตลาดสด ช่วยคนทางบ้านขนสินค้ามาจำหน่ายหน้าคอนโดแถวบ้านตอนเช้าตรู่...."นี่..ถ้าพี่จะไปตระเวณร้องเพลงตามร้านละก็..ไปส่งน้องจ่ายตลาดดีกว่า..ให้เที่ยวละ 20" (บางเที่ยวก็ลืมซะงั้น)

มิได้ครับพี่sitth
ผมไม่ชอบทำอะไรอย่างนั้น
อย่างที่ผมเคยพูด...
ผมไม่ชอบทำการแสดง
การปั่นนี่ถือเป็นวิถีชีวิตของผมอย่างหนึ่ง
ฉะนั้นไม่มีความจำเป็นเลย
ที่ผมจะต้องไปร่วมขบวนปาหิขบวนนั้น

ขอโทษหากคำตอบนี้อาจทิ่มแทงผู้ใด
เพียงแต่ผมคิดเช่นนั้น-จริง!!

ขอให้พี่ได้ปั่นทุกโอกาสที่อำนวยเถอะครับ
เท่านั้นก็เกิดกุศลยิ่งแล้ว........

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - MUI - 23-09-2007

ผมเอง...ก็ประเภท "ปั่นเดี่ยว" ไม่กล้าเข้ากลุ่ม เพราะขาอ่อน ไม่ค่อยมีอะไรไปโชว์

แบบเดียวกับการเข้ากลุ่ม "โปร่ง" นี่แหละ ย้าก อยาก...ซื้อกีต้าร์ดีดี จอยมีตติ้งทุกครั้ง ....เพราะไม่ค่อยมีอะไรนี่แหละ เลยไม่ค่อยมีกระจิตกระใจเอื้อม...เพราะเขย่งตกเก้าอี้มาหลายครั้งแล้ว

"กระบี่อยู่ที่ใจ"
สำนวนคลาสสิคนี้ยังใช้ได้เสมอ
จะมัวไปเอิ้อมแล้วก็เขย่งให้ตกเก้าอี้อีกทำไมครับพี่?

ตั้งโต๊ะ!!!

ครับผม...ผมจะแปลงหัวใจให้เป็นกระบี่ (ดาบ)

ที่บ้านนะครับ..ผมตั้งโต๊ะทีไร คือ นำหนังสือเพลงมาวาง แล้วก็ยืนอ่าน ดีดดิ๊ดดิ่งไปด้วย ถ้านั่งเก้าอี้ มีหวังเป็นกระเหรี่ยงคอยาว....อ้าว..หลบหลีกออกไปซะงั้น..คือหลัง ๆ มานี่ ผมไม่ค่อยนั่งโต๊ะเท่าไหร่ (ทำงานก็เดินไปเดินมา) เพราะนั่งทีไร ชอบฟุบคาโต๊ะ !!! รับรองงานนี้มีแน่

หมายเหตุ คำว่า "ดิ๊ด ดิ่ง" เป็นคำที่คุณแม่ผมตั้งให้ ตั้งแต่สมัยผมไปขุดเอาซึงของคุณลุงจากหีบเสื้อผ้าเก่า เอามาขึงด้วยสายสลิงเบรคจักรยาน แล้วดีดเพลง ธรณีกรรแสง เป็นเพลงแรก....สมัยเรียน ป.3..ทายซิว่ากี่ปีมาแล้ว ???

ผมก็กำลังทุ่มเทความสามารถอย่างหนักหน่วง
เพื่อเหน็บกระบี่ไว้ที่ใจโดยมิให้เกิดแผล!!