NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 19-06-2008

ของแปลก!!!???

เธอ อนุญาต!!!! ถ้ากล้า 555555555

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - dejemerry - 23-06-2008

Big Grin นอนไปแล้ว แต่ตื่นขึ้นมาทำงานต่อค่ะ เหตุเกิดขึ้นเมื่อคืนวันเสาร์ที่บ้านเต่า แล้วก็เลยยาวถึงเช้ามืดวันจันทร์ ผิดเวลาไปม๊ดดดดด ไปนอนเอาแรง อีกนิสสสสสสสสสสสสนะฮ้า Big Grin

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 01-07-2008

ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเพิ่งนึกได้ว่าพรุ่งนี้ต้องไปทำงาน
จึงถามตนเองมานั่งบ้าอะไรอยู่หน้าคอมฯซึ่งไร้ชีวิตจิตใจอยู่
นี่ผมมันบ้าและไร้สติสิ้นดี!!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 01-07-2008

ผมไล่อ่านกระทู้นี้ตั้งแต่เริ่งเริ่มแรกแล้คิืดถึงน้า.AcousticMAN_001จัง
ไม่รู้เป็นตายร้ายดีอย่างไรบ้าง?

ผมกลับไปไล่อ่านกระทู้นี้11หน้าแล้วรู้สึกดีจัง
มันเหมือนกับเป็นไดอารี่ส่วนตัวของผม
แต่มันก็ได้บันทึกและบอกเล่าเรื่องราวของบ้านสีฟ้าด้วย
ว่าแต่ละวันเวลาที่ผ่านมามีบรรยากาศใดเกิดขึ้นบ้าง

เดิมทีผมคิดว่าจะปิดกระทู้นี้
ไม่ต่อความยาวสาวความยืด
เพราะมันหามีสาระใดไม่!
แต่บัดนี้ผมกลับความคิดใหม่
ผมเห็นว่าแม้มันไม่มีสาระแต่มันได้บันทึกบางสิ่งบางอย่างบางช่วงบางตอนไว้
เป็นหลักฐานว่าบ้านนี้มีความเคลื่อนไหวอะไรอย่างไรบ้างในช่วงวันเวลาที่ผ่านมา
แม้มันจะหาสาระใดๆไม่ได้เลยก็ตาม..............
วันนี้ผมจึงอยากขออนุญาตสงวนความไร้สาระนี้ต่อไป
เพื่อเป็นกุศลต่อผมและต่อพี่น้องที่จะฝากข้อความใดๆไว้เป็นหลักฐานแห่งการสนทนาว่า...
บ้านนิมิตร..บ้านสีฟ้านั้นมีอยู่จริง
และถาวร!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 01-07-2008

บางคนใช้ที่เป็นที่แนะนำตัว
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่ค้าขาย
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่แก้เหงา
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่ระบาย
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่เสนอผลงานของตัวเอง
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่พบปะ
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่แสวงหาวิชาความรู้
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่แสวงหาเครื่องมือ
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่หางาน
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่พิสูจน์ตน
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่ประลองวิชา
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่แก้แค้น
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่ปล่อยมุก
บางคนใช้ที่นี่เป็นที่.....................
สุดแท้แต่ใครจะคิดจะทำ บางคนได้ประโยชน์จากเวปบอร์ดไปโดยตรงบางคนโดนเวปบอร์ดทำร้ายจนเสียคนบางคนไม่คิดจะเข้ามาทำความรู้จัก สรุปแล้วจุดประสงค์ของการที่เราเข้ามานั้นคืออะไร แต่คงไม่สำคัญเท่ากับการที่เราเปิดคอมเข้าบ้านฟ้าโดยไม่ทราบเหตุผล อ่านกระทู้ที่ไร้เหตุผล อ่านโพสที่ไร้เหตุผล เพราะเหตุผลที่ทำเช่นนี้ก็เพราะผมไม่ต้องการเหตุผล

แต่ผมมีรอยยิ้มเสมอที่เข้ามาไม่รู้ทำไม ไม่มีเหตุผลครับ ^ ^

pop 25xxxx

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - AcousticMAN_001 - 17-07-2008

กลับมาแล้วครับ น้าๆ และ พี่ๆ ทุกคน ตัวกระผมนั้นหายไปนานเพราะภาระกิจหน้าที่การงานมันยุ่ง

จนไม่ค่อยมีเวลาเข้ามานี่ (แต่มีเวลาเล่น hi5 T-T)

วันนี้น้าๆหลายๆท่านคงไปพักผ่อนตามต่างจังหวัด แน่ๆ

ป.ล.คิดถึง น้าบู นะครับ และขอบคุณที่ยังไม่ลืมผม

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Webmaster - 28-07-2008

ดึกสงัด...อยู่ดีๆก็อยากฟังเพลงนี้เฮะ(โดยเฉพาะเวอร์ชั่นน้าจรัล)...ก็ไม่รู้ทำไม

คืนหนึ่ง

คืนหนึ่งยังซึ้งตรึงใจ ตรึงใจเรา
ฉันเฝ้าอิงแนบแอบอกอุ่น
ลมโชยโปรยกลิ่นผกากรุ่น
รุ่งอรุณเริ่มลางสว่างฟ้า
**เธอประคองตระกองกอด ตระกองกอดยอดรัก
ฉันบอกสมัครขอรักชั่วชีวา
ขอเตือนเธออย่าลืมวาจา
ที่เคยสัญญากันไว้ในคืนนั้น

น.หนู ครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - BENZ - 28-07-2008

น้าเว็ปยังไม่นอนหรือพึ่งตื่นครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Webmaster - 28-07-2008

BENZene1984 Wrote:น้าเว็ปยังไม่นอนหรือพึ่งตื่นครับ

เพิ่งตื่น....เมื่อกี้ 555

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 28-07-2008

นอนนานขนาดนี้ สงสัยน้าWeb. ฝันยาวเป็นเรื่องระดับมหากาพย์แน่เลย...555...