NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-05-2008

ง่วงมากมาก.............
ฮ้าว................
ไปนอนนะ....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 28-05-2008

เชิญ...ฝันดีครับน้าฯ แล้วอย่าฝันว่าถูกน้ำท่วมละ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - poPPie - 28-05-2008

LittleNomad Wrote:เชิญ...ฝันดีครับน้าฯ แล้วอย่าฝันว่าถูกน้ำท่วมละ...
กำลังจะตามไปติดๆ ครับ
แต่ชอบประโยคนึงที่พี่อ้วน
เขียนให้ น้องชายผมไว้ได้คิด

LittleNomad Wrote:เขียนไปเรื่อย ๆ คิดไปเรื่อย ๆ ครับน้าHattฯ...

...เขียนหนังสือ ก็เหมือนแต่งเพลง
ต้นทุนอยู่ที่ประสบการณ์...
ประสบการณ์ คือ สรรพมวลที่ได้สัมผัส...
แน่นอน...
ฟังเพลงมาก หลายหลากรูปแบบ ผลนำไปสู่การเป็นนักแต่งเพลงที่มีแนวกว้างอนันต์
เช่นกัน... คนเขียนหนังสือ หากจะเป็นนายภาษาของตน ก็ต้องอ่านหนังสือมาก
ทว่า...ทั้งหลายทั้งปวง หากจะเป็นคนแต่งเพลง หรือคนเขียนหนังสือ
ฟังเพลงทั่วภพ หรืออ่านหนังสือทั่วหล้า
ขอเพียงอย่า้หลงซึมซับรับเสนาะหรือสำนวนที่ผ่านพบ มาบรรจบสิงสู่ใส่วิญญาณตน...

น้า Hattฯ เขียนไปเรื่อย ๆ ครับ...
เพราะมีดจะคม ต้องหมั่นฝนหมั่นลับ...เหมือนที่น้าฯ พลิ้วนิ้วท่องไปบนสายทั้งหก...

ขอบคุณกับสำนวนดีๆ อ่านแล้ว รู้สึกดีครับ
กุ๊ดไนท์

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 28-05-2008

ขอบคุณเช่นกันครับน้าป๊อปปี้...

...ผมว่าสิ่งสำคัญที่ทำให้บางคนไปได้ไม่ถึงไหน
ก็เพราะสังเคราะห์สรรพมวลข้อมูลไม่ออก
อิทธิพล 'เลียน' จึงมีมากกว่า 'เรียน'!!!

ครับ...จะว่าไป คำชมของน้าฯ อันที่จริงก็คล้ายกับที่ผมเคยชมน้าฯ นั่นแหละ
ผมมีสำบัดสำนวน ก็เพราะอ่านหนังสือมาก เขียนหนังสือมาก...
น้าฯ เล่นกีต้าร์ได้หลายแนวหลากทาง จนผมทึ่ง
ใช่หรือไม่ว่า ก็เพราะน้าฯ ฟังเพลงไม่น้อย และเล่นกีต้าร์อยู่บ่อย ๆ...

อย่างไรก็ตาม ผมขอขอบคุณน้าฯ ครับที่ชี้แนะ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 28-05-2008

จะเช้าแล้วแต่ยังไม่ได้นอนเลยครับ
มัวแต่วางแผนการร่วมกับน้าWEBว่าจะทำอย่างไร
ให้พวกเรามีความสุขมากๆและสุขทุกคนที่มางาน Meeting 2

นับถือ...นับถือ...
นับถือน้ำใจของน้าทั้งคู่ ที่มุ่งหมายสร้างสุขแด่มิตรสหาย...

...ตีห้าครึ่งแล้ว ยังเห็นน้าทั้่งคู่ Online กันอยู่
ผมกำลังจะปิดวิกแล้ว... พรุ่งนี้ค่อยโม่งานต่อ
เสียดาย วันซ้อมใหญ่ไม่ได้อยู่เมืองไทย
ไม่รู้วันงาน จะทำเพื่อนฝูงบนเวทีขายขี้หน้าหรือเปล่า
ส่วนผม ขายไม่มีราคาอยู่แล้ว...555

ส่งกำลังใจมาให้น้าทั้งคู่...
ราตรีสวัสดิ์ครับ...
อ้อ...ต้องกล่าวคำว่า อรุณสวัสดิ์ สินะ..

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-05-2008

ตากฝน
กลับถึงบ้าน
มึนและปวดหัว
ง่วง
ไปนอน....

ฝนตกอากาศปวนแปรรักษาสุขภาพด้วยนะพี่น้อง.............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - hattaya111 - 29-05-2008

ขอบคุณน้า ป๊อปปรี้ ที่......นะ...จานปู่ปู้ น่ารักเสมอ555

ขอบคุณ พี่อ้วนด้วยครับ มะกี้ก็มาส่งบ้าน ขอบคุณมากมาย เเละ อีกหลายอย่าง

เห็นว่า เดินทาง ก็ขอให้ราบรื่นครับ ยินดีกับกีตาร์ตัวใหม่ที่ ได้มาครองคู่ เสียงดี น่ารัก เหมาะกับพี่มากๆครับ

จะเรียกว่า ยินดีกับบุตรที่เพิ่งเกิดมาก็ได้ครับ

เกิดวันเดียวกับเเม่ผมเลย อิอิ

อากาศดีนะครับ Big Grinค่ำคืนนี้ อยู่กับปัจจุบันนี้กันอย่างผาสุกถ้วนหน้าครับ

มีสมาธิกับสิ่งที่ทำ ที่ดำเนินอยู่ ไม่ต้องคิดอะไรไปเกินเลยอนาคต จะไฟไหม้ น้ำท่วม

โลกเย็นได้ ถ้าจิตใจเราดี เริ่มกันได้ทุกนาทีครับ ใครจะร้อน จะร้าย ก็อยู่ที่ตัวเขาเอง

ถ้าใกล้หลับ ก็ฝันดีๆกันนะครับ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - hattaya111 - 30-05-2008

อากาศดีครับ พักผ่อนกัน ผมเล่นกีตาร์เผื่อนะ ถ้าฝันลอยมาเเถวบ้านผมคงได้ฟังกัน

ฝันดีๆ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 30-05-2008

ว้า!... งั้นคนยังไม่นอน ก็อดฟังนะสิครับน้าHattฯ